Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN
RE: Em đã chọn được Fiat Siena

Trích đoạn: laptop_nikon
Avatar này có phải thay không ? bác có thò tay lấy không ??? Ha ha ....
Em chỉ thèm mấy cái chữ thôi, còn cái bulb (hay là cái con...m [8|]) thì ... nhà em cũng có đầy :D
Mà bác lấy xe chưa vậy, nhanh lên post hình lên cho anh em còn ngắm và chia sẻ với

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

trích đoạn : zhou :mình xin có ý kiến là cách đây 2 hôm mình thay nhớt xe tai MK và có hỏi 1 Bác là trưởng kỹ thuật của MK thì Bác trả lời là : Fiat khi sản xuất thì người ta đã tính đến việc độ bền quạt gió trong những điều kiện thực tế rồi.nếu như chế hoặc độ lại như ở VN thì quạt gió có thể êm không ồn ào,nhưng những thiết bị khác như : ac quy làm việc quá tải, các cầu chì hoặc các jack cắm sẽ quá tải sẽ bị đứt hoặc biến dạng do nhiệt,lúc đó thì hỏng hóc sẽ xảy ra nhiều hơn. Mình cũng có hỏi 1 số xe fiat dang sửa chửa và bảo hành thi cũng không có ai gắn thêm quạt gió cả. Mong các Bác phải xem xét kỹ càng trước khi đem vợ Hai của mình ra giải phẩu.Theo mình thì nên tìm hiểu kỹ.không nên tin theo trường phái nào( gắn hay không gắn thêm quạt giải nhiệt)
.nếu mình có ý kiến khác 4rum xin các Bác đừng giận
mình xin nghiêm túc và trân trọng nói lại một lần nữa về vấn đề quạt gió :
1/ Vụ này là do em "ăn cắp " ...công nghệ của trạm bảo hành Hoàn Mỹ (trạm bảo hành Fiat tại tỉnh Đồng Nai ),nên về kỷ thuật là hoàn toàn yên tâm . Nếu các Bác muốn thì cứ đến đây gắn trực tiếp hay gọi điện đến đây để kiểm tra thì biết . Ở đây đã gắn cho nhiều xe ( anh tài khoảng U 30 là trưởng nhóm thợ ở đây chịu trách nhiệm về việc này ).
2/Em giải thích đôi chút để các bác yên tâm :
toàn bộ công suất tiêu thụ điện trên xe đã được nhà SX tính toán nên khi gắn thêm thiết bị gì thì thợ đều gắn thêm "rờ le" các bác à ! ( giống như các bác gắn thêm loa, đèn đuốc ,....)nên các bác không phải lo về chuyện đường dây quá tãi .
thứ 2 việc lấy điện cho quạt gắn thêm là từ đường dây của bloc máy lạnh ,nên khi máy lạnh hoạt động thì quạt mới quay còn máy lạnh ngưng (ngắt) thì quạt cũng ngưng quay . Như vậy các bác yên tâm và có thể đem những điều em bảo đảm ở đây để hỏi bất cứ ai hiểu biết về điện xe hơi xem có sai gì không .
Gắn thêm quạt này giống như các bác gắn thêm loa sub,dàn loa bose, dàn đèn led,.....tất cả đều có gắn 'rờ le" và lấy điện từ bình accu ,nghĩa là khi tắt máy thì chẳng bao giờ có điện cho các thiết bị này .
Cuối cùng xe em đã gắn và đã xài mấy năm trời rất tốt và rất hiệu quả (hiện giờ xe em đã bán nhưng biển số vẫn là 52V 3081 )nên mới phổ biến cho các AE trên OS .
Và các bác nếu muốn thì cứ đem đến trạm bảo hành Fiat Hoàn mỹ ở Đồng Nai để xử lý (không cần kêu em gắn đâu !!! và em thì cũng không có quan hệ gì với trạm bảo hành cả ) .
Vài dòng tâm sự về cái quạt gió !!!

