Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Oh, vậy hả bác Poorguy. Hôm qua buổi chiều em cũng không quay lại đổi bằng vì chiều qua bận đi đăng kiểm xe. Lần tới em sẽ ra Dương Đình Hội làm, chỗ đó đậu 4B thoải mái không bác?
Hôm qua ở Thành Thái, em đậu xe ngay sau xe bác "Linh xe ôm" nhưng vào bên trong ngó nghĩa mãi không thấy bác ấy đâu.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Oh, vậy hả bác Poorguy. Hôm qua buổi chiều em cũng không quay lại đổi bằng vì chiều qua bận đi đăng kiểm xe. Lần tới em sẽ ra Dương Đình Hội làm, chỗ đó đậu 4B thoải mái không bác?
Hôm qua ở Thành Thái, em đậu xe ngay sau xe bác "Linh xe ôm" nhưng vào bên trong ngó nghĩa mãi không thấy bác ấy đâu.
Vô tư bác ạ. Khi ra cho bảo vệ 10k.

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Em cũng đang chuẩn bị đổi sang bằng mới vì bằng cũ của em sang tháng 8 là hết hạn. Cảm ơn thông tin của bác Sóc!
Nhưng giấy khám sức khoẻ của em không phải do bệnh viện cấp quận huyện cấp mà là của phòng khám thuộc trung tâm Vinhempic - Gò Vấp (trung tâm việc làm và đào tạo nghề lái xe) thì có được không bác?
Bác cứ mang theo GPLX của mình + CMND tới thôi. 210k sẽ trọn gói. (Đơn xin đổi GPLX + Giấy Khám sức khỏe + Chụp hình thẻ + Photo + khám sức khỏe).

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Sáng hôm qua em có đưa tờ khám sức khoẻ của em ra cho mấy anh tiếp nhận hồ sơ ở đó kiểm tra, giấy khám SK của em do "Phòng khám đa khoa - Trung tâm y học dự phòng quân đội phía nam" cấp, mấy anh ấy nói OK. Vậy thì em nghĩ việc khám sức khoẻ đơn giản thôi, ngay Thành Thái cũng có Trung tâm khám sức khoẻ ngay đó, cứ vào khám kết quả & nộp phí chắc chắn OK thôi.

Vừa rồi em khám ở trung tâm em nói ở trên: chỉ duy nhất đo trọng lượng, chiều cao, kiểm tra thị lực (có đeo kiếng) + hỏi kiếng anh cận mấy độ (em trả lời 1 độ mặc dù thực tế em cận 3.5 độ). Hình như có lần em nghe nói cận nặng sẽ không được lái xe, em cũng chưa đọc thấy quy định này lần nào, có bác nào biết rõ về quy định cận bao nhiêu độ thì được phép lái xe không?

Hạng D
16/2/12
1.288
27
48
43
0

Đổi cái này dễ mà, có khó gì đâu.
Em mất 15p vừa khám sk vừa chụp hình là xong, do em đổi bằng là mới có thẻ PET. Làm thủ tục ở 252 LCT vắng hoe, rảnh quá chửi nhau với con mẹ tiếp nhận hồ sơ, CQ NN láo tóe, hách dịch với dân.:3dmong:

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
0

Đổi cái này dễ mà, có khó gì đâu.
Em mất 15p vừa khám sk vừa chụp hình là xong, do em đổi bằng là mới có thẻ PET. Làm thủ tục ở 252 LCT vắng hoe, rảnh quá chửi nhau với con mẹ tiếp nhận hồ sơ, CQ NN láo tóe, hách dịch với dân.:3dmong:
Chả hiểu bác nói "....do em đổi bằng là mới có thẻ PET...." là gì??
Mà lqt đổi khi nào? bây giờ tới nó thông báo qua Thành Thái, chổ 252 LCT chỉ đổi cho người Nước Ngoài hoặc đổi bằng PET cho các bác, các mẹ, các đoàn thể cơ quan nhà nước thôi. Dân đen thui như em éo được nhóe.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Bác captiva_11 ở Bình Thạnh, đua ra Quận 9, đường Dương Đình Hội đổi đi. Max. 30 phút kể từ lúc viết đơn.

