Hạng D
16/5/14
2.298
2.280
113
Phà An Hòa nghe nói bữa 8/3 cũng kẹt như VC vậy, chắc lễ 30/4 hai phà này cũng đều kẹt như nhau, nếu e đi qua Cần Thơ - Vị Thanh có xa hơn nhiều ko các bác ah

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng B2
9/1/15
226
283
63
45
Nói thiệt là di chơi dịp lễ này cầm chắc là đi đâu kẹt đó bất kể lên rừng hay xuống biển từ giao thông, chỗ ở,, ăn uống,... Nhưng ko có lựa chọn nào khác nên đành chơi luôn.
Dân chơi nên phải chịu mưa rơi đúng ko các bác.

• Like
Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
cầu vàm cống thì 17 hay 18 gì đó xong mà chưa chắc
thời gian dự kiến chắc tầm mười mấy tiếng tùy bác chọn đi phà từ đâu ra PQ,giá thì lâu rồi em ko đi nên ko biết nữa
KS vào thời điểm lễ thì các KS trên đó nó ko chém, còn KS PQ thì chém nát xác
đường đi cần chú ý QL 1 hiện tại nhiều CMR bắt nguội
hầu như địa phận nào cũng có bắn tốc độ do máy bắn rẽ
đi chơi mà cứ từ từ mà đi, ko lại mất vui
Cầu Vàm Cống dự kiến 17 hoặc 18 tháng mấy xong Bác, nếu tháng 4/2015 xong thì tốt quá vì Lễ này em dự kiến đi hướng đó. Bác cho em thêm thông tin nhé. Thanks Bác.

• Like
Reactions: XeTank and Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.513
6.316
113
Cám ơn các bác đã tư vấn em.
Cho em hỏi thời gian phà chạy từ phà Thạnh Thới đến Phú Quốc là bao lâu ạ? Em vác con Carem đi ạ.
Qua dự kiến thì em thấy trên bộ ( chưa tính vào PQ) thì em chạy tàn tàn cũng 12 tiếng chưa kể phà chạy, phải vậy ko các bác?

Hạng B2
18/10/10
248
334
63
Cho em hỏi thời gian phà chạy từ phà Thạnh Thới đến Phú Quốc là bao lâu ạ? Em vác con Carem đi ạ.
Qua dự kiến thì em thấy trên bộ ( chưa tính vào PQ) thì em chạy tàn tàn cũng 12 tiếng chưa kể phà chạy, phải vậy ko các bác?

SG-Hà Tiên: khoảng 6h
Hà Tiên-PQ: khoảng 2h
Bác dự đi ngày nào? Bên mình đi từ 25 - 30/4.

• Like
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Từ Hà tiên - Phú quốc: 150p
Từ Sg đi Hà tiên - em đi 72 tiếng.

• Like
Hạng D
10/12/13
2.513
6.316
113
SG-Hà Tiên: khoảng 6h
Hà Tiên-PQ: khoảng 2h
Bác dự đi ngày nào? Bên mình đi từ 25 - 30/4.
Em dự đi 28 lận bác, mấy ngày kai em còn đi làm, em àm đi chung được hay biết mấy.
Từ Hà tiên - Phú quốc: 150p
Từ Sg đi Hà tiên - em đi 72 tiếng.
SG- HT bác chạy 3 ngày ?? Bác type nhầm ko bác ui?

• Like
Reactions: huyhnp
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Em dự đi 28 lận bác, mấy ngày kai em còn đi làm, em àm đi chung được hay biết mấy.

SG- HT bác chạy 3 ngày ?? Bác type nhầm ko bác ui?
Em ghé C.Thơ cho các F1s chơi du lịch sinh thái+ Hà tiên chơi rồi sáng hôm sau lên phà.

• Like
m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
Sợ kẹt phà Vàm Cống thì bác chủ đi phà Cao Lãnh + An Hòa là ổn, chứ lạ đường, đi Hồng Ngự + Tân Châu lạc thì khổ.
đi 2 ohaf này cần đặt chỗ trước ko bác

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Lễ ni nghỉ dài, em suy nghĩ về việc đi Phú Quốc bằng ..4 B ( nếu ko đi Đà Lạt - NT nữa :( ). Bác nào đi hành trình này rồi thì cho em xíu thông tin:
- Nếu đi Phà Vàm Cống: khi nào xong cầu, giờ chắc là chưa xong: còn đường khác ko ạ?
- Thời gian của mỗi hành trình dự kiến
- Phà đi Phú Quốc: giá cả? Có cần đặt trước? giờ giấc?
- KS ở Phú Quốc: có giới thiệu thì càng tốt cho em, ko thì em mò mẫm agoda :D . Resort sợ đắt tiền quá, nhà em neo đơn lắm ạ :)
- Đường đi có cần chú ý gì ko? Em thì chạy chậm chậm do có 2 F1 lận, tuy nhiên nhắc nhở em vẫn cảm ơn , nhất là những khúc hay bị ăn...bẩn.
Em cảm ơn!:3dtanghoa:

Bác xem lại thớt này của MBFC https://www.otosaigon.com/threads/a...chao-don-binh-minh-tren-dao-phu-quoc.3129591/ , họ đi lâu rồi nhưng lộ trinh có thể tham khảo được.

• Like