O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: đường đi từ Hà nội lên Cao bằng

Đoạn từ Thất khê đến Cao bằng xấu và bụi kinh khủng, vì chưa có đường, nếu trời mưa thì còn khổ nữa:)

Hạng B2
15/2/08
332
15
18
N.An

:D:D:D ôi các bác nhiệt tình với em quá

Rất cảm ơn các bác

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Trích đoạn: GL1600
Bác nên đi theo đường Lạng Sơn - Đồng Đăng _ Thất Khê qua đương số 4 để lên Cao bằng . Đoạn từ Đồng Đăng lên đường xấu và nhỏ nhưng cũng dễ đi và qua 2 đèo nhỏ khu vực Na Sầm và Thất khê . Quãng đường tổng cộng là 285 trong đó Hn-Lạng Sơn là 150km, Lạng Sơn - Cao Bằng là khoảng 135km. Đi theo đường này ít nhất là bác đã có 150km lên Lạng Sơn đường đẹp chả phải lăn tăn gì nên nhàn hơn đi đường Thái Nguyên rất nhiều . Đi đường này lên CB mất khoảng 7 tiếng . Em đi từ Cầu Chui lên đến Lạng Sơn là 2h15', ăn cơm nghỉ ngơi 1 tiếng. Từ đó lên Cao Bằng lạ nước lạ cái đi mất gần 4 tiếng (dưng mà em đi ô tô thì chắc là chậm hơn xe máy vì đoạn từ Đồng Đăng lên xe máy có thể chạy nhanh hơn ô tô)

Chớ bác ơi, đoạn này bọn em mới qua, NEO chui vào đây Tèo đấy. Thất khê, Đông khê-> Cao Bằng đang sửa, chỉ ọp rốt được thôi.

@Bombop: Tết nên hoa cỏ dại nó chưa chịu nở bác à[8D]

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

Trích đoạn: ltvbach

Bác nên đi theo đường Lạng Sơn - Đồng Đăng _ Thất Khê qua đương số 4 để lên Cao bằng . Đoạn từ Đồng Đăng lên đường xấu và nhỏ nhưng cũng dễ đi và qua 2 đèo nhỏ khu vực Na Sầm và Thất khê . Quãng đường tổng cộng là 285 trong đó Hn-Lạng Sơn là 150km, Lạng Sơn - Cao Bằng là khoảng 135km. Đi theo đường này ít nhất là bác đã có 150km lên Lạng Sơn đường đẹp chả phải lăn tăn gì nên nhàn hơn đi đường Thái Nguyên rất nhiều . Đi đường này lên CB mất khoảng 7 tiếng . Em đi từ Cầu Chui lên đến Lạng Sơn là 2h15', ăn cơm nghỉ ngơi 1 tiếng. Từ đó lên Cao Bằng lạ nước lạ cái đi mất gần 4 tiếng (dưng mà em đi ô tô thì chắc là chậm hơn xe máy vì đoạn từ Đồng Đăng lên xe máy có thể chạy nhanh hơn ô tô)

Chớ bác ơi, đoạn này bọn em mới qua, NEO chui vào đây Tèo đấy. Thất khê, Đông khê-> Cao Bằng đang sửa, chỉ ọp rốt được thôi.

Bác lờ tờ vờ cứ dấu mãi, đã là hoa cỏ dại thì có quanh năm mà, còn hoa cỏ ... khôn mới có theo mùa :D

Hạng B2
6/2/06
121
20
18

Trích đoạn: ltvbach

Thanks bác đã cho thêm thông tin. Cung này em đi cũng lâu rồi (năm 2003-2004) nên không cập nhật.

Hạng B2
14/8/07
257
3
0
53
Tp. HCM

Trích đoạn: tuonglahay

Từ Bắc kạn lên Cao bằng dài hơn 100km trong đó có 80km đường đèo[&:]
Qua 5 đèo: Giằng, Gió, Ngân sơn, Cao bắc, Tài sìn hồ. Đèo không quá hiểm trở nhưng phải cẩn thận. Chỉ nên chạy <60kmh
Chăm sóc xe cho kỹ kẻo dừng lại giữa đèo thì khổ
Đi xe hơi hết 7 tiếng, bác đi xe máy phải nghỉ ngơi nhiều hơn, cho là 8 tiếng.

bác @tuonglahay: em tưởng bác chỉ rành miền Đông thui, dè đâu "đánh bắt" xa bờ dữ hỉ ? :D

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

@Trolley: Năm 2006, em bán một phần mềm Kế toán cho 1 dự án của EU tại Cao bằng và Bắc kạn, có 4 lần đi đoạn CB - BK nên nhớ được (vì tính cũng thích đi) các đặc điểm chính của cung đường này. Có gặp 1 bác Ỉn của thế nào mà va vào vách núi, đi hết 1 bên vỏ hic.
Cái cung đường Bảo lộc về Hàm tân thế nào rùi bác, lạ thật, QL 55 lại còn 1 đoạn từ Tân minh lên Bảo lộc nữa à. Em cứ tưởng chỉ có đường 769 mới có kiểu lạ như thế:D:D:D

Hạng B2
14/8/07
257
3
0
53
Tp. HCM

@tuonglahay: Thớt này của bác 37phở cho nên em xin trả lời bên thớt của em "Bảo Lộc - Tân Minh : QL 55":)

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Bác này đi bằng Neo thì sợ gì đường xấu! Đi được hết bác ạ, thậm chí bác có thể đi đường qua Định Hoá lên chợ Đồn rồi lên thẳng Ba bể cho máu, sau đó xuyên luôn qua Tĩnh Túc cho biết mỏ thiếc. Dân vùng này họ toàn dùng xe Tầu mà vẫn chạy phà phà bác ơi! Mùa này khô, ít mưa chạy đường này phê hơn Ql3!