Tập Lái
20/10/12
43
2
6
Các bác cho hỏi nếu không có bảng cấm thì có được đậu oto không, vì em thấy xe máy đậu ngoài lề đường cũng bị phạt. CSGT, Trật tự, CA phường, trật tự đô thị cũng xử phạt được.

• Like
Reactions: quocviet0503
Hạng B2
24/1/08
181
85
28
Theo nguyên tắc, cái gì không cấm thì được phép làm. Nhưng còn tùy thuộc vào độ cứng và ní nuận của 2 bên nữa nếu tại VN. Chúc bạn thành công nếu gặp

• Like
Tập Lái
2/7/12
16
1
8
Có V2 ở VN khổ thiệt! ra đường đủ thứ phải lo.
( em chỉ chém thế thôi,cốt đủ 30 bài để được phép chèn link)

Em đang dùng google map để vẽ những đoạn đường, biển giới hạn tốc độ... , mà mình biết để giúp Sygic và Vietmap cập nhật thêm, bác nào có cùng hứng thú thì tham gia với em cho vui ạ! Em đang discuss với mọi người bên OF:
http://www.otofun.net/threads/516351-cung-nhau-cap-nhat-vi-tri-bien-han-che-toc-do-va-het-tren-gmap-sygic/page4
Em đang định mở riêng 1 thớt bên này kêu gọi mọi người tham gia để chúng ta sớm có sản phẩm định vị hoàn chỉnh.
Em đang thử làm, mong các bác cộng tác nhiều:
https://maps.google.com/m...;spn=0.298136,0.491638
( đang cập nhật)

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng D
4/10/12
2.191
3.601
113
Trong Bàu Cát nè, uống cafe xe máy dựng trước quán bị hốt tè le, nhưng 4B thì không thấy hỏi, mà có hỏi thì e sẽ biển cấm đâu!? Đúng luật cứ đậu!

• Like
Hạng D
30/9/10
1.166
339
83

Mình cứ đậu và tụi phường cứ tới làm việc rồi mình phải đi kiện , thua thì ôm đủ còn thắng thì trả lại giấy tờ cái thằng phạt mình một là bị kỹ luật (mà cái vụ kỹ luật này nhẹ hều hay là nói cho có ) hai là có 1 vài chú dân phòng đứng ra làm tốt thí .
Về luật thì mình kg sai nhưng cái hành trình đi tìm công lý thì nó nhiêu khê vậy thử hỏi ai dám bỏ thời gian đi hầu tụi nó , để thời gian đó kiếm sữa nuôi con
.
Trước đây có 1 bác đậu xe ở Bùi Đình Túy ( không có bảng cấm gì ráo ) thì bị phạt , bác ta cãi và đưa lên báo rồi chìm xuồng luôn, nhưng bác này đậu đoạn hay ùn tắc giao thông ( giới hạn bởi Nguyễn Thiện Thuật và Phan Văn Trị ) nên bị đưa vào lỗi đậu xe gây cản trở giao thông trong khi biên bản lúc đầu chỉ ghi chung chung là lỗi đậu xe.
Cái hay của xxx là trong biên bản ghi không rõ ràng về chi tiết nhưng rất rõ về lỗi nên khi ra cãi mà mình không có hình ảnh chứng minh được sự vô tội là thua. Đơn cử đường cho 2 b chạy 2 lane ( đường dân sinh đại lộ đông tây ) nhưng khi thổi vào nếu mình không biết luật thì trong biên bản sẽ ghi là giao thông sai làn đường hay lưu thông vào làn xe 4 B , không có địa điểm vị trí hay số nhà lúc đó thì chẳng biết cãi sao để thắng .
Rồi như dừng đèn đỏ ở lane đi thẳng và rẽ trái thì biên bản sẽ ghi là dừng xe gây cản trở giao thông hoặc lưu thông sai làn đường nhìn vào biên bản thì luật sư cũng phải bó tay .

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Dzụ bắt bớ làm phiền này trước giờ do Thanh tra Xây dựng các Quận bắt các Bác ợ ! (Nay bỏ TT XD cấp quận, huyện, phường, xã rồi. Nhưng sẽ do Thanh tra sở tiếp tục công việc các bác nhé) Chứ ko phải CSGT đâu (Nếu CSGT mà bắt thì các bác cứ phang tới bến). Còn Thanh Tra XD thì.... chịu phạt thôi. Họ sẽ giữ giấy tờ xe, và hẹn ngày lên nộp phát và lấy lại. các Bác sẽ bị như thế nếu không có bác tài ngồi trên xe thôi. Chứ nếu vẫn còn bác tài ngồi thì em đố tụi nó dám bắt. Bắt thì chỉ là ăn bẩn và hù doạ tài yếu bóng vía. (Đặc biết các tuyến Lê Lợi, Nguyễn Huệ, Đồng Khởi...các anh í làm rất là dzữ).

• Like