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon

CHAO CAC BAC, CHO EM THAM GIA HOI FIAT VOI, EM DANG TINH MUA CON ALBEA 1.6 HLX. CON DANG PHAN VAN THI DOC BAI CUA CAC BAC, THAY KHEN FIAT WA NEN CHAC SE QUYET DINH CUOI NO VE WA. NHA EM DA CO CON SIENA 1.6 HLX CUA BA CHI, HOM TRUOC MUA CHI CO 11.500, XE MOI CHAY CO HON 6000KM, DOI 2003, CON THOM MUI HANG. VAY MA KEU BAN KHONG AI HOI???? CHAN THAT.:(

Hạng B2
11/6/07
395
22
18

NHA EM DA CO CON SIENA 1.6 HLX CUA BA CHI, HOM TRUOC MUA CHI CO 11.500, XE MOI CHAY CO HON 6000KM, DOI 2003, CON THOM MUI HANG. VAY MA KEU BAN KHONG AI HOI???? CHAN THAT.
@architecthcm: Giờ Bà chị của Bác còn muốn bán không, nếu bán thì "Hú" e một tiếng nhé, e cũng đang kiếm mua xe Fiat.

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

[NHA EM DA CO CON SIENA 1.6 HLX CUA BA CHI, HOM TRUOC MUA CHI CO 11.500, XE MOI CHAY CO HON 6000KM, DOI 2003, CON THOM MUI HANG. VAY MA KEU BAN KHONG AI HOI???? CHAN THAT. ]
@architecthcm Bác xem thế nào mà em nó ế thế hay là gọi em đi em chiến cho SĐT của em 0955662967 , 0953324948 công ty từ 8h đến 17h30p 045682005

Hạng B1
11/4/06
75
9.414
98

*Bac Duy Siena: Mình cũng trạc tuổi Bác,rất vui vì Bác trả lời, Mình vì công việc không thể lên Đồng Nai.Mình có hỏi Thợ Trong MeKong,thì nói là đến tận nhà ráp thêm quạt gió vào chủ nhật,giá 750k, nhug thực sự không biết có làm đúng như kỹ thuật như Bác đã nói như: lấy điện từ block lạnh và có gắn rờ le hay khôngv.v....nen cũng chưa dám đồng ý
*Bác nthung ,Kienpc : các Bác nói đúng, mình moi vao Mekong thay lạt vặt theo chương trình khuyến mãi,phụ tùng giảm 10%,tiền công giảm 30%. nhưng thực tế tiền công tính rất cao rồi mới giảm.thành ra tổng gí tiền vẫn như cũ.hic.
Cám ơn các Bác đã có ý kiến góp ý.thân chào

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Bac Duy Siena: Mình cũng trạc tuổi Bác,rất vui vì Bác trả lời, Mình vì công việc không thể lên Đồng Nai.Mình có hỏi Thợ Trong MeKong,thì nói là đến tận nhà ráp thêm quạt gió vào chủ nhật,giá 750k, nhug thực sự không biết có làm đúng như kỹ thuật như Bác đã nói như: lấy điện từ block lạnh và có gắn rờ le hay khôngv.v....nen cũng chưa dám đồng ý
nếu bác có biết chút chút về điện hoặc ..sửa xe thì bác sẽ biết là thợ có gắn hay không ? em gắn thì rẻ hơn ,khi giới thiệu bác trongkiet gắn thì hãng đòi 8 trăm ,đã vậy còn nói Anh Dũng do quen .....( làm em quê với trongkiet quá trời !!! ),nhưng không có gì 6 hay 7 hay 8 trăm đều OK hết . Thợ không dám làm tại hãng vì ngại ...không đúng thiết kế ,bác gắn ở đâu cũng được , tuy nhiên ở ngoài lại không có chìa khóa lục giác đầy đủ như trong hãng nên cũng ngại đụng đến Fiat !!! Mình nghĩ chổ nào cũng phải làm đúng kỷ thuật này ,nếu không đường dây quá tải sẽ bị ....cháy dây điện ( giống như xe bị cháy ở Ban mê thuộc vậy )

GM1
Tập Lái
8/2/07
27
0
0

Bác zhou và bác Duy siena cho hỏi là cái quạt đó lắp thêm hay thay quạt khác vây? Thks các Bác.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Bác zhou và bác Duy siena cho hỏi là cái quạt đó lắp thêm hay thay quạt khác vây? Thks các Bác.
quạt lắp thêm là quạt khác gắn thổi từ bên ngoài vào bác ạ

Hạng B1
11/7/07
99
0
0
www.otosaigon.com

NHA EM DA CO CON SIENA 1.6 HLX CUA BA CHI, HOM TRUOC MUA CHI CO 11.500, XE MOI CHAY CO HON 6000KM, DOI 2003, CON THOM MUI HANG. VAY MA KEU BAN KHONG AI HOI???? CHAN THAT.
Bác ở sg hay hn? Nếu ở HN thì nhắn cho tôi theo số 0915223666 nhé. Thank bác...