Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Em hỏi về ốc bánh xe Ford Focus 5D

Tập Lái
5/7/14
44
21
8
40
Em mua đúng 20k 1 con bác nhé... Bảo đảm dúng inox... nếu sét quay lại đền con khác... chỉ có điều em ở Thủ phủ Miền tây lận bác nhé.
May quá, em cũng ở miền Tây đây bác, em ở Long Xuyên và cũng hay xuống Cần Thơ, bác chỉ chỗ em mua với, ngày mai em lại đi Cần Thơ đây

Hạng D
30/12/12
1.622
767
113
43
Nắp chụp zin có cái hay của nó, xe em 9 năm roài chưa rỉ sét bất cứ con nào...tháo lắp nếu dùng đúng lực thì chẳng hư hao...
Thay ốc inox...muốn ko sét hẳn phải là inox 304, ko có giá hạt dẻ đâu...giá hạt dẻ quá toàn loại inox pha cả...
tại vì các bác đã bán xe sau 1 thời gian ngắn sd nên nó..chưa kịp rỉ sét đó thôi !

Tập Lái
5/7/14
44
21
8
40
Nắp chụp zin có cái hay của nó, xe em 9 năm roài chưa rỉ sét bất cứ con nào...tháo lắp nếu dùng đúng lực thì chẳng hư hao...
Thay ốc inox...muốn ko sét hẳn phải là inox 304, ko có giá hạt dẻ đâu...giá hạt dẻ quá toàn loại inox pha cả...
tại vì các bác đã bán xe sau 1 thời gian ngắn sd nên nó..chưa kịp rỉ sét đó thôi !
Mình vẫn muốn xài đồ zin thôi nhưng xe mình giờ ốc zin nó móp méo hết rồi, chẳng còn cách nào khác.

Hạng B2
29/12/07
248
20
18
Không phải riêng ford focus mà tất cả các xe ford (những moden gần đây), ^^ nó xài kiểu đầu chụp mới ghê, ko hiểu để làm gì, tháo ra vô chắc được 2 lần là xong.
- Không nên mua lại ốc zin
- Ra ngoài mua ốc bình thường ko xài đầu chụp, đẹp, rẽ thúi. ^^