Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Các doanh nghiệp tự bơi là chính, không rõ những thị trường như vậy mấy ông Tham Tán Thương Mại ở ĐSQ có hỗ trợ được gì cho họ không?
cũng tuỳ bác ạ,có tham tán này tham tán khác, có nhiều tham tán cũng vì công việc, và phấn đấu vì cv nên cũng giúp kết nối , và có nhiều tham tán cũng có cty sân sau nào đó, nhưng suy cho cùng là khi cần làm ăn thì nên gặp tham tán trình bày rõ ràng rồi cái j đến nó đến :)

S12 confirmed
Hạng B1
12/12/12
61
2.804
83
www.otosaigon.com
View attachment 1086053 View attachment 1086057 View attachment 1086063 Nói về câu Chuyện Gạo, Hầu như bọn bên này nó biết Việt Nam qua sản phẩm Gạo, Phi ăn tinh bột rất nhiều, và có nhiều người gặp em là biết Việt Nam, nói với em là họ rất thích Việt Nam vì gạo Việt rất ngon.
Bên này bọn Olam và Luis trùm về buôn gạo ở đây. DN nào bán gạo trực tiếp vào tt này xem như tèo! cách đây 6 tháng cũng có vài DN bị LC giả của bọn Phi Đen , hàng đi qua 3 tháng ko clear được, Chủ sau cũng phải qua để bán hàng tại Kho ngoại quan! Lỗ hơn 1 triệu đô. :). Giờ vẫn còn máu làm!!
Bác ở Tổng 2 ?
Nhắc tới Olam, Luis Dreyf là em kg biết nói sao, tự nhiên nghĩ nông dân miền Tây mình khổ quá, chắc do em gốc 2 lúa :((

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Bác ở Tổng 2 ?
Nhắc tới Olam, Luis Dreyf là em kg biết nói sao, tự nhiên nghĩ nông dân miền Tây mình khổ quá, chắc do em gốc 2 lúa :((
Bọn này nó trading quốc tế, qui tắc nó là: mua thấp, bán cao. Chịu công nợ, kho, logistic! và dùng thương hiệu bọn nó! gạo mình ko có thương hiệu riêng, toàn theo kiểu Ốc Ma:)

Hạng C
18/12/14
714
8.926
93
41
Để mình tag đương sự vô cho anh hỏi trực tiếp hen @Tucsonden :rolleyes:
Mình hok muốn làm loãng thớt mà mấy a ép nhé, chủ thớt có chởi thì chởi 2 a Bibo và Cóc nha;)
Thực tế nếu đang trực ca ban ngày thì có mỗi mình ênh với máy móc, ban đêm có thủy thủ trực cùng thì lo làm thêm việc của SQ, hết ca thì ngủ, nhậu, xoè 8 cây;), hồi đó có TN là quý rồi đâu có cà hột đâu mà quay tay.

Hạng D
4/12/14
1.905
92.965
113
53
View attachment 1086137 View attachment 1086243 hôm qua con bé này nó là PG cho cái hội nghị Phi, nói chuyện bằng tiếng Anh thì em nó biết chút chút! Sau khi e tán thì nó xin số đt em rất lén lút vì sợ sếp nó la. Sau đó tối e vào được mạng thì thấy nó nt whatsapp cho em. ;)
NC hồi thì em ấy hỏi em bao giờ về, em bảo Mai , thế là em Phi đen bảo muốn ghé qua gặp e trước khi e về Việt Nam. :) các bác cho e ý kiến?
Cờ tới tay thì phất, hóng report :)

Hạng B2
13/1/15
119
12.722
93
33
View attachment 1086137 View attachment 1086243 hôm qua con bé này nó là PG cho cái hội nghị Phi, nói chuyện bằng tiếng Anh thì em nó biết chút chút! Sau khi e tán thì nó xin số đt em rất lén lút vì sợ sếp nó la. Sau đó tối e vào được mạng thì thấy nó nt whatsapp cho em. ;)
NC hồi thì em ấy hỏi em bao giờ về, em bảo Mai , thế là em Phi đen bảo muốn ghé qua gặp e trước khi e về Việt Nam. :) các bác cho e ý kiến?
Em này thôm đó. PG mà. Chịch thôi. Cho nó biết thế nào là con chim VN chấn động địa cầu. Hãy mang danh dự về cho tổ quốc anh nhé