Tập Lái
16/10/10
29
1
0
dongnt nói:
mig19farmer nói:
thuysinhphu nói:
Cac bac ở DaLat sướng nhỉ, xe không phải lăn tăn  vụ máy lạnh vẫn lạnh cóng, về Sài thành thì chắc phải độ lại máy lạnh thôi.

Chế máy lạnh cho Lada đơn giản mà bác. Tự mình chế thì yên tâm có thể kiếm được lốc lạnh mới đạp hộp, chất lượng và vị trí dàn nóng và dàn lạnh cũng có thể làm theo ý mình. Nếu mua xe có sẵn thì đành cắn răng có sao xài vậy thôi. Xe em lúc mua có sẵn máy lạnh, cách bố trí xấu không thể tả, em phải sửa lại chết thôi cũng không sao như ý được. Được mỗi cái là làm lạnh nhanh và không nóng máy.
 Tự mình chế được sao bác? bác có kinh ngiệm gì về chuyện này phổ biến cho anh em tham khảo thì hay quá ... Tôi đang rất quan tâm, em 2109 của tôi cũng kg có máy lạnh.
Bác Nha Trang chiều nay mới gọi đt đó phải kg?
Xe bác 2109 máy 1.3, chạy máy lạnh cũng hơi bết, nhưng vẫn ok.
Bác kiếm cái Lốc matiz2 chạy là vừa. đc lốc mới càng tôt, nếu eo hẹp thì để tui nghiên cứu cho cái lốc cũ (nhưng vẫn còn xài ok).
Hiển nhiên két nóng (của máy lạnh) phải có quạt giải nhiệt. Xe bác có hộc gió của quạt giải nhiệt máy chưa?Nếu chưa thì gò cho em nó cái hộc gió, tốt hơn nữa thì bổ sung cho em nó cái quạt điện. Khi nào chạy máy lạnh lên nước thì bật quạt này lên.
Còn những thứ khác như két lạnh, phin lọc, ống...thì bác nhờ CỤ HỒ kiếm cho.
Có gì cứ trao đổi nhé!!!

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
dongnt nói:
Tự mình chế được sao bác? bác có kinh ngiệm gì về chuyện này phổ biến cho anh em tham khảo thì hay quá ... Tôi đang rất quan tâm, em 2109 của tôi cũng kg có máy lạnh.

Tự mình chế ở đây là tự bác quyết định chất lượng các thành phần cho hệ thống lạnh nhà bác. Ở Sài Gòn thì các gara chuyên về máy lạnh có thể thiết kế từ A-Z hệ thống lạnh cho một chiếc xe nguyên bản không có máy lạnh. Ba thành phần chính theo em nên mua hàng mới là lốc lạnh (hay còn gọi là máy nén), giàn nóng và giàn lạnh. Các bác đừng ham rẻ mà mua lốc bãi vì dùng chả được mấy bữa đâu. Dàn nóng và dàn lạnh thì bác ngắm nghía của loại xe đời mới nào có vẻ vừa rồi vào hãng mà bụp thôi. Tất cả đem về cho thợ ráp, khỏi lo bị thuốc. Nhiều gara bán đồ nghĩa địa giá mắc hơn đồ mới ngoài chợ bán à.

A1
14/12/03
2.555
4.305
113
5 giây:
<hr/> bán zùm ông cậu chiếc LADA đời 87 , mới tút lại , biển số mới đổi ko cần sang tên 

giá : [<font]hết gía 19tr
phone : 01662232217

địa chỉ gần cầu vượt củ chi