Chào các bác không phải khoe gì nhưng em là kỹ sư ô tô ^^. Em cho ý kiến các bác đừng nên chỉ trích em nhé. Nếu động cơ lấy vòi xịt nước cho sạch không khác nào bác tự đem xe bác đi phá. Bác cứ nghĩ đi bác cầm ống nước xịt vào sợi dây điện ở nhà tất nhiên dây điện đều có vỏ bọc tuy nhiên các giắc nối thì vẫn có khe hở, mục đích các hệ thống điện đều làm ở gần nắp capo để cho xe không bị thấm nước quá nhiều, khi bác đi trong đường ngập nước hiện tượng đầu tiên là bị thủy kích thứ 2 là phá hỏng hệ thống điện do chập mạch. Vì sao đi trời mưa tất nhiên không thể tránh khỏi phần điện cũng sẽ dính ít nước nhưng không đáng kể vì các khe không quá lớn, còn bác đã dở nắp capo lên xịt vào thì lượng nước tất nhiên khác hẵn, Chập mạch là chuyện không tránh khỏi, lời khuyên chân thành các bác cứ lấy khăn hơi ẩm lau sạch rồi nổ máy hoặc lấy vòi hơi xịt cho khô nha.
Cảm ơn các bác đã đọc tin này nhé, Chúc các bác 1 ngày vui vẻ ^^. Em tên Bảo - tốt nghiệp trường Đh Giao Thông Vận Tải TPHCM

20/11/15
116
55
28
44
tienphongauto.com.vn
Bác có vệ sinh rửa xe gì qua em, em bao sạch bao thơm bao mới cho xe bác luôn nhé :D. bác có mua bảo hiểm thì qua em luôn em tặng hẳn cho bác 1 năm rửa xe với kiểm tra xe FREE :D