Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Em dang tim mua 1 em Santa Fe

@aarone2003 & ntc70: thú vị quá, cả 2 bác đều đang ngụ tại Tp.HCM. Việc thứ nhất cần làm là bác check mail đọc cẩn thận các option. Việc thứ hai thực tế hơn, liên lạc với bác Thanh Tsrh là thành viên OS đầu tiên ở Tp.HCM mua Santa Fe, cũng theo cách mà nhiều anh em SFC mua, người thực việc thực sẽ giúp các bác nhiều hơn. Đến nay, chắc bác Tsrh cũng rành về em này lắm rồi nhỉ!!!:D

Tập Lái
5/5/07
49
0
0

7 chỗ,hộp số tự động ,2 cầu chủ động full time
hệ thống âm thanh Radio/CD/MP3 + loa tweet
Thắng ABS + EBD , túi khí , remote khóa cửa
Giá nóc có thanh chắn ngang , cánh gió sau có đèn
Đồng hồ đo hành trình , lọc không khí
Điều khiển âm thanh trên vô lăng ,mâm đúc 16 inch

Động cơ dầu CRDi 2.2
Giá : 46.900 USD ....

em đọc báo giá của bác kiến vàng gởi rồi .

Thuc tình em còn thắc mắc . Cái báo giá thằng đại lý đưa em có thông tin như trên quote là cho chung 2 loại chạy xăng và chạy dầu .

Theo như thông tin trên quote thì nó rẻ hơn báo giá bác kiến vàng gởi em .
Vì nó có cả 5 speed A/T .. và là 4WD :| ... trong khi trong báo giá bác kiến vàng gởi thì phải option thêm 5 speed A/T .. tốn thêm cả 2.802 USD + bản 4WD đã là 47.644 USD :| ( + lại = 50.044 USD ) còn thằng kia chỉ có 46.900 USD :|

.... em thắc mắc quá .. chắc mai em phải ra lại tụi đại lý này hỏi cho ra nhẽ :D chả lẽ chênh lệch nhiều thế ư ^^

Thanks bác kiến vàng .. có gì em liên lạc sau

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

- Nguyên tắc thứ nhất là chỗ nào rẻ hơn bác múc. Tôi không phải là người bán xe, chỉ là người mua giống bác. Nếu giá chỗ bác hợp lí hơn Hùng Cò, đề nghị giới thiệu cho mọi người tham khảo.
- Nguyên tắc thứ hai là nhìn cho thật kỹ, vì có những thứ tưởng vậy mà không phải vậy. Bác phải so sánh từng thư 1, bác nhé! Vì không giống như cách thức bán hàng mù mờ ở VN, khi mua hàng nhập khẩu các option hết sức rõ ràng. Ví dụ: điều hòa 2 vùng hay 1 vùng, tự động-manual; dàn CD Alpine hay noname, 1 đĩa hay 6 đĩa, có âm li rời, loa sub?, ghế lái điều chỉnh điện hay bằng tay, ghế phụ có ? , số lượng airbag, điều khiển âm thanh trên vô lăng, handfree phone, sunroof an toàn hay bình thường; có VDC hay ko ... Các option của SF rất nhiều, mỗi thứ lại kèm theo một khoản chi nhất định-> cần cẩn thận và chi tiết khi so sánh.

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Trích đoạn: Kienvang

- Nguyên tắc thứ nhất là chỗ nào rẻ hơn bác múc. Tôi không phải là người bán xe, chỉ là người mua giống bác. Nếu giá chỗ bác hợp lí hơn Hùng Cò, đề nghị giới thiệu cho mọi người tham khảo.
- Nguyên tắc thứ hai là nhìn cho thật kỹ, vì có những thứ tưởng vậy mà không phải vậy. Bác phải so sánh từng thư 1, bác nhé! Vì không giống như cách thức bán hàng mù mờ ở VN, khi mua hàng nhập khẩu các option hết sức rõ ràng. Ví dụ: điều hòa 2 vùng hay 1 vùng, tự động-manual; dàn CD Alpine hay noname, 1 đĩa hay 6 đĩa, có âm li rời, loa sub?, ghế lái điều chỉnh điện hay bằng tay, ghế phụ có ? , số lượng airbag, điều khiển âm thanh trên vô lăng, handfree phone, sunroof an toàn hay bình thường; có VDC hay ko ... Các option của SF rất nhiều, mỗi thứ lại kèm theo một khoản chi nhất định-> cần cẩn thận và chi tiết khi so sánh.

