Hạng B2
23/10/19
118
180
43
63
Bạn có thể tham khảo chặng SG- Qui Nhơn trong chuyến xuyên Việt tháng 3/2024 vừa rồi của mình: Saigon xuất phát 5h sáng, khoảng hơn 9h
Du lịch tự túc bằng ô tô đi Quy Nhơn, xin ít kinh nghiệm các bác đã đi rồi
đến biển Vĩnh Hảo, ghé quán Biển Vĩnh Hảo.

Hạng D
23/10/18
1.134
23.259
113
40
4 ngày đi về thì hơi gắt nhỉ, nếu đi để trải nghiệm thì không nói chứ đi kiểu nghỉ ngơi thì phê đấy.
Có nhiều phương án tùy thuộc vào việc đi với ai? Mục đích chính là gì?
Với thời gian ngắn kèm đi xa thì chỉ lựa dc chỗ ăn thôi, chỗ nghỉ thì đi mệt đặt mình là ngủ thôi nên chuyển bớt phần tài chính đó qua phần ăn uống :):)
Mình cũng đi nhiều cung này , cả công việc và gia đình, thường thì :
Ngày 1 : SG - Nha Trang : Xuất phát sớm ở SG nhưng đừng sớm quá giờ đường xá thuận tiện rồi. Ăn sáng ở Phan Thiết, ăn trưa ở Phan Rang, nghỉ ngơi tắm biển ăn tối ở Nha Trang :):)
Ưu điểm là có thời gian nghỉ ngơi thăm thú ở các điểm dừng chân , tư tưởng thoải mái đảm bảo sức khỏe tốt nhất đặc biệt là mấy bạn ít đi đường dài, mấy anh có tuổi :):)
Nhược điểm là mất thời gian, tốn thêm chi phí nghỉ 1 đêm ở Nha Trang
Hoặc SG- Quy Nhơn : suất phát sớm ở SG , chuẩn bị đồ ăn sáng trên xe chạy ra Nha Trang ăn trưa ( có thể nghỉ 1 chặp khúc Phan Rang và ăn trưa trễ chút ở Nha Trang) , ăn tối nghỉ ngơi ở Quy Nhơn.
Nếu thích đông vui nhộn nhịp thì ở trong trung tâm Tp rồi di chuyển qua các nơi cần tham quan , thích yên tĩnh thì ở các khu vùng ven sát biển. Thích biển trong đẹp có thể ngắm hoàng hôn và bình minh thì ghé nghỉ ở trong kdl Kỳ Co luôn
Phối cảnh :)

Thực tế

Quy Nhơn thì cũng chẳng có gì , giờ có thêm bảo tàng Hải Dương Học gì khúc đường Quy Nhơn Sông Cầu
Ưu điểm là có thêm thời gian trải nghiệm Quy Nhơn , đỡ được khoản tài chính nghỉ 1 đêm
Nhược điểm là mệt, sáng khó có sức ngắm Bình Minh ( mà giờ hắn cũng già , phát tướng rồi :):) )
Ngày 2 : Quy Nhơn - Phú Yên : nếu có dự định ở lại QN thì bỏ qua
Trưa trả phòng ăn trưa ở Quy Nhơn tầm 2h xuất phát thay vì đi hầm Cù Mông thì đi đèo để ghé Vũng Rô thăm quan Mũi Điện rồi tà tà vào Phú Yên nghỉ ngơi ăn tối.
Phú Yên mình ít nghỉ đêm nên không có thông tin gì mấy :):)
Ngày 3 : Phú Yên - Đà Lạt
Phú Yên chắc cũng ít chỗ tham quan nên sau khi ăn trưa nghỉ ngơi thì tầm 2h xuất phát đi Đà Lạt , đi ngược ra hướng Nha Trang đến Diên Khánh có đường rẽ lên ĐL theo hướng đèo Khánh Lê cảnh Khá Bảnh :):):) . Ăn uống nghỉ ngơi ăn tối ở Đà Lạt :)

Ngày 4 : Đà Lạt - Sg :):):)

Hạng D
10/6/10
1.413
1.237
113
4 ngày thì xác định lái xe hết 2 ngày, còn 2 ngày cũng đủ chơi QN rồi, vì chả có gì. Đi Kỳ co, lặn biển ngắm san hô. Eo gió thì chả có gì mà ngắm, khu dã ngoại Trung lương, đền Quang trung ở Tây sơn. Bãi đá Hoàng hậu, có thể ghé Phú yên dọc đường

• Like
Reactions: QuyenPDK
Hạng B2
23/10/19
118
180
43
63
Chiều đến Qui Nhơn, ở Khách sạn Thiên Hải- 406 Xuân Diệu, ngay biển, bãi đậu xe rộng ( công viên trước ks), giá cả phải chăng ( phòng 4 người 600k/đêm) hình ảnh này là view từ balcon ks. Đó, ngày 1 mình xuất phát xuyên Việt như vậy đó....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Mình đi đúng 1 năm trước, 30/4 - 1/5 năm ngoái. Khác với bác thì mình khởi hành từ Đồng Xoài, Bình Phước, theo QL14. Còn các bác ở Tp.HCM thì chắc theo đường biển cho gần hơn. Từ nơi mình xuất phát thì tới Quy Nhơn mất tầm 9 tiếng. Ở Quy Nhơn, cảm nhận là giống như Đà Nẵng, người dân thân thiện, không chặt chém, giá cả khá rẻ. Địa điểm vui chơi thì có Eo Gió, Bãi trứng. Lúc về bác có thể ghé ở Phú Yên, có địa điểm ở giữa Quy Nhơn và Phú Yên như Gành đá đĩa, Chùa Thanh Lương, Bãi Xép. Ở Phú Yên còn có điểm cực Đông là Hải đăng Đại Lãnh cũng đáng để ghé qua. Tuy nhiên cảm nhận của mình là do Phú Yên mới phát triển du lịch nên còn xô bồ, chặt chém, giá cả đắt hơn, không tốt như bên Quy Nhơn.