Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
linh_binhdinh nói:
TIỀN ĐẤT HÈ MẮC BÁC ƠI CHỨ TIỀN TRỒNG VÀ CHĂM SÓC CAO SU KO NHIỀU, DO CAO SU LÀ LOẠI CÂY TRỒNG 6 NĂM MỚI LẤY MỦ, BÁC PHẢI TRƯỜNG VỐN MỚI CHƠI HOẶC BÁC TRỒNG XEN CANH MỲ HOẶC CÁC LOẠI CÂY NGẮN NGÀY ĐỂ THU BÙ CHI PHÍ TRỒNG. KHOẢNG 100TR/1HA LÀ TIỀN CHĂM SÓC.
- TIỀN ĐẤT EM THUÊ NHÀ NƯỚC NÊN CŨNG RẺ BÈO, CỠ 1 TỶ/100HA, NHƯNG LOBBY HÈ NHIỀU HƠN ĐÓ HEHE.
ĐẶC BIỆT NẾU CÁC BÁC MỞ CÔNG TY HÈ CÒN ĐƯỢC CÁC CHÍNH SÁCH ƯU ĐÃI VÀ GIẢM THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP, EM LÀM TRÊN NÚI NÊN THUẾ TNDN CÒN 10%-15%.
- CTY EM MỚI BÁN THỬ 100HA TỚI NĂM THỨ 6 VỚI GIÁ 400 -500TR/HA GIỜ ĐANG CHẠY THUẾ ĐUỐI NÈ. HEHE.
BÁC NÀO CẦN TƯ VẤN PM EM CHỈ CHO.
Em nghe nói trồng mì nó phá đất lắm mà?

Tập Lái
5/10/12
24
9
8
Bác có tiền thì đầu tư hẳn 10 héc rồi lên đó ở mà quản lý luôn...Còn ko thì đừng mua

Tập Lái
14/5/13
8
9
3
Bác ơi, có Bác biết giá bây h bao nhiêu một hec ko ah! Em cũng quan tâm, nếu biết vui lòng chỉ giúp em. Em muốn mua 1hec gần Sài Gòn!!

Hạng C
24/1/11
769
178
43
Bình Dương
iatmahp nói:
Trước hết cảm ơn một số bác đã chia sẽ ý kiến, thấy phần lớn là không tán thành cho ý tưởng này. Một số lý do mà các bác đưa ra như: giá mủ thấp, thất thoát cao; nhưng em thấy nhu cầu cao su là có, cao thấp thì tùy thời điểm.Để anh em biết thêm, bác nào có thể cung cấp thêm thông tin về chi phí hằng tháng, năng suất bình quân/ha? Những khó khăn trong quản lý? Chân thành cảm ơn các bác.
Thu hoạch hàng ngày , không gian rộng , kỉ luật lao động , đạo đức của lao động nông nghiệp .....sẽ làm ông chủ nản chí . Có vài chục mẩu mà o trực tiếp vẫn thua , trừ trường hợp vài trăm mẩu bác đủ đội ngủ quản lí , kỉ thuật thì được . Nếu bác muốn biết rõ về " tình đất " sẳn lòng nói thêm . Về chi phí CN cạo : khai thác đúng qui trình 1CN / 3 ha + phân bón # 2, 3 triệu / ha / năm + bảo vệ vụ này gần như bó tay . Năng suất cả năm : 2 tấn qui khô . Nói thêm về q/ lí : Người thay mặt chủ và CN cạo có can đảm nhận lương 3 , 4 triệu trong lúc thu nhập qua lấy mũ bán gấp 10 lần . Mà đó là nghề của họ , 10 CN có 8 người là ăn cắp . Làm từ 2,3 giờ sáng , một người 1 đèn trên 1 ha , nếu bác trực tiếp sẽ làm gì để quản ? . Khoán cũng o được , vì cây khi kích thích sản lượng tăng 50 , 70 % , và thay đổi do thời tiết hàng ngày nữa , thay đổi do CN khỏe , mệt nữa . Nói túm lại : Xin can bác

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Nếu bác đầu tư 1ha mà ko người trông coi, ko người thu hoạch thì ko ổn chút nào. Vì tỉ lệ hao hụt, mất cắp rất cao.
Đầu tư lớn 10-20ha cũng chưa chắc ngon ăn.
Nếu bác có người quen, người nhà trực tiếp quản lý thì đỡ hơn rất nhiều vì: không phải lúc nào bác cũng chạy lên chạy xuống được, có người nhà hạn chế mất cắp, quản lý công nhân cũng tốt hơn.

Em thì khoái có tầm 2ha cao su, vừa làm vườn cây, vừa trồng cao su...cuối tuần lên nghĩ dưỡng.

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
anhtuanbp2011 nói:
iatmahp nói:
Trước hết cảm ơn một số bác đã chia sẽ ý kiến, thấy phần lớn là không tán thành cho ý tưởng này. Một số lý do mà các bác đưa ra như: giá mủ thấp, thất thoát cao; nhưng em thấy nhu cầu cao su là có, cao thấp thì tùy thời điểm.Để anh em biết thêm, bác nào có thể cung cấp thêm thông tin về chi phí hằng tháng, năng suất bình quân/ha? Những khó khăn trong quản lý? Chân thành cảm ơn các bác.
Thu hoạch hàng ngày , không gian rộng , kỉ luật lao động , đạo đức của lao động nông nghiệp .....sẽ làm ông chủ nản chí . Có vài chục mẩu mà o trực tiếp vẫn thua , trừ trường hợp vài trăm mẩu bác đủ đội ngủ quản lí , kỉ thuật thì được . Nếu bác muốn biết rõ về " tình đất " sẳn lòng nói thêm . Về chi phí CN cạo : khai thác đúng qui trình 1CN / 3 ha + phân bón # 2, 3 triệu / ha / năm + bảo vệ vụ này gần như bó tay . Năng suất cả năm : 2 tấn qui khô . Nói thêm về q/ lí : Người thay mặt chủ và CN cạo có can đảm nhận lương 3 , 4 triệu trong lúc thu nhập qua lấy mũ bán gấp 10 lần . Mà đó là nghề của họ , 10 CN có 8 người là ăn cắp . Làm từ 2,3 giờ sáng , một người 1 đèn trên 1 ha , nếu bác trực tiếp sẽ làm gì để quản ? . Khoán cũng o được , vì cây khi kích thích sản lượng tăng 50 , 70 % , và thay đổi do thời tiết hàng ngày nữa , thay đổi do CN khỏe , mệt nữa . Nói túm lại : Xin can bác

tiêu e rùi =(

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
anhtuanbp2011 nói:
Bác mua r à . Ở đâu ? Sẳn lòng tư vấn cho bác nhằm hạn chế thất thoát , khai thác .

ở phía chính giữa daknong và binh phuoc. Bác tư vấn cho e với.

Status
Không mở trả lời sau này.