Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com
RE: Đường lên núi Lớn, núi Nhỏ ở Vũng Tàu!

Nghe bác thunder nói thích thế, khi có dịp lên em sẽ shot vài tấm ảnh các bác xem nhé;)

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

Chào bác phidao, em đang ở Vungtau đây. Lên núi nhỏ thì em đi nhiều rồi đường rất tốt bác ạ, còn lên núi Lớn thì em chỉ lên khoảng nủa đường thôi. Nếu không phiền thì khi nào bác xuống VT alô cho em 090 3919520 để em và bác còn
gặp mặt nhau. Chờ phone của bác.

Hạng D
12/10/04
3.224
532
128

Trích đoạn: thunder

@ bác Phidao: Lên Núi nhỏ đường rất ngon, xe container chạy cũng được. Lên đó sẽ thấy toàn cảnh thành phố VT, khá thú vị.
Có những đoạn chỉ vừa 1 xe lên thôi nên xe cont ko lên được đâu bác ạ. Khi lên hay xuống đều phải có thông báo xem có xe ngược chiều hay ko, nếu ko thì cũng mệt lắm! [8|]

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Trích đoạn: Trentungcayso

Chào bác phidao, em đang ở Vungtau đây. Lên núi nhỏ thì em đi nhiều rồi đường rất tốt bác ạ, còn lên núi Lớn thì em chỉ lên khoảng nủa đường thôi. Nếu không phiền thì khi nào bác xuống VT alô cho em 090 3919520 để em và bác còn
Okay bác, có dịp ra VT sẽ alo cho bác để

13/3/08
184
1
0

bác này máu dữ hén
Trích đoạn: Trentungcayso

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

Trích đoạn: mazda3black
Có những đoạn chỉ vừa 1 xe lên thôi nên xe cont ko lên được đâu bác ạ. Khi lên hay xuống đều phải có thông báo xem có xe ngược chiều hay ko, nếu ko thì cũng mệt lắm! [8|]
Em thấy đường lên núi nhỏ làm lại đoạn nào cũng 2 xe tránh nhau vô tư

23/10/06
14.657
5.149
113

Trích đoạn: PVT

Cung đường này mà drif thì pá cháy :D:D

Hạng B2
20/3/08
206
2
0
tp.Hồ Chí Minh

Trích đoạn: PVT

Đường lên Núi nhỏ em đã đi rồi, đường đẹp 2 xe tránh nhau vô tư. Trên đó có sân rộng đỗ xe thoải mái.
Em có người nhà làm việc ở trạm hải đăng,nên được leo lên tháp hải đăng ngắm toàn cảnh Vũng tàu,
cũng đẹp lắm các bác ạ. Còn Núi lớn thì em chưa lên.:D

A1
14/12/03
2.555
4.305
113

Trích đoạn: xichloV6

Đường lên Núi nhỏ em đã đi rồi, đường đẹp 2 xe tránh nhau vô tư. Trên đó có sân rộng đỗ xe thoải mái.
Em có người nhà làm việc ở trạm hải đăng,nên được leo lên tháp hải đăng ngắm toàn cảnh Vũng tàu,
cũng đẹp lắm các bác ạ. Còn Núi lớn thì em chưa lên.:D
Không nhất thiết phải quen biết bác ạ. Mình cứ chạy xe lên tham quan thì nhân viên họ có "xin" tiền giữ xe và ít phí tham quan (không có vé). Vô tư lên Hải Đăng xem bác ạ.
"Chưa lên chưa biết Hải Đăng.
Lên rồi mới biết y chang chụồng gà".
:D

Hạng B2
18/7/07
203
1
18
55
Vũng tàu

Nếu bác muốn leo lên núi lớn. Bác đi từ Ngã tư giếng nước và theo đường Lê Lợi. Tới chỗ đèn xanh đỏ , ngã ba với đường Lê Hồng Phong. Bác cứ đi qua ngã 3 đó khoảng 20m và rẽ phải. Đi theo đường đó khoàng 2km thi bác sẽ nhìn thấy doanh trại quân đội. Tới đây bác rẽ phải, dường này tương đối xấu và có nhiều khúc cua tay áo. Từ đây bác sẽ nhìn toàn cảnh bãi Trước của Vũng tàu, bác chú ý nhé đường xấu và bên cạnh là vực sâu. Cứ đi hết đường thì bác sẽ thấy trạm RAĐA của bộ đội và nhà ga tương lai của Cáp Treo Vũng tàu (Treo hoài ko biết bao giờ xong).
Em đã chạy lên đó 2 lần với thầy ngồi bên cạnh, bây giờ nói chạy lên đó, chắc em chạy lên bằng 2 bánh cho chắc. Chúc bác đi vui và an toàn nhé.