Điều quan trọng nữa là với tốc độ cho phép < 80km/1h thì có nhất thiết phải đủ các Option như trên hay không?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: edc2121

Điều quan trọng nữa là với tốc độ cho phép < 80km/1h thì có nhất thiết phải đủ các Option như trên hay không?
Với quan điểm như vậy bác nên mua Innova cho nó lành:D. Giá rẻ + Thương hiệu Toyota sẽ giúp bác bán không bị mất giá, các tiêu chuẩn gần như không có gì ngoài ABS, Airbag...:D
Quan điểm riêng tôi, giống như thời kì trước người ta chỉ cần ăn no, mặc ấm. Bây giờ đã sang thời kỳ ăn ngon, mặc đẹp;) Có những thứ tưởng không cần thiết nhưng phải thử mới thấy là tại sao mình không mua xe có thứ đó. Ví dụ hệ thống cân bằng điện tử VDC (ESP) giá thành chỉ trên dưới 300USD (cho SF, xe khác tôi ko rõ), không thể nói là cần hay không cần khi chưa thử thực tế (lý thuyết là đương nhiên có, Mỹ chuẩn bị áp dụng tiêu chuẩn bắt buộc cho hệ thống này cho các xe SUV)?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.472
2.220
113
48
TP.HCM

Không cần 80km/h đâu bác, bác chạy 60 thôi, múc vào em xe tải đứng tại chỗ thôi, khi đó bác thấy cần ngay mấy thứ trên, chỉ sợ không còn dịp xài nữa chứ :)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: npt

Không cần 80km/h đâu bác, bác chạy 60 thôi, múc vào em xe tải đứng tại chỗ thôi, khi đó bác thấy cần ngay mấy thứ trên, chỉ sợ không còn dịp xài nữa chứ :)
Thực tế thì bác edc2121 có lí riêng của bác ấy. Nếu bác thực sự thấy những thứ đó không cần thiết thì đúng là không nên phải mất tiền vì những thứ đó. Mỗi người đều có lý riêng của mình khi đưa ra sự lựa chọn và đương nhiên phải chịu trách nhiệm về sự thành công (sáng suốt) hay thất bại (thất vọng) về sự lựa chọn của mình:DCái này thời gian mới trả lời được, lúc đó sẽ tự trách mình tại sao mình không cố thêm tí nữa...Cái này tôi không nói đâu xa, là tâm sự của một số anh em SFC đang chạy SF của HMV sau khi xem xe của anh em nhập trực tiếp;).

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Thực tế thì bác edc2121 có lí riêng của bác ấy. Nếu bác thực sự thấy những thứ đó không cần thiết thì đúng là không nên phải mất tiền vì những thứ đó. Mỗi người đều có lý riêng của mình khi đưa ra sự lựa chọn và đương nhiên phải chịu trách nhiệm về sự thành công (sáng suốt) hay thất bại (thất vọng) về sự lựa chọn của mình:DCái này thời gian mới trả lời được, lúc đó sẽ tự trách mình tại sao mình không cố thêm tí nữa...Cái này tôi không nói đâu xa, là tâm sự của một số anh em SFC đang chạy SF của HMV sau khi xem xe của anh em nhập trực tiếp;).

Nói như các bác thì làm luôn con X5 cho nó máu...chứ xe tải thì em vẫn múc cho việc kinh doanh...:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Nói như các bác thì làm luôn con X5 cho nó máu...chứ xe tải thì em vẫn múc cho việc kinh doanh...:D
X5 là ước mơ của tôi đấy, máy dầu 7 chỗ thì càng tuyệt! Nhưng giá chắc phải gấp đôi em SF full option! Đấy là vấn đề bác ạ!
Bác chơi được X5 mà còn lăn tăn vụ option cho SF thì cũng lạ quá![8|]:mad:

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Em đã nói ở chỗ nào đấy rổi, nếu các anh Hai mà cứ tính toán nhiều như thế em khuyên thật lòng là cứ gửi tiền tiết kiệm vào ngân hàng là cực ổn. Uống 2 ly cà fê chất lượng như nhau mà ngoài vỉa hè có 5 ngàn thôi còn vào phòng máy lạnh bác phải trả gấp 3 đến 4 lần, chẳng thấy ai đưa lên 4R để bàn luận cả. Các option của xe cũng tương tự vậy thôi. Là cái giá phải trả cho sự hài lòng của các bác - Thượng đế./.