Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Em hỏi về ốc bánh xe Ford Focus 5D

Tập Lái
5/7/14
44
21
8
40
Chào các bác !

Tình hình là hôm qua con xe em đang đi đường thì bị lủng vỏ, lúc lôi bộ đồ nghề ra để thay vỏ sơ cua thì bị tình trạng là cái ống điếu đi kèm không mở được ốc banh xe. Nguyên nhân là có vài con ốc cái nắp chụp bị mòn và méo mó các cạnh nên vặn không được, mà thao nắp chụp ra thì cái ống điếu vặn không vừa. Em phải gọi thợ lại tháo bánh xe đi vá mới được.

Lúc mở ra chú thợ có tư vấn cho em là nên thay bộ ốc khác tốt hơn, ốc này là ốc zin nhưng nó dở vậy đó ?! và báo giá cho em bộ ốc 4 bánh là 600K. Do xe này em mua lại nên cũng không biết đó có phải là ốc zin không nhưng em thấy nó dở thiệt, mấy cái đầu chụp ốc bằng kim loại mỏng rất dễ biến dạng.

Em muốn hỏi là có nên thay bộ ốc khác không ? và nên thay loại nào thì tốt.

Tập Lái
12/5/14
11
6
3
32
Đúng là ốc zin lởm thật nhé bác. Vài lần vá vỏ là cái nắp chụp tòe lòe văng ra hết. :(
Bác nên thay bộ ốc khác vừa đẹp vừa dễ thao tác.

Hạng B2
18/6/12
214
67
28
Bác mua ở đâu vậy, có tốt không ? Em cũng thay lâu rồi, nhưng bây giờ rỉ sét tùm lum, ốc mất lớp xi ngoài nhìn lởm khởm quá .....

Hạng D
19/9/09
1.365
89
48
51
Karaoke KTV
Không hiểu kỹ thuật giờ thế nào chứ xe e từ 2001 đền giở ốc vẫn ok, sáng đẹp ...( ốc zin theo xe nhé ), nhưng chỉ có điều là xấu thôi.
cách đây hơn tháng có hỏi ford Bình Triệu bộ ốc gần 5tr ( 236.000đ/con x 20 con )
Xe e ford escape

Tập Lái
5/7/14
44
21
8
40
Em vừa làm 1 lượt toàn bộ 20 con luôn đây bác... Không thay thì thôi.. thay thì cho đồng bộ... tuyệt vời ông mặt trời... hihih
Em vừa làm 1 lượt toàn bộ 20 con luôn đây bác... Không thay thì thôi.. thay thì cho đồng bộ... tuyệt vời ông mặt trời... hihih
Bác mua ở đâu vậy, giá bao nhiêu

bác mua ốc 19 bằng inox khoảng 10K/con là tuyệt vời luôn
Hôm bữa chú thợ tư vấn cho em 1 bộ ốc 21 giá 600k, nhưng do cần đi gấp nên chưa thay, giá 10k 1 con có ok k bác.

Hạng B2
18/6/12
214
67
28
Đúng inox ko bác, em chỉ sợ sắt xi, đi vài bữa, mở vài lần tróc hết xi... Bác chỉ chỗ mua cho em và các bác khác với ạ

Tập Lái
Em mua đúng 20k 1 con bác nhé... Bảo đảm dúng inox... nếu sét quay lại đền con khác... chỉ có điều em ở Thủ phủ Miền tây lận bác nhé.