Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
Em đã đọc trên OS có bài giới thiệu về loại dung dịch đổ trực tiếp vào bình xăng có tác dụng làm sạch hệ thống nhiên liệu của xe hơi (bình xăng, ống dẫn v.v), cứ khoảng 2 vạn km đổ một lần, nhưng vây giờ tìm lại mãi không được.
Bác sĩ chỉ dẫn cho cái tên em nó với, và dùng thì có phải lưu ý gì không ạ?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Dung dịch làm sạch hệ thống nhiên liệu

Nó có tên là "Fuel Injector Cleaner" và "Intake Valve Cleaner", phổ biến nhất và tin cậy nhất là của Jehnsen's do Công Ty Đoàn Hải phân phối. Lưu ý là đổ nó vào bình xăng sau khi đã vệ sinh sạch sẽ bơm xăng (lọc thô) và thay mới lọc tinh lúc bình xăng đầy. Không đổ thêm xăng nửa chừng mà nên đi hết bình xăng đó. Có thế thôi bác ạ.:)

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Thế "Fuel Injector Cleaner" và "Intake Valve Cleaner" là một hay là hai loại hả bác sĩ?

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Hai loại rõ ràng thế mà bác ! 1 cái là làm sạch béc phun, cái kia làm Súp Páp hút và đầu Piston đỡ bẩn !:)

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Cám ơn bác sĩ nhiều. Bây giờ thì em rõ rồi.:)

Hạng B1
7/11/06
95
0
0

Bác automatic cho em hỏi thêm một chút. thế khi đổ thì đổ cả hai cùng một lúc hay phải làm từng lần một ạ.
cảm ơn bác nhiều.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

bác nên đổ riêng, không nên đổ chung hai loại.

Hạng D
17/10/13
1.437
12.867
113
Để bảo dưỡng làm sạch hệ thống nhiên liệu xe ô tô bác nên sử dụng CRC 1-Tank Power Renew nhé.
Nó giúp làm sạch hệ thống nhiên liệu, phục hồi sức mạnh động cơ, 100% loại bỏ hết muộn than, đồng thời giúp tiết kiệm đến 5,7% nhiên liệu

Còn sản phẩm CRC GDI IVD Intake Valve Cleaner là dùng để làm sạch xupap nạp cho động cơ phun xăng trực tiếp mà không cần phải tháo rời động cơ, làm tan đi cặn bám ở đầu xupap nâng cao năng suất hoạt động ...
ở sài gòn mua ở đâu

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Em đã đọc trên OS có bài giới thiệu về loại dung dịch đổ trực tiếp vào bình xăng có tác dụng làm sạch hệ thống nhiên liệu của xe hơi (bình xăng, ống dẫn v.v), cứ khoảng 2 vạn km đổ một lần, nhưng vây giờ tìm lại mãi không được.
Bác sĩ chỉ dẫn cho cái tên em nó với, và dùng thì có phải lưu ý gì không ạ?

Có bao giờ nghe nói tới Seafoam hay Gum out multisystem tune up chưa ?

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA

Bác automatic cho em hỏi thêm một chút. thế khi đổ thì đổ cả hai cùng một lúc hay phải làm từng lần một ạ.
cảm ơn bác nhiều.

Nếu muốn thử xài thì mua 1 chai seafoam đổ thẳng vô thùng xăng. Nó là phụ gia để nâng cap chất lượng xăng, vừa giúp làm sạch đầu phun xăng, hệ thống tiếp xăng. Công dụng khác của seafoam là tẩy cặn cacbon qua đường ống chân không, tẩy đường nhớt
Trước nay tôi đã dùng qua seafoam nhưng nay chuyển qua xài Gum out cho nó hiệu quả hơn với xăng có pha 10% cồn, công dụng gum out cũng tương tự như seafoam.

• Like
Reactions: Automatic