Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Sáng nay em cho vợ con và ông bà ngoại đi chơi Vườn Xoài - Biên Hoà, ĐN, 10h xuất phát ở Tân Bình, đến 10h50 thì bị 1 XXX phóng mô tô đuổi theo tính "làm thịt" em.

Trên xe có nít và người già, ba mẹ vợ em thì cứ nhắc đi nhắc lại 1 câu suốt tuyến " chạy từ từ con ơi", thế là em cứ chạy nghiêm chỉnh, quan sát biển báo, ko đu đeo theo các bác khác. Vừa wa Suối Tiên thì có 1 chú Fiesta màu Trắng vượt lên em, chú này chạy khá ẩu. Chạy 1 đoạn đến ngã 3, từ xa em thấy rõ làn trái trong cùng xe xếp hàng để quẹo trái nên chuyển wa làn giữa, chú Fiesta thì tới gần mới chuyển.

Qua ngã 3 độ 100m, đường thoáng hẳn, các xe bắt đầu tăng tốc. Mà em liếc thấy bảng tốc độ 50km/h nhỏ xíu xiu, nên vẫn giữ nguyên 50, chú Fiesta lúc này mất dạng luôn, chắc phải đua lên 80. Chạy được mấy trăm mét thì phía sau 1 chú XXX phi mô tô lên, chạy song song và sát xe em, chú dòm dòm vô trong xe, ba vợ em hỏi "nó dòm gì thế", em đoán là chú ngó mặt tài xế và đo tốc độ xe em luôn nên càng giữ đúng tốc độ.

Được 1 lúc thì chú xxx vọt lên, đuổi theo chiếc Fiesta. Đúng như em dự đoán, thêm 1 đoạn nữa đến nghĩa trang thành phố thì em thấy chú xxx đang cặp vô chiếc Fiesta và...vung vậy. Chú Fiesta xi nhan tấp vô lề, em thì từ dưới đang chạy lên, thế nào tiện tay chú xxx vung gậy chỉ luôn em (rùi xong, thấy mặt em non nên tính thịt em luôn đây). Thế là em cũng xinhan đậu sau chú Fiesta, và cuộc đấu trí bắt đầu. Em ngồi yên trên xe xem chú Fiesta xuống trước xử lý sao, ngồi khoảng 1 phút ko thấy chú Fiesta động tĩnh gì (chắc cũng đang ngóng em xuống trước), đột nhiên cửa phụ bật mở, 1 ông cụ phải 70-75t run rẩy bước xuống (chú Fiesta ác wa, giữa trưa nắng 11h mà đẩy ông cụ ra giữa đường), mà có hiệu quả ghê, nhìn thấy ông cụ lọm khọm, chú xxx chỉ gậy cho chiếc Fiesta chạy, rùi mở cốp xe lấy tập biên bản tiến lại xe em.

Em thấy chú xxx lại gần nên hạ kiếng để chú thấy rõ em có thắt seatbell, sau đó mở seatbell rùi bước xuống.

Chú XXX: Chào em.
Em: chào anh, anh cho em hỏi anh dừng xe em có chuyện gì ko.
Chú xxx: Em cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Anh chỉ kiểm tra giấy tờ hay em có vi phạm lỗi gì ko anh.
Chú xxx: em cứ cho kiểm tra giấy tờ trước.
Em: Giấy tờ, bằng lái em có mang đủ trên xe, anh cho em biết em có vi phạm lỗi gì ko, hay anh chỉ kiểm tra hành chính.
Chú xxx: em vi phạm lỗi chạy sai làn quẹo trái ở ngã 3 và chạy vượt quá tốc độ.
Em: vậy thì ko phải anh ơi, em chạy làn giữa suốt từ dưới ngã 3 lên tận đến đây.
Chú xxx: Vậy em đã chạy wa tốc độ.
Em: ko phải a ơi, em chạy đúng 50km/h, anh chạy từ dưới lên anh cũng thấy xe em chạy chậm, nguyên đoàn xe phía trước bỏ lại xe em phía sau.
Chú xxx: (lẩm bẩm gì nghe ko rõ)
Em: Sao anh, anh nói gì em ko nghe.
Chú xxx: thôi đi đi.

Em lên xe đi, cả nhà nháo nhào hỏi, em kể lại cho nghe, ba vợ em ông chửi wa trời, CSGT gì mà cứ cứ nhăm nhăm ăn của dân. Em thì đã quán triệt tinh thần ko làm hư xxx, dừng xe là hỏi chuyện rõ ràng, mình sai thì chấp nhận lập biên bản, còn ko thì giải thích, tranh luận để tự bảo vệ mình, ko năn nỉ, xin xỏ.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Chúc mừng bác và cả nhà có chuyến đi chơi cuối tuần vui vẻ.
Tinh thần, ý chí của bác thật kiên cường: Trình tự hợp tác làm việc với công bộc quá bài bản, lời lẽ trình bày rõ ràng dứt khoát.
Đáng học tập.

qd confirmed
Hạng B2
31/1/12
407
310
63
phải học hỏi bác chủ rồi ! khâm phục!!!!!!!!!!!!!!

Hạng B2
28/5/07
296
5
18
Tuân thủ đúng quy định, không sợ gì cả, hoan ngênh bác

Hạng D
2/2/12
1.080
1.543
113
Mars
từ ngày tham gia cái box này em luyện được mấy chiêu này. Gặp xxx thì em đem ra áp dụng ngay.