Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
Cái bộ đó phải chế tùm lum hết bác ơi...hoặc chế pô hoặc chế cảng...

Hehe! Cụ phải hi sinh chỗ đựng lốp sơ cua hoặc chấp nhận chạy sơ cua mỏng đi cụ ạ!
vì pô đặt giữa bầu xả sẽ chiếm chỗ của lốp sơ cua....
em mới xúc được cây eisenmann cho e46 hay lém,mỗi tội dành cho 330ci nên đang chế cháo lại hơi cho không bị tụt tua với 318i! Hẹn cuối tháng 7 vô sg rồi lắp lên:D

Attachments

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Hehe! Cụ phải hi sinh chỗ đựng lốp sơ cua hoặc chấp nhận chạy sơ cua mỏng đi cụ ạ!
em mới xúc được cây eisenmann cho e46 hay lém,mỗi tội dành cho 330ci nên đang chế cháo lại hơi cho không bị tụt tua với 318i! Hẹn cuối tháng 7 vô sg rồi lắp lên:D

Xài cái đó phải cắt cho bypass cái bầu đầu tiên ( triệt âm) thì nó mới ra tiếng hay.

• Like
Reactions: Ken_block
Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
Xài cái đó phải cắt cho bypass cái bầu đầu tiên ( triệt âm) thì nó mới ra tiếng hay.

Em đang ở bển nên nhờ thợ bên này nó làm ngắn cái bầu cuối xuống thì tiếng sẽ hay...
chế resonator thì hay rồi nhưng em đang tính chạy on/off vì 141 ở HN làm ác lắm
em định giữ nguyên bầu zin ( bên trái) còn bầu độ em làm bên phải...
Công tắc off thì chỉ thổi hơi bên zin
Công tắc On thì cả zin và độ đều xả hơi!

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Cây pô đẹp quá bác...
bác để ý kỹ thì sẽ thấy cái bộ e post ko phải chế cháo j...

• Like
Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
Cây pô đẹp quá bác...
bác để ý kỹ thì sẽ thấy cái bộ e post ko phải chế cháo j...

cám ơn cụ cây pô em tình cờ mua đc thôi! Hàng clear stock nên cũng dễ chịu về giá!hehe

Body cụ đặt lắp vô là ăn luôn mà!
đầu xe thì thường k khoai bằng đuôi cụ à... Bây giờ cụ đặt đường pô như zin thì chẳng cần mua lip difuser làm gì vì k dùng đến
mà đã mua về chuyển 4 cây pô đặt gần nhau như M3 thì lại tốn công tốn buổi và hao cả...thóc nữa :-D

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Update vài chi tiết e chụp tại hiện trường chiều nay.
Hàng lại về
E MÔNG MÁ VK GIÀ 645Ci ( DONE VỚI E46 325 TR 106).

E làm luôn cặp đèn này cho nó máo...led sương mù.

Sản phẩm đang trong giai đoạn sơn..để mai khô hẳn rồi e cho ráp lên..

Đợi mai thành hình xem thế nào...

• Like
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
cám ơn cụ cây pô em tình cờ mua đc thôi! Hàng clear stock nên cũng dễ chịu về giá!hehe

Body cụ đặt lắp vô là ăn luôn mà!
đầu xe thì thường k khoai bằng đuôi cụ à... Bây giờ cụ đặt đường pô như zin thì chẳng cần mua lip difuser làm gì vì k dùng đến
mà đã mua về chuyển 4 cây pô đặt gần nhau như M3 thì lại tốn công tốn buổi và hao cả...thóc nữa :-D
Mà nếu mua ko có cái diffuser thì lắp thế nào dc bác...còn mua lun cái diffuser thì lại ko lắp vào dc...trớ trêu thế...cái bộ e muốn mua bên USA ko thấy nó bán...

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
Mà nếu mua ko có cái diffuser thì lắp thế nào dc bác...còn mua lun cái diffuser thì lại ko lắp vào dc...trớ trêu thế...cái bộ e muốn mua bên USA ko thấy nó bán...

Theo em nhớ trước trong sg có cụ cắt nguyên từ đoạn pô zin qua bên còn lại rồi đắp composite difuser kèm cản...
nếu làm được như vậy cụ bớt đc vài triệu nhậu nhẹt tẹt ga với anh em...
còn nếu mua chia pô thì cụ có thể tuỳ cơ chế cháo được mà... Em đang thấy nhiều chiếc bên này bỏ bầu xả cuổi đi...tức là resonator xong nối ống phi thẳng hơi ra ngoài. Trò này em thấy tiếng nổ hơi to và chát chúa...