S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
11.356
133
Dạ theo em tính thì 2 ngày 1 đêm tổng cộng là: 36 tiếng đúng ko ạ!?
Hiện tại em bấm Google SG-Hue là 16 tiếng! Đi về là 32 tiếng => Bác chỉ còn có 4 tiếng để làm tất tần tật tứ khoái!
Em già, thận yếu rồi. Nếu chỉ cho 4 tiếng rời xe để ăn, ngủ, ụ, ỉ như vậy thì em chịu ạ! :)

View attachment 3164353
Có vẻ sai sai cái gì rồi !
1. Theo bác chủ thì mỗi lượt đi 2 ngày 1 đêm đấy bác ! Câu cuối của bác ấy ghi rõ: lượt về cũng thế. Cái vụ 2 ngày 1 đêm cho cả tour là mấy bác trên kia cà khịa đó.
Nên em mới cổ vũ bác chủ cứ chơi đi !

2. Còn bác tính 2 ngày 1 đêm mà ra 36 tiếng là bác tính kiểu gì ? Nếu tính giờ lái xe thì chỉ 24 là hết mức. Còn việc nhắm mắt nhắm mũi chạy SG - Huế trong 16-17 tiếng thì không bàn, cái này dễ :) kg cần đo GG.

Hạng B2
20/7/20
286
1.348
93
46
Có vẻ sai sai cái gì rồi !
1. Theo bác chủ thì mỗi lượt đi 2 ngày 1 đêm đấy bác ! Câu cuối của bác ấy ghi rõ: lượt về cũng thế. Cái vụ 2 ngày 1 đêm cho cả tour là mấy bác trên kia cà khịa đó.
Nên em mới cổ vũ bác chủ cứ chơi đi !

2. Còn bác tính 2 ngày 1 đêm mà ra 36 tiếng là bác tính kiểu gì ? Nếu tính giờ lái xe thì chỉ 24 là hết mức. Còn việc nhắm mắt nhắm mũi chạy SG - Huế trong 16-17 tiếng thì không bàn, cái này dễ :) kg cần đo GG.
Ah, bác chủ viết kiểu đó nên mình nhầm! Nếu 1 vòng 2 ngày 1 đêm thì okie :)
36 tiếng là mình tính ban ngày = 12 tiếng, ban đêm = 12 tiếng á :)

• Like
Reactions: ttthien
Hạng B1
14/5/24
92
3.446
83
41
Thân chào các anh,

Gia đình mình có con nhỏ và dự định sẽ đi từ Sài gòn ra Huế, vừa đi vừa kết hợp du lịch. Trước giờ mình toàn bay, bây giờ mình dự định thuê ô tô đi nên chưa có kinh nghiệm. Mong các anh chia sẻ lịch trình cũng như các địa điểm ăn uống, ngủ nghỉ cho chặng đường trên. Mình dự định đi 2 ngày 1 đêm và lượt về cũng tương tự.

Cảm ơn các anh rất nhiều.

View attachment 3163822*Ảnh minh họa
Cứ thuê chiếc xe mới mới, phù hợp nhu cầu gia đình rồi đi thôi anh.

Nếu chỉ có 4 ngày 3 đêm thì xác định vừa chạy xe vừa chơi, không có thời gian ở lại đâu lâu.

Ngày đầu anh có thể xuất phát sớm, tầm 4h sáng, chạy tàn tàn đến Tuy Hoà rồi nghỉ đêm. Hôm sau túc tắc chạy ra Huế.

Lượt về cho bớt chán, anh có thể vòng xuống Pleiku nghỉ 1 đêm. Sáng hôm sau đi sớm về SG. Nếu anh không thích đi mạng Tây thì cứ tiếp trục Đông, chạy về Đại Lãnh hoặc Nha Trang nghỉ 1 đêm, hôm sau về SG.

