mua xe thì đương nhiên tính đến chi phí xử dụng, nhưng bác cũng đừng quên vấn đề an toàn , nếu hay đi xa, và hay đi du lịch thì bác nên cân nhắc SUV, fortuner hoặc pajero sport đều được, cả 2 dòng này thì không ngại đời xe thấp vì thực chất nó rất lành, chi phí bảo dưỡng và thay thế cũng dễ chịu ( tất nhiên là nó phải tốn hơn xe mới) , với mức thu nhập bình thường hoàn toàn xử dụng được. Xe gia đình ( không phải kinh doanh) thì tiếng là hao xăng hơn các dòng xe nhỏ nhưng cũng không quá nhiều, cái chính là giá trị nó mang lại .
Cảm ơn Bác đã tư vấn cho em, quyết định rước Ps về phục vụ gia đình Bác à

• Like
Reactions: thuanthien9
Hạng B1
24/3/20
53
547
83
35
Khuyên bác tránh xe đời này máy dầu ra. Nó ù kinh khủng khiếp, và bị lỗi cá vàng kinh niên sau thời gian ngắn sử dụng, fix kiểu gì cũng không hết kể cả thay mới van EGR trong hãng isamco. Phục vụ gia đình thì càng không nên. Em đã từng mua xe này năm 2016 cho công ty thuê và bán sau 7 tháng sử dụng vì bị chê ù quá.
May quá!

Hạng D
18/3/08
1.561
1.539
113
Em thấy tầm giá 4-500 thì phân khúc SUV không con qua Ps, Fortuner thì giá cũng 5-600, mục đích em cũng mua về để sử dụng gia đình là chính, Ps V6 3.0 tiêu hao nhiên liệu cũng tầm 13l em thấy cũng hợp lý, nên em cũng đang tính lấy về sử dụng gia đình, Bác có dòng nào khác cho em thêm ý kiến tham khảo nhé.
Đâu ra Pajero sport 3.0 mà đòi 13 lit/100 km ???

bạn mình chạy con này, ở SG là 16-17lit/100km, hôm nào kẹt xe nhiều thì 18-20lit. Xe đập thùng bảo dưỡng đầy đủ nha bạn, ko phải xe mua second hand.

Hạng D
18/3/08
1.561
1.539
113
Cảm ơn Bác đã tư vấn cho em, quyết định rước Ps về phục vụ gia đình Bác à
Bạn thích thì mua P.S bản máy dầu turbo 2021-2022 khá ok, tiết kiệm và nhiều option an toàn. Mình đã testdrive khá ngon, nhưng máy dầu nên đề pa từ tốn ko thích lắm

Hạng B1
7/11/22
63
14
8
21
tầm giá loanh quanh 500 củ sao bác kh múc em xpander lướt nhỉ? như mình chọn đi gia đình mà mua xe cũ thì ưu tiên đời càng cao càng tốt. với máy dầu mấy con đời này ù lắm. trước đi thử chán lắm

Attachments