Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
15/11/12
45
118
33
Trước hết em xin cảm ơn các bác đã dành thời gian đọc thread này, các bác cho em xin ý kiến về dự định mua khoảng một vài ha đất đang trồng cây cao su (có thể chuẩn bị khai thác hoặc đang khai thác). Vốn em ban đầu định bỏ ra khoảng 500tr mua trước 1ha, bác nào có kinh nghiệm cho em biết thêm thông tin như: chi phí hằng tháng, đầu ra, quản lý, v.v.

Em thì định làm khoán, giao cho người khác thuê khai thác, hằng tháng chỉ thu một khoản cố định luôn. Các bác thấy sao?

Càm ơn các bác.

T
Trancaolong123
Guest
Thành thật khyên Bác nên ko chơi cái món này với số vốn 500t ạ . hết

Tập Lái
5/10/12
24
9
8
1ha thì bác thêm mất công thôi .. em có 1ha cạo năm 3 mà đang lo, giá mủ thấp nên chả muốn cạo :(

Tập Lái
3/10/10
34
4
8
10
em cũng có vài hec đang lấy mủ,em khuyên bác đừng dính vô

Hạng B1
5/5/07
99
0
8
Trong topic nay, e thay co 2 Bac dang co dat thu hoach cao su va ca 2 Bac deu khuyen khong nen dau tu vao mat hang nay. E cung tim hieu rat nhieu ve cao su, co kien thuc nhat dinh nhung van muon cac Bac noi ro them, khong nen noi chung chung. Topic da co 328 luot xem nhung chi co 6 nguoi tra loi, e nghi van de nay anh e rat quan tam. Mong cac Bac khai sang a.
Than
ps: Sry, e khong go TV duoc.

Tập Lái
15/11/12
45
118
33
Trước hết cảm ơn một số bác đã chia sẽ ý kiến, thấy phần lớn là không tán thành cho ý tưởng này. Một số lý do mà các bác đưa ra như: giá mủ thấp, thất thoát cao; nhưng em thấy nhu cầu cao su là có, cao thấp thì tùy thời điểm.
Để anh em biết thêm, bác nào có thể cung cấp thêm thông tin về chi phí hằng tháng, năng suất bình quân/ha? Những khó khăn trong quản lý?

Chân thành cảm ơn các bác.

Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
Hôm nay đọc báo TT thấy có cái vụ bảo kê cao su thanh lý nữa thấy sao mà phức tạp và nhũng nhiễu quá. Kiếm xèng khó thế sao? :((

Status
Không mở trả lời sau này.