Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/1/08
101
2
18
HCM
Em tính TTNT lại căn hộ S=115m2.
- Hiện nhà đã lát gạch bóng kiếng 600x600. Em muốn lát lại toàn bộ = sàn gỗ. Nếu làm sàn gỗ CN thì có khuyết điểm gì ko? Khi lót sàn xong thì nền nhà em sẽ cao hơn hiện tại là bao nhiêu? Có ốp trực tiếp lên gạch được ko hay phải đục bỏ lớp gạch bóng kiếng?
- Đồ gỗ tính đóng MDF cho rẻ mà đẹp (chắc ko bền), MDF có loại nào dày 20mm ko các bác? thấy mẫu 12mm mỏng manh quá.
Thanks các bác, có gì théc méc e lại hỏi tiếp.

Hạng B1
18/7/04
52
1
8
Saigon
Highway Patrol nói:
Em tính TTNT lại căn hộ S=115m2.
- Hiện nhà đã lát gạch bóng kiếng 600x600. Em muốn lát lại toàn bộ = sàn gỗ. Nếu làm sàn gỗ CN thì có khuyết điểm gì ko?
Khi lót sàn xong thì nền nhà em sẽ cao hơn hiện tại là bao nhiêu? Có ốp trực tiếp lên gạch được ko hay phải đục bỏ lớp gạch bóng kiếng?
Có khuyết điểm là làm nhà thêm đẹp :D , ốp trực tiếp lên gạch sàn ko cần đục bỏ , khi lót xong thì sàn gỗ cao hơn sàn cũ tầm 15mm ( nếu dùng sàn gỗ 12mm ) , vì thế thợ lót sàn sẽ kiêm luôn vụ cắt gọt cửa phòng .
- Đồ gỗ tính đóng MDF cho rẻ mà đẹp (chắc ko bền), MDF có loại nào dày 20mm ko các bác? thấy mẫu 12mm mỏng manh quá.
MDF có các loại dày từ 3mm,6mm,9mm,12mm,18mm,24mm, 36mm và còn dày hơn nữa nếu bác muốn cò thể chơi luôn 48mm
Thanks các bác, có gì théc méc e lại hỏi tiếp.

Hạng B2
24/1/08
101
2
18
HCM
Thanks bác jumboy.
-- Em thắc mắc thêm là sàn gỗ CN thì nhãn hiệu nào tốt. Gỗ CN có chống trầy được ko ah? (Ví dụ mình ngồi cái ghế dạng ghế văn phòng có cái bánh xe đẩy qua đẩy lại lâu ngày có bị trầy xước ko ah?)
-- Vụ MDF thì chắc dày tầm 18-24mm là vừa nhỉ? Mỏng hơn thì thấy nó yếu yếu, dày hơn thì thô quá. Ah có loại nào ngon hơn MDF chút ko các bác?
-- Sàn và tường WC gạch cũ xấu quá, em muốn ốp gạch khác thì có ốp chồng lên gạch cũ đươc ko ah? có bị thấm hay bing tróc gì ko? Em ngại đục đẽo ồn ào phiền hàng xóm.

Hạng B1
18/7/04
52
1
8
Saigon
Highway Patrol nói:
Thanks bác jumboy.
-- Em thắc mắc thêm là sàn gỗ CN thì nhãn hiệu nào tốt. Gỗ CN có chống trầy được ko ah? (Ví dụ mình ngồi cái ghế dạng ghế văn phòng có cái bánh xe đẩy qua đẩy lại lâu ngày có bị trầy xước ko ah?)
Vô tư chống trầy luôn nhé bác , bên e đang có 2 loại sàn CN của Đức . Giá là 330k và 350k loại 12mm
-- Vụ MDF thì chắc dày tầm 18-24mm là vừa nhỉ? Mỏng hơn thì thấy nó yếu yếu, dày hơn thì thô quá. Ah có loại nào ngon hơn MDF chút ko các bác?
Có loại MFC của An Cường , cũng là CN của Đức , hàng xịn , bền .
-- Sàn và tường WC gạch cũ xấu quá, em muốn ốp gạch khác thì có ốp chồng lên gạch cũ đươc ko ah? có bị thấm hay bing tróc gì ko? Em ngại đục đẽo ồn ào phiền hàng xóm.
Ko đục ra cũng đc , nhưng phải băm lỗ để hồ dầu bám vào gạch . Mà tốt nhất là đục ra đi bác , mấy cái WC thì 30s là xong .

