Hỏi/Đáp Kỹ Thuật em hỏi ngu tí mấy bác giúp e nhá

Hạng D
20/2/12
1.141
457
83
em
ở tận Gia Lai bác ơi bên room BMW bác culibmw làm em thấy đẹp quá và em tìm hiểu rồi mấy mẫu kia hiển thị xấu quá em chỉ muốn hỏi room minh có ai làm chuột bạch chưa thôi vì e ở xa ship hàng về rồi thì biết làm ntn nửa đây :3duongbiahutthuoc:
Múc về rồi cắm thẳng zô cổng OBD 2 xài thôi bác ơi.

Tập Lái
1/9/14
17
9
3
30
@CAP51 ở Sài Gòn có ai gắn loại HUD này ko bác? Hôm vừa rồi em gắn HUD bên Thanh Bình ( lấy hàng của bác Tommy) nhưng cứ chạy 5 phút là nó tự tắt, mở lại chạy đc 1,2 phút lại tự tắt, alo hỏi thì ng phía bác Tommy nói xe em đời mới quá ( New Sorrento 2014) nên ko tương thích, phải dùng 1 thời gian nó mới quen, em nản quá nên trả HuD, giờ thấy cái này cũng ham, bác biết giới thiệu cho em , thanks.
em nhắn tin order bên bác culibmw rồi bác rổ giá chỉ 1tr6 thôi so ra với giá mấy cái trước e tìm hiểu thì cũng rẻ đang đọi ngày rước em nó về kaka. Mà tối quá ức ngũ không được e dạo hết room mình chẵng ai khoe ji cả thấy nghi nghi nên post len hỏi thử thế mà bác Lão Bố nói em tiếp thị hàng :3dgian:

• Like
Reactions: singapore12
Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
em nhắn tin order bên bác culibmw rồi bác rổ giá chỉ 1tr6 thôi so ra với giá mấy cái trước e tìm hiểu thì cũng rẻ đang đọi ngày rước em nó về kaka. Mà tối quá ức ngũ không được e dạo hết room mình chẵng ai khoe ji cả thấy nghi nghi nên post len hỏi thử thế mà bác Lão Bố nói em tiếp thị hàng :3dgian:
Em cũng pm bác culibmw rồi, thích là cái màn hình nó bự 5.5 inch coi sẽ thích hơn.

Hạng D
20/2/12
1.141
457
83
Do bác nói lập lờ quá mà, e vô còm đầu tiên e cũng nghĩ vậy đó bác.hehe

Hạng B2
28/3/14
405
173
43
@CAP51 ở Sài Gòn có ai gắn loại HUD này ko bác? Hôm vừa rồi em gắn HUD bên Thanh Bình ( lấy hàng của bác Tommy) nhưng cứ chạy 5 phút là nó tự tắt, mở lại chạy đc 1,2 phút lại tự tắt, alo hỏi thì ng phía bác Tommy nói xe em đời mới quá ( New Sorrento 2014) nên ko tương thích, phải dùng 1 thời gian nó mới quen, em nản quá nên trả HuD, giờ thấy cái này cũng ham, bác biết giới thiệu cho em , thanks.
Em cũng xài HUD mua bên bác Tommy nè bác ..
em hỏi ngu tí mấy bác giúp e nhá

...có luôn áp suất lốp , ban đầu em mới gắn vào khi chạy cũng bị i như bác vậy , đó là do máy mới nên chưa tương thik với xe thôi & do khi gắn thì thợ chưa set kĩ cho nên khi chạy các thông số hiển thị số km sẽ ko đồng bộ với kim km trong đh taplo ...ví dụ xe bác đang 60 thì HUD hiển thị là 55 hay 63 chẵng hạn...em có đt hỏi và thợ bác Tommy chỉ em qua đt , em vừa chạy chậm vừa set luôn , có 2 cái nút tròn nhỏ , bấm 1 nút bên trái trước thì phải ( lâu quá ...) sẽ hiện ra chương trình A ( e ví dụ ) rồi ta cứ nhấn tiếp sẽ tới c.trình B ,C...tới D thì dừng lại sau đó nhấn nút bên phải sẽ hiện thông số hiển thị km/h phù hợp với xe khi đang chạy ...nó giống như kênh đài FM vậy ..kakkaaa...99,2 rồi 101,3...bác cứ nhấn chọn 1 kênh rùi ters từ từ nếu ko đúng thì cứ thế chọn lại kênh khác là đều à ......cũng trong nút 1 có chế độ khi cài 60km/h thì set lại , khi bác lún ga qua speed đó nó sẽ báo tít..tít....giúp ta ỡ ~ khúc có bắn tốc độ khi quá máu chân ga , còn ỡ những khúc đường ko giới hạn thì speed bác qua 60 rồi nó vẫn báo ...nhứt đầu....bác phẩy tay ngay trước cảm biến of nó thì nó ...chỉ bik câm nín ....trường hợp of bác do thợ non ko bik set chứ ko phải xe form mới ....thợ trước ok lắm mừ sao thợ này bán xong ...buông luôn ...!!!!!

• Like
Reactions: singapore12