Hạng D
2/6/14
1.355
901
113
30
Các bác cho em hỏi! Hôm qua em đi Võ Văn Kiệt từ Hồ Ngọc Lãm ra hướng Q.1! Tới đoạn đường còn 2 làn xe 4 bánh có một bác chạy 40 trên đường cho phép 60 (bác này và em đi làn trái em đi sau) em bám đuôi 1 hồi ko thấy bác ấy tăng ga em đành nhan phải sau đó ra làn phải và dạp ga vượt mặt bác đó nhưng em ko tấp vào làn trái em chạy một mạch làn phải ấy luôn vậy em có bị vịnh lỗi vượt phải ko ạ? E về cứ nôm nốp lo sợ bị phạt nguội! Đến đoạn VVK thành 3 làn xe em thấy các xe đa số ở làn giửa mình em đi làn phải e ko biết o tô con dc đi mấy làn trên VVK ạ? thật tình em chỉ coi biển 412 lúc rẻ từ Hồ Ngọc Lãm :(
Cám ơn các bác!

• Like
Reactions: cagiva2303
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Các bác cho em hỏi! Hôm qua em đi Võ Văn Kiệt từ Hồ Ngọc Lãm ra hướng Q.1! Tới đoạn đường còn 2 làn xe 4 bánh có một bác chạy 40 trên đường cho phép 60 (bác này và em đi làn trái em đi sau) em bám đuôi 1 hồi ko thấy bác ấy tăng ga em đành nhan phải sau đó ra làn phải và dạp ga vượt mặt bác đó nhưng em ko tấp vào làn trái em chạy một mạch làn phải ấy luôn vậy em có bị vịnh lỗi vượt phải ko ạ? E về cứ nôm nốp lo sợ bị phạt nguội! Đến đoạn VVK thành 3 làn xe em thấy các xe đa số ở làn giửa mình em đi làn phải e ko biết o tô con dc đi mấy làn trên VVK ạ? thật tình em chỉ coi biển 412 lúc rẻ từ Hồ Ngọc Lãm :(
Cám ơn các bác!
lúc 3 còn 2 làn có 412 k? nếu k có thì chờ kết quả bác Toàn, kaka.

Hạng D
26/6/05
3.023
14.528
113
otosaigon.com
B nói vậy e cũng khó trả lời chính xác vì ko biết len thứ hai ô tô có cho chạy ko? Nếu ko mà b chạy vậy là phạm luật. Nếu ô tô đi đc cả hai len thì ok nhưng còn tuỳ thuộc trc ngã tư gần nhất b vừa đi qua có bảng cấm vượt ko.
khi lưu thông b chiu khó đe ý khi vào mỗi đầu ngã 4 có những biển báo gì để tuân thủ. Khi đến ngã 4 kế tiếp ko còn những biển báo ở ngã 4 đau thì nghĩa là các biển đó hết hiệu lực.
Võ Văn Kiệt thì ô tô chạy đc 2 len 3 len tuỳ đoan miền là ko vào đuong xe may thôi b. Nhưng đoạn ngoài Ql 1 vào thì có mấy biển báo cấm vượt ( thông thường trc mấy cây cầu) nên b cần chú ý. Khi đoi len nhớ bật xi nhan.

• Like
Reactions: lequangnhut
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Bác chạy thế mà xxx không hỏi thăm là bác đi đúng rồi, lăn tăn làm gì cho tổn thọ :3dcuoi:

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Chay thoải mái trừ làn trong cùng của xe máy và làn rẽ trái

Hạng D
2/6/14
1.355
901
113
30
Bác chạy thế mà xxx không hỏi thăm là bác đi đúng rồi, lăn tăn làm gì cho tổn thọ :3dcuoi:
Em sợ camera nó quay nó ko gửi liền nó dồn lại làm 1 phát thì khốn!

Hạng D
2/6/14
1.355
901
113
30
Vậy em đã yên tâm! Hè hè! Em củng ko nghĩ đó là lỗi vượt phải nó na na như trên ct long thành!