Bác Poorguy ơi, chỗ Dương Đình Hội Q9 này là bác đến làm rồi à? Nếu bác đã đến làm rồi thì để em yên tâm, tuần sau chạy thẳng ra đây làm cho lẹ.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Cảm ơn bác Poorguy đã nhắn tin trả lời em trên viber!
Em vừa seach trên google thì đọc được tin sau:

TP.HCM: Thêm điểm đổi Giấy phép lái xe tại Quận 9

07/03/2014 16:31 (GMT + 7)

TTO - Sở giao thông vận tải TP.HCM cho biết vừa mở thêm điểm đổi Giấy phép lái xe tại địa chỉ 256 Dương Đình Hội, P.Tăng Nhơn Phú B, Q.9 và bắt đầu hoạt động kể từ ngày 6-3-2014.
Việc mở thêm điểm đổi giấy phép lái xe trên giúp người dân ở khu vực Q. 2, Q.9 thuận tiện hơn khi đi làm thủ tục.
Trước đó, Sở GTVT đã mở 4 điểm tiếp nhận hồ sơ đổi giấy phép lái xe tại các địa chỉ: 252 Lý Chính Thắng, P.9, Quận 3; số 08 Nguyễn Ảnh Thủ, P.Trung Mỹ Tây, Quận 12; 111 Tân Sơn Nhì, P.Tân Sơn Nhì, Quận Tân Phú và số 4-6 Nguyễn Tri Phương, P. Linh Xuân, quận Thủ Đức
Theo Sở GTVT, thời gian qua điểm tiếp nhận hồ sơ đổi giấy phép lái xe trung tâm tại địa chỉ 252 Lý Chính Thắng, P.9, Quận 3 rất đông trong khi đó mặt bằng lại nhỏ không thể mở rộng, nâng cấp để giải quyết số lượng lớn người dân đến làm thủ tục cấp, đổi giấy phép lái xe.

(Theo Tuổi Trẻ Online)

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Hôm đọc comment của bác Hasonata em thấy bác ấy nói ra 252 LCT đổi được, thế là em cũng phóng ra đó. Tới nơi thấy vắng hoe, đọc thông báo thì thấy dời qua Thành Thái.
Em vào hỏi bảo vệ: Anh ơi nghe nói ở đây vẫn cho đổi GPLX qua thẻ PET phải không?
Bảo vệ (BV): Không anh, chỉ cấp đổi cho người nước ngoài thôi.
Em: Ủa sao một người bạn của tui vừa nói đã đổi ở đây.
BV: Ah, ngoài việc cấp đổi cho người nước ngoài, ở đây còn đổi cho các cán bộ, đoàn thể cơ quan nhà nước.
Tới đây thì em sực nghĩ, ah chắc bác Hasonata là quan chức nên được đổi ở 252 LCT. Dân thường thì qua Thành Thái nhé.

• Like
Reactions: captiva_11
Hạng D
16/2/12
1.288
27
48
43
Hôm đọc comment của bác Hasonata em thấy bác ấy nói ra 252 LCT đổi được, thế là em cũng phóng ra đó. Tới nơi thấy vắng hoe, đọc thông báo thì thấy dời qua Thành Thái.
Em vào hỏi bảo vệ: Anh ơi nghe nói ở đây vẫn cho đổi GPLX qua thẻ PET phải không?
Bảo vệ (BV): Không anh, chỉ cấp đổi cho người nước ngoài thôi.
Em: Ủa sao một người bạn của tui vừa nói đã đổi ở đây.
BV: Ah, ngoài việc cấp đổi cho người nước ngoài, ở đây còn đổi cho các cán bộ, đoàn thể cơ quan nhà nước.
Tới đây thì em sực nghĩ, ah chắc bác Hasonata là quan chức nên được đổi ở 252 LCT. Dân thường thì qua Thành Thái nhé.
Ngày đổi trên thẻ đó 23/3/2013.
Nhìn cái mặt sao mà vô nó kg chòi đổi vậy trời.
HT coi lại đường ăn nhạo đi nhóe:3dmuonan: