Du hí Long Xuyên - Châu Đốc - Hà Tiên - Phú Quốc từ 1-5/06/2016
Vắng như chùa Bà Đanh mà lâu lâu có xe ngược chiều thì tránh cũng rất feel luôn. Đường thấy vậy nhưng gập ghềnh lắm nha các bác, người trong xe sẽ bập bềnh như trên mây vậy. Em chỉ chạy tầm 50-60 km/h mà xe nhồi thấy thương luôn.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Còn đây là Chợ Biên Giới Tịnh Biên. Quần áo Adidas, Cá Xấu... hàng hiệu cái giống gì cũng có hết, giá tầm 120k/áo thun, 150k cái quần Jean hay Kaki... đồ rẽ quá rẽ luôn. Có cả mấy đồ chơi hạng nặng như đèn pin tự vệ (có chích điện 1000v), gậy tự vệ... Hoặc mấy bác muốn mua dầu thái cũng có luôn. Hoặc mua bộ đàm cũng có luôn. Tuy nhiên, bộ đàm này ko cùng tần sóng OS, mình mua một bộ vài chục cái cho nhóm xài riêng thì ok. Nói chung là chợ bán hàng khá phong phú, rẽ, và toàn được giới thiệu là hàng Thái.

Ngoài ra, tại Châu Đốc, các thích thì đi Chợ Châu Đốc, nhưng theo em, các bác nên ghé Siêu Thị Tứ Sơn, số 102 Nguyễn Tri Phương TP.Châu Đốc, nhìn bên ngoài cũng không có gì hoành tráng lắm, nhưng vào bên trong thì siêu thị to vật vả luôn, mà hàng hóa phong phú vô cùng, giá thì cực rẽ, cực đã, các bác đi rồi sẽ biết.

Chỉnh sửa cuối:
Trong trang 1, Bác xddailoc có up tấm hình quán Bảy Bồng 2 rồi nên em không up lại. Em cũng ăn tại quán này ở Châu Đốc. Thức ăn ngon, có chổ đậu xe hơi. Giá cũng vừa tầm, ko mắc lắm.
Còn đây là tấm hình em chụp trên cung đường vào chùa Hộ Quốc ở Phú Quốc, cung đường này cực đẹp. Lại là F1 em nhất quyết không chịu chụp hình.

• Like
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.568
93
Còn đây là Chợ Biên Giới Tịnh Biên. Quần áo Adidas, Cá Xấu... hàng hiệu cái giống gì cũng có hết, giá tầm 120k/áo thun, 150k cái quần Jean hay Kaki... đồ rẽ quá rẽ luôn. Có cả mấy đồ chơi hạng nặng như đèn pin tự vệ (có chích điện 1000v), gậy tự vệ... Hoặc mấy bác muốn mua dầu thái cũng có luôn. Hoặc mua bộ đàm cũng có luôn. Tuy nhiên, bộ đàm này ko cùng tần sóng OS, mình mua một bộ vài chục cái cho nhóm xài riêng thì ok. Nói chung là chợ bán hàng khá phong phú, rẽ, và toàn được giới thiệu là hàng Thái.

View attachment 481867

Ngoài ra, tại Châu Đốc, các thích thì đi Chợ Châu Đốc, nhưng theo em, các bác nên ghé Siêu Thị Tứ Sơn, số 102 Nguyễn Tri Phương TP.Châu Đốc, nhìn bên ngoài cũng không có gì hoành tráng lắm, nhưng vào bên trong thì siêu thị to vật vả luôn, mà hàng hóa phong phú vô cùng, giá thì cực rẽ, cực đã, các bác đi rồi sẽ biết.
Bác đi chợ tịnh biên rồi đi đường N1 ra Hà Tiên hay đi vòng lại QL80 để ra HT.

So sánh tgian thì lộ trình bác đi và lộ trình về thì cái nào nhanh hơn.e định đi giống lộ trình bác lúc đi nhưng nghe bác nói đường xấu đi gập gềnh sợ bà cả và f1 mệt

• Like
Reactions: tamthanhnguyen
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.568
93
E đang ở PQ. Lộ trình đi thì e đi đường Long Xuyên-ghé chợ tịnh biên cho biết (chả mua đc gì)-đi theo đường dọc kênh Vĩnh Tế chạy TB 60-70km/h-hà tiên. Đi tàu superdong qua PQ. Tàu đi nhanh nhưng hơi lắc lư (ko biết có phải do biển ko vù có một số bác nói đi êm).

E vừa đâm đầu vào quán Sông Xanh ăn vì nghe mấy bác ở tread Phú Quốc nói nhiều về quán này. Chỉ có một nhận xét là QUÁ DỞ. giá thì chả rẻ (tôm hùm 2,7tr/kg.tôm tích cũng cùng giá (loại lớn). Chỉ thấy tour đoàn vào ăn.
E hỏi thăm ng quen và cũng là hướng dẫn du lịch ở PQ thì đc biết là quán Sông Xanh dở có tiếng. Và cũng nói quán hải sản Ra Khơi mà một số bác có nói thì là ok

Sorry Bác 2F1, mấy hôm nay em ko có lên thớt check thông tin. Em lại vừa đi Phan Thiết về. Đi và về, cộng thêm lòng vòng mấy lượt bãi biển Tiến Thành Phan Thiết - Mũi Né nữa tổng cộng hết 700km. Giờ xe em mới 3 tuần mà 3,100km. Em chỉ đi thua Uber. Vừa về xong lại lăn tăn đi Đà Lạt thêm chuyến nữa. Đang nghiên cứu lịch làm việc xem trốn được không?

• Like
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.568
93
Sorry Bác 2F1, mấy hôm nay em ko có lên thớt check thông tin. Em lại vừa đi Phan Thiết về. Đi và về, cộng thêm lòng vòng mấy lượt bãi biển Tiến Thành Phan Thiết - Mũi Né nữa tổng cộng hết 700km. Giờ xe em mới 3 tuần mà 3,100km. Em chỉ đi thua Uber. Vừa về xong lại lăn tăn đi Đà Lạt thêm chuyến nữa. Đang nghiên cứu lịch làm việc xem trốn được không?
Mai e từ HT về sg và Thứ năm này e đi đà lạt nè. Bác đi thì lên đó off.

Hạng C
20/4/14
838
515
93