Hạng B2
17/2/12
301
15
18
45
Xì Gòn
1/ Tốt và nhìu tiển thì xài của Đức, Bình thường thì xài của ba tàu (loại này cũng ổn bác ạ). Sàn gỗ (TN và CN) thì xài lâu ngày chắc chắn là có trầy xước thôi. Bác nên trực tiếp đến của hàng sàn gỗ CN để chọn thì an tâm hơn giá cả lại phải chăn. Nếu k có e sẽ giới thiệu cho bác...
2/ gỗ CN MDF là ok rùi bác ạ. Bác có thể xài MFC (MDF phủ nhựa) An Cường cho nội thất. Loại này mẫu mả đẹp, hiện đại, rất phù hợp với chung cư (Nhưng đừng lạm dụng nhé vì nhà ở cần nhẹ nhàng... đừng nghe những lời xúi dại vừa tốn tiến vừa mau chán)
3/Lót sàn mới thì bác phải gở gạch cũ ra (họac băm cũng được), nếu làm kỹ thì không ồn lắm đâu. Vì ceramic không ăn hồ nên bác chớ lót gạch trên nền cũ, xài lâu ngày sẽ tróc đó.
* E chỉ tư vấn cho bác tiêu chuẩn 3 sao thôi nhé! do bác không nói tiêu chuẩn cao hay thấp
rất vui được tư vấn cho bác. Chúc bác có mái ấm... áp.
Highway Patrol nói:
Thanks bác jumboy.

Hạng B2
24/1/08
101
2
18
HCM
Thanks bác jumboy và bác cudung.:)
Em tính làm tủ bếp = laminate formica, tủ áo, giường, kệ, tủ thì làm bằng MFC hoặc MDF. Trước giờ chưa xài giường bằng MDF ko bit có ổn ko? Xài gỗ TN mà sơn trắng thì phí.:D
Chỗ An Cường có nhận đóng cho mình theo bản vẽ ko bác? Em có bản vẽ rồi. Trước có hỏi bác concept chỗ đóng đồ gỗ ma ko thấy bác ấy trả lời nên tính nhờ chỗ này đóng
http://tubepxinh.vn/loait...-Laminate-Formica_1_46
Thấy ở đó có nhiều phụ kiện inox đẹp. Ko biết bác nào đã làm qua cty này chưa?
Sàn gỗ CN và ít giấy dán tường thì chắc nhờ bác haobui đóng, thấy cũng uy tín trên OS.
Trình tự như này có hợp lý ko ah:
Đục, lát gạch wc + đi thêm dây điện + thạch cao >>> Trét trám, sơn nước >>> Sơn lại cửa, nẹp >>> Đóng sàn gỗ >>> Lắp đặt đồ gỗ >>> mua thiết bị. Ak ak em xỉu đây.
P/s: bác jumboy thấy avatar và chữ ký giống bác haobui, sao lại dùng nick khác? :cool:Sorry nếu em nhầm.:D

Hạng C
12/12/03
619
1.514
93
Vietnam _Thủ Đức
Highway Patrol nói:
Em tính làm tủ bếp = laminate formica, tủ áo, giường, kệ, tủ thì làm bằng MFC hoặc MDF. Trước giờ chưa xài giường bằng MDF ko bit có ổn ko? Xài gỗ TN mà sơn trắng thì phí.:D
Chỗ An Cường có nhận đóng cho mình theo bản vẽ ko bác? Em có bản vẽ rồi. Trước có hỏi bác concept chỗ đóng đồ gỗ ma ko thấy bác ấy trả lời nên tính nhờ chỗ này đóng
http://tubepxinh.vn/loait...-Laminate-Formica_1_46
Sàn gỗ CN và ít giấy dán tường thì chắc nhờ bác haobui đóng, thấy cũng uy tín trên OS.
Đục, lát gạch wc + đi thêm dây điện + thạch cao >>> Trét trám, sơn nước >>> Sơn lại cửa, nẹp >>> Đóng sàn gỗ >>> Lắp đặt đồ gỗ >>> mua thiết bị. Ak ak em xỉu đây.
P/s: <span style=""color: #0000ff;"">bác jumboy</span> thấy avatar và chữ ký giống<span style=""color: #0000ff;""> bác haobui</span>, sao lại dùng nick khác? :cool:Sorry nếu em nhầm.:D
ổng đó nick haobui đi bụi luôn rồi

Tập Lái
9/5/12
0
0
0
32
Highway Patrol nói:

P/s: bác jumboy thấy avatar và chữ ký giống bác haobui, sao lại dùng nick khác? :cool:Sorry nếu em nhầm.:D
Dạ em đây! alo e số 0908164616 Hảo

Status
Không mở trả lời sau này.