Thảo Luật Chung Em cần mua nhà

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/11/10
1.088
126
63
ĐÔNGNAMBỘ
Bác hỏi thằng e bác xem cậu ấy có nhất định là phải ở tp.hcm k? nếu k thì bác tìm khu thuận an,Dĩ an giáp ranh tp. như khu Trung tân HC Dĩ an,khu Thái Bình shoes, vĩnh phú 1,vĩnh phú 2....tầm 1 tỉ là có nền đẹp.

12/10/07
2.646
10.496
113
1 tỷ lên Gò Vấp, Q12 là OK. Không cần phải đi quá xa tận Hóc Môn chi cho mệt.

Bác nói hơi trễ, sớm một chút là ôm cái nhà tui mới bán 4x9, sổ hồng 2010, hẻm 4.5m xe hơi ... mà giá có 900t thôi. Nói vậy để bác biết mà không bi quan.

Miễn em bác không đòi ở mặt tiền thì Gò Vấp còn đầy. Gò Vấp đất chắc, cao nên xây nhà không tốn nhiều tiền móng và nếu tránh xa vùng ven sông Vàm Thuật ra thì không bao giờ sợ ngập nhé.

Q12 thì đất rẻ hơn (10-12t/m vs. 20-22t/m của GV) nhưng đất yếu, đường xá vẫn mù mịt... nhưng tiềm năng đầu tư cao hơn GV.

Sơ sơ vậy để bác dễ hình dung hơn.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
PajeroXXX nói:
Thời điểm này nhảy ra kinh doanh không dễ đâu, với tình hình tài chính tín dụng siết lại, lãi vay thì cao, hầu như tất cả các doanh nghiệp thu hẹp hoạt động, chỉ 1 số ngành còn có thể phát triển tốt, theo mình chủ yếu là các nganh kinh doanh liên quan trực tiếp đến nhu cầu thiết yếu của con người hàng ngày. Các ngành kinh doanh khó phát triển sẽ làm ảnh hưởng nhiều đến tình cảnh xã hội chung theo dây chuyền, nên việc làm ăn sẽ càng lúc càng khó khăn hơn. Gửi bank chưa chắc đã là an toàn, điều gì sẽ xảy ra nếu bank mất khả năng chi trả?
Bạn bác chủ đang khởi nghiệp, được sự hỗ trợ của gia đình thì tốt nhất nên bảo toàn đồng vốn ấy trước đã, mặt khác mua đất để cám dùi cũng là cái hay chứ, chắc chắn bảo đảm đồng vốn, tránh đồng tiền bị mất giá.
Em thấy bác có thể quan tâm đến đấ khu quận 9, khu p. Trường Thọ, đất hảm xe hơi cũng vừa tầm đấy, hoặc khu vực Tân Phú, sát với Bình Tân. Hóc Môn hoặc quận 12 cũng ok.
Em thấy trước giờ XXX luôn ra tay trước khi bank tèo mà bác, nếu nhớ không nhầm năm xưa XXX đã từng cứu cái bank có chữ A đầu tiên thì phải ???

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
1 tỷ em thấy ở Thủ Đức cũng có đất đó chứ. Ở đó cũng gần hơn Hóc môn rồi. Thời điểm này kinh doanh khó khăn nên đầu tư vào đất cũng là 1 sự lựa chọn khôn ngoan.

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội
cảm ơn các bác đã giúp đỡ, thằng em em nó vào SG để lập nghiệp chứ nó ko có đi tỉnh :| với số vốn bố mẹ cho có 1 tỉ để mua đất thôi nhé nên nó lại càng ko dám mơ những quận vùng nội đô, nó chỉ dám hỏi em tư vấn mua mấy vùng xa xa mà em có biết gì đâu, điều kiện thì đơn giản lắm, đất hướng chính NAM, ko ngập, ko tranh chấp sổ đỏ, thoáng mát :D, quận 12 cũng ok, hóc môn cũng ok, nói chung các bác biết mảnh đất nào vùng ven mà thơm thì chỉ giúp với, giúp người cũng là giúp mình mừ :D, nhưng đừng có xa quá kẻo mua được mà ku cậu đi làm thì hơi xa :D

Tập Lái
15/12/10
21
0
0
Em có miếng đất thổ cư ở quận 12 đang muốn bán đây. Đường hà huy giáp, cách ngã tư ga 500m.
Đường trước mặt hiện tại là 3-4m bê tông. còn dự phóng là 6m.
Dt là 10,5x21,5 thổ cư. Em bán 1 nửa chắc giá là 900tr bao sang tên tách sổ. Muốn mua hết thì 1750tr.
Đường hiện tại thì hơi nhỏ nhưng lâu dài thì khỏi chê thì cách đường lớn 100m thôi.
Bác quan tâm thì alo em 0918 344 890

Hạng D
14/5/08
2.536
21.260
113
be su nói:
Em có miếng đất thổ cư ở quận 12 đang muốn bán đây. Đường hà huy giáp, cách ngã tư ga 500m.
Đường trước mặt hiện tại là 3-4m bê tông. còn dự phóng là 6m.
Dt là 10,5x21,5 thổ cư. Em bán 1 nửa chắc giá là 900tr bao sang tên tách sổ. Muốn mua hết thì 1750tr.
Đường hiện tại thì hơi nhỏ nhưng lâu dài thì khỏi chê thì cách đường lớn 100m thôi.
Bác quan tâm thì alo em 0918 344 890
Bạn chỉ cần di dời đi chổ khác mấy "thứ" cạnh đất của bạn là bán được ngay. Ai nhìn vào cũng dội ngay, chưa xét đến giá. Chúc may mắn

Status
Không mở trả lời sau này.