Hạng D
9/2/15
1.503
7.394
113
40
Anh chưa đi bao giờ thì lần đầu nên thuê cả tài cả xe đi để biết được cách thức nó ntn, rồi lần sau có thuê tự chạy thì nó sẽ trơn tru hơn. Nếu có nhu cầu thì nhắn mình :):):)
Thật ra nếu lần đầu lái xa như vậy thì không nên tính toán địa điểm dừng nghỉ cuối cùng trong ngày.
Nếu không quá cầu kỳ thì Nha Trang, PHú Yên, Quy Nhơn rất nhiều khách sạn vào ngủ luôn kg cần đặt trước.
Ngày đầu cố gắng đi sớm để làm sao hết cao tốc LT DG sớm nhất có thể, và chạy tà tà là ra tới Nha trang ăn trưa rồi.
Cứ chạy thoải mái 100 150km thì dừng nghỉ, khi nào mệt thì ghé nghỉ ngơi, ăn uống ngủ nghĩ.
2ngay chạy xe với cung đường như hiện tại thì hết sức thong thả.
Cái quan trọng cho lần đầu là cứ chạy, mệt nghỉ, không đặt áp lực hôm nay phải chạy được bao nhiêu km.

• Like
Reactions: ttthien
Hạng B2
24/7/16
210
183
43
41
Vừa rồi nhà mình bay ra Đà Nẵng rồi thuê xe đi thánh địa Mỹ Sơn, Huế , Lăng Cô - đèo Hải Vân cũng mất 4n4d, bác đi 2n1d không thể đủ tgian. Mà tại sao đã xác định đi chơi không nghỉ dài ngày ra cho mình được nghỉ ngơi thoải mái nhỉ?

• Like
Reactions: vucamry
Hạng C
22/12/12
603
6.521
93
Bác chủ bảo 2N1Đ là thời gian để đi từ HCM ra tới Huế
Ra Huế chơi bao nhiêu ngày thì ko rõ
Chiều vào Huế -> HCM cũng 2N1Đ
Nhiều bác có lẽ hiểu nhầm cả chuyến đi có 2N1Đ :D

Không biết bác chủ có nhiều kinh nghiệm đi đường trường chưa chứ thấy thuê oto tự lái từ HCM-> Huế -> HCM thì tiềm ẩn nhiều nguy hiểm với người ít lái đường trường lắm. Thời gian 2N1Đ cho lộ trình HCM <-> Huế với người lái nhiều/lâu năm thì bình thường nhưng nếu ít lái thì cũng hơi nguy hiểm, nên giãn thời gian ra chút nữa khoảng 3N2D chẳng hạn, vừa đi du lịch khám phá các điểm dọc đường luôn, chia 3 chặng cho 3 ngày, vừa đủ lái vừa có thời gian du lịch khám phá cho mỗi ngày:
Ngày 1: HCM -> Nha Trang/Tuy Hòa
Ngày 2: Nha Trang/Tuy Hòa -> Đà Nẵng
Ngày 3: Đà Nẵng -> Huế

Du lich Huế nhìn chung cũng chán òm, thiên về di tích lịch sử, chơi chừng 1-2 ngày là muốn quay đầu rồi.

Chiều vào Huế -> HCM nếu quen đường quen xe hơn, hết động lực ăn chơi rồi thì có thể rút xuống 2 ngày:
Ngày 1: Huế -> Quy Nhơn (hoặc ráng Tuy Hòa nếu chiều ra chưa ghé Tuy Hòa
Ngày 2: Quy Nhơn/Tuy Hòa -> HCM
Tổ tư vấn toàn tay nhanh hơn.....
Nản

• Haha
Reactions: trunghq119
Hạng B2
9/5/11
156
153
43
LÁI THIÊU - BÌNH DƯƠNG
Giờ cao tốc nhiều rồi, nên SG - Huế 2ngày 1đêm thì thong thả thôi bạn.
Sáng 4h xuất phát, ăn sáng nghỉ ngơi ở Phan Thiết, sau đó lên lại Cao tốc, ăn trưa ở Vạn Giã hoặc Đại Lãnh (Hải sản, lẩu mực,...), nghỉ ngơi. Tiếp tục ra Quy Nhơn, nghỉ đêm tại Quy Nhơn.
Sáng hôm sau, ăn sáng cf, rồi theo QL1 ra Quảng Ngãi ăn trưa, sau đó Cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi, La Sơn - Túy Loan thẳng tiến tới Huế
Bạn chưa quen đi đường bộ thì như vậy là đơn giản nhất, còn có nhiều thời gian thì ghé Vĩnh Hy, Hang Rái (Phan Rang), Tháp Nghinh Phong, bãi Xếp, gành đá đĩa (Phú Yên), Kỳ Co, Eo Gió (Quy Nhơn), Hội An, Đà Nẵng.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.