Tags
hilux
Tập Lái
10/12/15
4
1
1
35
Hilux at 1 cầu có phục vụ nhu cầu của bác ổn ko, bác thử nghía xem, kết hợp đi gia đình cũng ổn
Bán tải 4x4 MT vẫn chất hơn!
Nhà có con Hilux 2.8AT đi tà tà gầm gừ mệt mỏi lắm, trên 70 mới thích.
Bán tải 4x4 MT vẫn chất hơn!
Nhà có con Hilux 2.8AT đi tà tà gầm gừ mệt mỏi lắm, trên 70 mới thích.
Bác đổi xe với e ko. E có con 2.4 MT 4*4 đăng ký cuối 2018. Bản full 2 cầu hàng hiếm đời cuối cùng chưa bị cắt hết option

Attachments

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
18/4/23
616
860
93
42
Bác cứ lấy
Tiền mình thì mình thích con nào lấy con đó, đừng tụi đi uống cafe vào lại bảo lấy Ranger, mình chở cafe thì lụm con nào cũng được. 2 con Hi-Lắc, Trai-tân là ngang nhau.
Cty cũ 1 có con dmax đời Hán, chạy 650.000km
Cty cũ 2 có con Navara chạy 400.000km, con ranger chạy 330.000km và tất nhiên là vẩn còn sử dụng.
Thật ra, cũng tương đương nhau 9, 10 thôi bác. Không phải xe tàu thì nó ổn hết thôi, xe hàn thì em không rõ lắm kkk

• Like
Reactions: PMH82 and heorung52
Hạng C
26/9/18
977
1.890
93
Bác cứ lấy

Cty cũ 1 có con dmax đời Hán, chạy 650.000km
Cty cũ 2 có con Navara chạy 400.000km, con ranger chạy 330.000km và tất nhiên là vẩn còn sử dụng.
Thật ra, cũng tương đương nhau 9, 10 thôi bác. Không phải xe tàu thì nó ổn hết thôi, xe hàn thì em không rõ lắm kkk
Isuzu bên Thái ổn phết áp. Xe chạy bình thường, bão dưỡng đúng hạn thì cứ thế non bon thôi. Còn xe bán tải hình như chưa thấy chiếc nào Hàn Quốc ở Việt Nam.

Hạng B2
15/9/10
401
12.977
93
Bữa thấy topic của bác OilTrader vui quá nên em cũng mở thớt để xin thêm kinh nghiệm của các anh em. Em có chiếc Hilux 2014 hay chở phân bón ở quê, em chỉ mua xe cày bừa và đến giờ odo ngoài 400k km rồi nhưng em nó vẫn phục vụ khá ổn., công nhận là xe làm bền thật chỉ thay nhớt lọc nhớt là chạyNhiều lúc anh em còn đùa là con này chạy không nhớt còn được.

Em có ra đại lý để xem con Hilux mới rồi, tại xe cày bừa nên em cứ ăn chắc mặc bền cho yên tâm. Con mới 2 cầu, có khởi hành ngang dốc cho số sàn, vẫn treo nhíp, ca lăng mới ngầu đét, với em vậy là đủ dùng. Thực ra thì đèn halogen, ghế chỉnh cơm, chìa chọt lỗ là rất bình thường vì hãng nào trong phân khúc cũng cắt sạch cho bản 4x4 MT cày bừa này cả. Nhưng em nghĩ Toyota có thể làm tốt hơn nếu cho cái ga hành trình thích ứng dô luôn như trên bản cao nhất của Hilux tại em thích cái option này để có đi cao tốc thì nhàn hơn, hoặc ga hành trình thôi cũng được (hình như chỉ có bản cao nhất của các hãng mới có)

Hình như các hãng dạo này đều bỏ bản 2 cầu số sàn cày bừa mà thay hết bằng 1 cầu số tự động rồi, chỉ còn nhà Toy và Mit là có thôi. Mấy anh tư vấn thêm cho em nhé, em hỏi thật chứ kẻo mấy anh lại bảo em lấy mấy cái xe bán tải café hay bán tải treo phuộc thay cho treo nhíp đi chở hàng thì chết em.

Ảnh minh họa Hilux 2024
View attachment 3216115
Phù hợp với mình thích thì nhích thôi

• Love
Reactions: heorung52