Hạng B2
19/5/21
154
1.597
93
cho e ké: Kia morning 2019mt 83k km thì xài nhớt nào ok bác. thanks bác
Tiếp tục 5w cho tới khi 100.000 hay 120.000 sang 10w , full synthetic, hiệu thì tùy túi tiền . Riêng mình , mấy con xe chỉ dừng Penzoil Ultra Plantium

• Like
Reactions: luckytwice
Hạng B2
19/5/21
154
1.597
93
Dạ em có tiền, e cưng xe, e thích 5k km thay 1 lần dc ko bác, 5k km thay công an bắt à. Xe máy nhỏ chừng 3L max, chạy 5k km thay chưa 1tr tiền nhớt mà tính toán so đo gì.
Uh thì đúng, tùy ng thôi. Giống như e nhà mặt phố, bố e ở tw nhưng em yêu aveo ko thich roll royce :rolleyes:

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Uh thì đúng, tùy ng thôi. Giống như e nhà mặt phố, bố e ở tw nhưng em yêu aveo ko thich roll royce :rolleyes:
haha thì nó là vậy đó bác, thích xài đồ tốt, ko ngại chi tiền nhưng lại tính toán phải khai thác tối đa 100% hiệu suất. mình thì nhớt mobil1 gold đó 5k thay bỏ, cứ mỗi 5k là nhớt + lược nhớt, mốc 10k thay thêm cái lọc máy lạnh.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Dạ em có tiền, e cưng xe, e thích 5k km thay 1 lần dc ko bác, 5k km thay công an bắt à. Xe máy nhỏ chừng 3L max, chạy 5k km thay chưa 1tr tiền nhớt mà tính toán so đo gì.
thế sao không thay lúc chạy mới 1000km cho nó oách. thay chi 5.000 vậy? mổi lần thay chưa tới 1trieu mà, nhà có tiền để làm chi cho nó chật nhỉ. :p :p :p

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
thế sao không thay lúc chạy mới 1000km cho nó oách. thay chi 5.000 vậy? mổi lần thay chưa tới 1trieu mà, nhà có tiền để làm chi cho nó chật nhỉ.
Mình nhiều tiền ở mức 5k km bác. nếu mình nhiều nhiều tiền thì mình thay mốc 1k km cũng là bình thường. Thiên hạ đi bia ôm - phịch cave 1 lần từ 3 củ thiếu gì. Có 1tr cho xe ko lẽ tiếc, heng heng :p:p:p:p

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Nge bác tư vấn chi phí bão dưỡng xe cỏ chắc cũng ngang ngữa xe sang,,,,

• Like
  • Haha
Reactions: btpaul and nmarcng
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mình nhiều tiền ở mức 5k km bác. nếu mình nhiều nhiều tiền thì mình thay mốc 1k km cũng là bình thường. Thiên hạ đi bia ôm - phịch cave 1 lần từ 3 củ thiếu gì. Có 1tr cho xe ko lẽ tiếc, heng heng :p:p:p:p
Cái đó là bác làm cho xe bác, còn ở đây là tư vấn. Người ta đã không biết mới phải lên đây hỏi. Biêt thì trả lời cho nó chuẩn chỉnh để anh em còn nhìn vào đó mà áp dụng thực tế. Chứ không phải thích gì nói đó cho sướng theo kiểu cà chớn rồi ai dính đạn thì dính, mình ngồi cười như được mùa. Còn tiền bạc các kiểu con đà điểu đôi khi không phải cứ tiết kiệm là nghèo còn ném tiền qua cửa sổ là giàu. nó phải hợp lý, chi tiêu hợp lý thì cả tỷ cũng ok, không hợp lý thì 1 cắc cũng thấy tiếc.

Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Cái đó là bác làm cho xe bác, còn ở đây là tư vấn. Người ta đã không biết mới phải lên đây hỏi. Biêt thì trả lời cho nó chuẩn chỉnh để anh em còn nhìn vào đó mà áp dụng thực tế. Chứ không phải thích gì nói đó cho sướng theo kiểu cà chớn rồi ai dính đạn thì dính, mình ngồi cười như được mùa. Còn tiền bạc các kiểu con đà điểu đôi khi không phải cứ tiết kiệm là nghèo còn ném tiền qua cửa sổ là giàu. nó phải hợp lý, chi tiêu hợp lý thì cả tỷ cũng ok, không hợp lý thì 1 cắc cũng thấy tiếc.
Vậy làm như mình Xấu hay Tốt cho xe bác?????

Ps: Mình khoái mấy reply dài dài vậy nè, nghĩ tới cảnh họ ngồi chu đít gõ phím, phùng mang trợn má vò đầu nặn ra văn vẻ, hahahah

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Vậy làm như mình Xấu hay Tốt cho xe bác?????

Ps: Mình khoái mấy reply dài dài vậy nè, nghĩ tới cảnh họ ngồi chu đít gõ phím, phùng mang trợn má vò đầu nặn ra văn vẻ, hahahah
Tốt cho xe nhưng k tốt cho túi tiền. Xe là phương tiện di chuyển, không phải ông nội. Nó phải hầu mình chứ k phải mình hầu nó nha. hehe.
có gì mà phải phùng mang trợn má. người như bác mình gặp nhiều rồi. Ra vẽ ta đây chứ có cái cóc khô gì đâu. Thùng rỗng kêu to mà. À mình là chuyên gia bàn phím nên không sợ dài ngắn đâu. múa 5-7s là xong thôi.