Hạng D
14/8/17
1.023
1.481
113
42
20 nền này nếu mua thì sẽ phải mua lại của chủ trước hay là mua của chính Intresco vậy anh? và theo anh thì 20 nền này pháp lý có khả quan không ah? cảm ơn anh.
Chính xác là 16 nền, mua chuyển nhượng nha bác, vướng pháp lý như nào e ko rõ lắm, e nghĩ CĐT chưa hoàn tát nghĩ vụ tài chính đất đai cho các nền này. Lúc sốt thì dễ bán như các nền thường, lúc ế thì khó bán.

10/5/24
26
4
3
36
Đúng bác, chất lượng bàn giao ok. Ko tốn chi phí nào khác liên quan xây dưng. Còn thủ tục hoàn công, đóng các thuế phí ra sổ thì như nhà riêng lẻ bên ngoài.
Nếu xây của chủ đầu tư thì Chủ đầu tư có hỗ trợ hướng dẫn mình làm thủ tục hoàn công ra sổ hồng không ah? và chi phí ra sổ hồng ( phí thuế trước bạ, và các chi phíliên quan là khoảng bao nhiêu cho một nền có diện tích xây dựng 100m2. cảm on bác

Hạng D
14/8/17
1.023
1.481
113
42
Nếu xây của chủ đầu tư thì Chủ đầu tư có hỗ trợ hướng dẫn mình làm thủ tục hoàn công ra sổ hồng không ah? và chi phí ra sổ hồng ( phí thuế trước bạ, và các chi phíliên quan là khoảng bao nhiêu cho một nền có diện tích xây dựng 100m2. cảm on bác
Hiện tại CĐT hỗ trợ làm thủ tục hoàn công, ra sổ. Thuế phí ntn, CĐT sẽ thông báo chủ nhà đến đóng. DT xây dựng hoàn công thường tính theo DT sàn. Như căn song lập 200m2 đất, người nhà em mới hoàn công, phí trc bạ tính 20tr

10/5/24
26
4
3
36
Hiện tại CĐT hỗ trợ làm thủ tục hoàn công, ra sổ. Thuế phí ntn, CĐT sẽ thông báo chủ nhà đến đóng. DT xây dựng hoàn công thường tính theo DT sàn. Như căn song lập 200m2 đất, người nhà em mới hoàn công, phí trc bạ tính 20tr
căn này do Intresco xây thô phải ko ah, còn phần hoàn thiện hình như mình nhờ bên ngoài vào làm sẽ không bị mất phí gì hết phài ko ah.

10/5/24
26
4
3
36
Đúng a, 1 rrong 2 căn thô xây cạnh nhau. Khi hoàn thiện a chỉ cần thông báo lên CĐT, ko đóng phí nào nào cả.
em có người bạn cuối năm nay xây, nghe nói nhờ intresco xây phần thô, sau đó nhờ bên ngoài vào làm hoàn thiện, vậy khi mình làm hoàn thiện bên trong thì có phải thông báo cho CĐT và xin giấy phép hoàn thiện bên trong hay không anh. Cảm ơn anh

• Like
Reactions: xèo_phì
10/5/24
26
4
3
36
Không hoàn lại nhé a, tiện thể gủi a báo giá của 1 thầu bên ngoài, căn đường 6m, 12m cùng xây dt như nhau. Giá móng hiện tại tầm 360tr.
View attachment 3145682
A ơ i cho e hỏi cái mục số 3: Ký quỹ công trình 50 triệu là tiền gì thế ah? có phài là tiền mà khách khàng đặt cọc cho thầu ngoài TDA (đặt cọc xây dựng) phải không ah? cảm ơn ah

Hạng D
14/8/17
1.023
1.481
113
42
A ơ i cho e hỏi cái mục số 3: Ký quỹ công trình 50 triệu là tiền gì thế ah? có phài là tiền mà khách khàng đặt cọc cho thầu ngoài TDA (đặt cọc xây dựng) phải không ah? cảm ơn ah
Ko phải a, đây là tiền ký quỹ bảo vệ hạ tầng CĐT thu của thầu bên ngoài. Còn 56tr là phí bản vẽ XD, bảo trì hạ tầng. A nhờ bên đội chị Trang xây cũng phải đóng phí này. Còn tiền đặt cọc cây dựng ko liên quan,

10/5/24
26
4
3
36
Ko phải a, đây là tiền ký quỹ bảo vệ hạ tầng CĐT thu của thầu bên ngoài. Còn 56tr là phí bản vẽ XD, bảo trì hạ tầng. A nhờ bên đội chị Trang xây cũng phải đóng phí này. Còn tiền đặt cọc cây dựng ko liên quan,
Dạ, vậy 56 triệu này là khách hàng nào xây dựng cũng đều phải đóng cho Intresco hả anh. Vậy cho em hỏi thêm là nền diện tích nhỏ (5x14) và diện tích lớn (5x25) thì khoản phí 56 tr này có khác nhau không ah hay là như nhau? cảm ơn a

Hạng D
14/8/17
1.023
1.481
113
42
Dạ, vậy 56 triệu này là khách hàng nào xây dựng cũng đều phải đóng cho Intresco hả anh. Vậy cho em hỏi thêm là nền diện tích nhỏ (5x14) và diện tích lớn (5x25) thì khoản phí 56 tr này có khác nhau không ah hay là như nhau? cảm ơn a
Đúng vậy bác, đo đây là dự án nhà còn đc quản lý bởi CĐT. Bác mua dự án nhà cũng vậy đều có khoản phí bảo triì hạ tầng, nhà ở 2% trên giá trị HĐMB. Vậy các nền dt lớn hơn thì phí bảo trì cao hơn.