Tập Lái
21/5/16
14
7
3
32
Chả là hôm qua e vừa đi coi con ford ecosport về. E thì e định lấy con này rồi nhưng chỉ còn một khúc mắc nhỏ khi mở dàn máy em nó ra thôi. Động cơ xe nhiều chi tiết quá e muốn hỏi các bác đã sở hữu em nó là vệ sinh có dễ không và các chi tiết nhỏ nhỏ có hay hỏng hóc gì ko?
E xin chân thành cám ơn ạ!!

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Mua về tháo bớt đi cho rảnh. Tui thấy 1 số dòng xe mở capo ra thấy rảnh lắm mà, khỏe, ít hỏng, đỡ xăng, đỡ tiền bảo dưỡng sửa chữa, nói chung là lành. Dưới gầm cũng dậy, bày vẽ chi lắm thứ, tui là tui tháo bớt, cất dành.

Tập Lái
21/5/16
14
7
3
32
Mua về tháo bớt đi cho rảnh. Tui thấy 1 số dòng xe mở capo ra thấy rảnh lắm mà, khỏe, ít hỏng, đỡ xăng, đỡ tiền bảo dưỡng sửa chữa, nói chung là lành. Dưới gầm cũng dậy, bày vẽ chi lắm thứ, tui là tui tháo bớt, cất dành.
Cất rồi nó ko chạy được luôn sao bác

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Bác mượn 1 chiếc xe loại rảnh đồ nhất ấy về để so sánh (zụ này em không cho bác ví dụ cụ thể đâu nha, các thánh vật em chết liền, nhưng muốn rõ hơn thì hỏi mấy ông taxi), cái nào nó có - mình có thì để lại, cái nào mình có - nó không có thì tháo ra để dành hoặc bán ve chai khỏi chật nhà. Vẫn chạy như thường mà.:3dchongchong:

Tập Lái
11/6/16
10
5
3
34
Chả là hôm qua e vừa đi coi con ford ecosport về. E thì e định lấy con này rồi nhưng chỉ còn một khúc mắc nhỏ khi mở dàn máy em nó ra thôi. Động cơ xe nhiều chi tiết quá e muốn hỏi các bác đã sở hữu em nó là vệ sinh có dễ không và các chi tiết nhỏ nhỏ có hay hỏng hóc gì ko?
E xin chân thành cám ơn ạ!!
Vệ sinh máy thì bác rửa tầm 4-5 tháng 1 lần tùy theo đi ít nhiều , em thấy các anh chị bên otofun.net cũng thường hay vệ sinh theo qui trình sau: lấy niloong bọc kín hộp đen sau đó lấy máy rủa xe xit nuoc-> đánh xà pòng>xịt nước>xịt khô>phơi nắng khoảng 2 h. Bác cẩn thận không rửa khi máy đang nóng nhá . Nếu có nhu cầu hay tư vấn gì bác alo6 em 0937 888 599

Tập Lái
21/5/16
14
7
3
32
Vệ sinh máy thì bác rửa tầm 4-5 tháng 1 lần tùy theo đi ít nhiều , em thấy các anh chị bên otofun.net cũng thường hay vệ sinh theo qui trình sau: lấy niloong bọc kín hộp đen sau đó lấy máy rủa xe xit nuoc-> đánh xà pòng>xịt nước>xịt khô>phơi nắng khoảng 2 h. Bác cẩn thận không rửa khi máy đang nóng nhá . Nếu có nhu cầu hay tư vấn gì bác alo6 em 0937 888 599
Hịc hơi phức tạp bác nhỉ. Dù sao cũng thanks bác. Ê định quất cái bình xịt về cứ đi về là xịt cho sạch bác ạ

Tập Lái
11/6/16
10
5
3
34
Hịc hơi phức tạp bác nhỉ. Dù sao cũng thanks bác. Ê định quất cái bình xịt về cứ đi về là xịt cho sạch bác ạ
xịt cũng được chỉ sợ bác chưa bịt kín các chốt hay chỗ hiểm xịt nước vào thôi, mình ngĩ đon giản nhất là bác dùng khăn ướt lau từ từ là ok

• Like
Reactions: khocaheo
Tập Lái
11/6/16
10
5
3
34
Muốn vệ sinh máy thì cứ vô hãng mà làm, xe ổn trong tầm tiền... e kết dàn âm thanh nghe cũng lọt tai trâu của em... Mới lấy hôm qua " Father's day" ....kkkkk...
Chúc mừng bác lấy được em xe vừa ý nhé ;)

• Like
Reactions: toannn76