Hạng B2
3/12/12
169
2
16
Em ở tỉnh bị xxx vịn vụ này 1 lần, em làm om sòm luôn (địa bàn của mình) các xxx bảo em có ý kiến cứ ghi vào biên bản rồi về phường làm việc. khi đến phường thì các xxx bảo trả giấy tờ để em đi. thế em hỏi tôi bị vi phạm đều gì mà các anh mời tôi lên phường rồi không làm việc mà bảo trả giấy tờ để tôi đi, tôi yêu cầu lập biên bản làm việc vấn đề này. thí các chú ấy nói lần sau có đậu xe CHỈ ĐƯỢC ĐẬU NƠI CÁC BẢNG CHO PHÉP tôi hỏi thế thì người dân được làm những gì nhà nước cho phép hay được làm những gì nhà nước không cấm thì các xxx bảo là thôi đi đi, đến nay tôi uống cà phê ngay quán đó và cũng đậu xe thì không có bị hỏi thăm nữa. Tóm lại tôi không biết được gì và không được làm gì

Hạng D
3/5/13
1.230
348
83
Em sưu tầm được cái này, các bác tham khảo:
2. Cấm dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đậy:
a) Bên trái đường một chiều;
b) Trên các đoạn đường cong và gần đầu dốc tầm nhìn bị che khuất;
c) Trên cầu, gầm cầu vượt;
d) Song song với một xe khác đang dừng, đỗ;
đ) Trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;
e) Nơi đường giao nhau;
g) Nơi dừng của xe buýt;
h) Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;
i) Tại nơi phần đường cá bề rộng chỉ đủ cho một làn xe;
k) Trong phạm vi an toàn của đường sắt;
l) Che khuất các biển báo hiệu đường bộ.

Theo em biết thì chỗ nào có vạch sơn liền màu vàng thì cũng không được đậu xe, dừng xe luôn, ví dụ : trạm xe bus.

• Like
Reactions: quocviet0503
Hạng B2
23/5/13
319
207
43
Bà Rịa
Em sưu tầm được cái này, các bác tham khảo:
2. Cấm dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đậy:
a) Bên trái đường một chiều;
b) Trên các đoạn đường cong và gần đầu dốc tầm nhìn bị che khuất;
c) Trên cầu, gầm cầu vượt;
d) Song song với một xe khác đang dừng, đỗ;
đ) Trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;
e) Nơi đường giao nhau;
g) Nơi dừng của xe buýt;
h) Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;
i) Tại nơi phần đường cá bề rộng chỉ đủ cho một làn xe;
k) Trong phạm vi an toàn của đường sắt;
l) Che khuất các biển báo hiệu đường bộ.

Theo em biết thì chỗ nào có vạch sơn liền màu vàng thì cũng không được đậu xe, dừng xe luôn, ví dụ : trạm xe bus.

..he..he..rất hữu ích cho dân mới tặp tành lái như em,thanks các bác!!

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Được đậu chớ có gì đâu,nhưng mình phải quan sát coi có trở ngại GT hay che lối ra vào nhà người ta,nếu mình thấy không được thì người khác cũng vậy..kẹt quá mà phải đậu trước nhà ai thì xin người ta cho đậu...

• Like
Hạng D
3/5/13
1.230
348
83
Các bác chọn giải pháp nào trong tình huống sau: đường không có biển cấm dừng/đỗ xe, đường rộng rãi, có vỉa hè thì đậu xe thế nào:
a. Dừng/đỗ xe trên vỉa hè
b. Dừng/đỗ xe dưới lề đường (bên phải chiều lưu thông) cách vỉa hè không quá 0.25m
c. Dừng/đỗ xe kiểu chó đái.
Tình huống này em gặp khi đi xuống Mỹ Tho, khi phải dừng xe lại thì em không biết phải dừng thế nào cho không bị phạt.
Mong các bác giải đáp giúp.

• Like
Tập Lái
7/1/11
49
10
8
Các bác chọn giải pháp nào trong tình huống sau: đường không có biển cấm dừng/đỗ xe, đường rộng rãi, có vỉa hè thì đậu xe thế nào:
a. Dừng/đỗ xe trên vỉa hè
b. Dừng/đỗ xe dưới lề đường (bên phải chiều lưu thông) cách vỉa hè không quá 0.25m
c. Dừng/đỗ xe kiểu chó đái.
Tình huống này em gặp khi đi xuống Mỹ Tho, khi phải dừng xe lại thì em không biết phải dừng thế nào cho không bị phạt.
Mong các bác giải đáp giúp.
Hỏi hình như rõ luật rồi chọn b bác ơi ;)