Hạng B2
23/9/05
138
0
16
RE: Đuôi xe Dylan chế

sơn dàn mủ thì ở tiệm sơn nào cũng sơn, nhưng cảnh báo bác bluenick nhé nước sơn ơ dàn mủ sẽ kô bền, lúc đầu rất đẹp nhưng xài 1 thời gian sẽ chóc ra từng mảng vì dàn nhựa của Dylan,@,Spacy kô ăn sơn!

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

Trích đoạn: djlikeme

sơn dàn mủ thì ở tiệm sơn nào cũng sơn, nhưng cảnh báo bác bluenick nhé nước sơn ơ dàn mủ sẽ kô bền, lúc đầu rất đẹp nhưng xài 1 thời gian sẽ chóc ra từng mảng vì dàn nhựa của Dylan,@,Spacy kô ăn sơn!
xe em sơn lại nửa bên đã 2 năm rồi em thấy có tróc gì đâu bác nhưng mà nó xuống màu nhanh lắm ko còn bóng đẹp như sơn zin được.khuyên bác bluenick ko nên sơn lại nếu ko thật sự cần thiết vì ko thể nào bằng sơn zin đâu chỉ đẹp được vài tháng đầu thôi

Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Em cũng đang tính đi sơn con Dylan của em lại , nhưng không biết chổ nào đáng tin cậy để sơn . Mặc dù biết là sơn lại thì nước sơn không đẹp bằng sơn zin nhưng cũng phải chịu thôi chứ biết sao bây giờ

Hạng B2
23/9/05
138
0
16

minh nói ở đây là sơn dàn ốp xám đó mới chóc sơn đỏ giống PSi đó ,còn dàn nhựa ngoài đâu có sao , chiếc @ tui sơn 2 màu xanh dương bạc đi 2 năm rùi cũng kô xuóng mấy ,tui sơn ở tiêm Quang Nguyên chí thanh thằng nay hơi láo đươc cái nó sơn đẹp 1 chín 1 mươi với zin,nó dám ghi giấy bảo hành 2năm cho tui...còn nhiều tiệm nhưng tui thấy thằng Quang sơn đẹp nhất ,nếu thằng cu bỏ cái tính chảnh chẹ thì ok!

Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Thông thường theo em được biết thì khi mình muốn sơn loại toàn bộ con xe thì mình phải để xe lại chỗ tiệm sơn khỏang 2,3 ngày . Mà nếu như vậy thì phải kiếm chỗ nào quen mới được . Còn không thì lỡ nó luộc xe của mình thì sao hở mấy bác? Mấy bác có đồng ý với em vấn đề này không ? Mà nếu đã như vậy thì có cách nào giải quyết không? Em đang ơ Sài Gòn , chỗ nào có thể tin tưởng được để sơn lại con Dylan của em ?

Mong các bác chỉ giúp

Hạng B2
23/9/05
138
0
16

có gì đâu pải lo,qui trình chổ tiệm cu quang thế này đem xe ra nó gỡ sạch sẽ đồ nhựa xong nó lấy viết lông ghi biển xe vào đằng sau đồ nhựa để làm dấu,bác muốn chắc nữa thì kí vô nhưng ho kô đổi đồ pác đâu,xong còn xe mình chạy về nhà chừng nào xong thi lại ráp vô đâu để xe ở đó đâu mà sợ!

Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Tiệm ku Quang đó nằm ở đâu vậy bác ? Cho em địa chỉ đi bác DJ Likeme . Ah còn 1 vấn đề nữa , mấy hôm nay mỗi lần sáng sớm thức dậy , em đều thấy ở dưới đất chỗ dựng xe đều có 1,2 giọt nhớt nằm ở dưới nền nhà , em nhìn xuống thì thấy cái chổ để xã nhớt ra nó uớt ướt , em lau khô rồi đến sáng hôm sau vẫn vậy , vẫn bị rỉ nhớt xuống sàn nhà , không nhiều nhưng 1,2 giọt thì có . Vậy chắc xe em bị rỉ nhớt rồi , bác nào biết đi đâu chữa không , làm ơn chỉ em luôn

Xin cảm ơn

Hạng B2
23/9/05
138
0
16

tiem cu quang năm ngay nga tư Ngô Quyền và Nguyễn Chí thanh mình kô nhớ số bác thấy tiệm nào treo đồ nhựa nhiều là nó mà nó cũng có bảng hiệu tên Quang nhớ trả giá nó nhé thằng này nó hay nói thách.Còn nhớt bị xì pải đem ra tiệm đóng lại pốt két nước lại hay sao dó ,hồi đó con @ cũ của mình cũng bị như thế đóng lại hết luôn,lúc đó làm hết 200mấy kô nhớ, làm cả buổi sáng!

Hạng B2
30/3/05
387
1
0

nghe các bác nói tróc em sợ rùi ... em mới mua đc cái bình xin sơn bóng như gương đi ngoài đường rọi cây lun nè ... khuyên các bác ko nên xài SANA cái đó đánh bass làm mòn sơn đó. Bác nào thích bữa nào em xịn cho 1 cái đánh 1 cái bóng kinh khủng... chóa đèn chỉ cần chút xíu là trong veo...

Hạng B2
23/9/05
138
0
16

đối dàn ốp đen thì mình hay xài loại xịt của Trung Quốc kô biết hiệu gì vì để tiếng Hoa kô, xịt vào như mới mất luôn những vết chày nhưng khi hết chất này sẽ xuất hiện lại mua ở tiệm pụ tùng xe giá 40-50 chục hình dạng cao cao giống chai keo xịt tóc,dùng xịt vỏ xe, yên xe....đều được