Hạng B2
13/5/18
103
229
58
40
Bỏ qua tất cả những rèm pha của mọi người về mua xe Đức cũ vì sợ nuôi không nổi (Thường mấy người đó chưa mua mua xe hơi lần nào,chưa tìm hiểu về xe bao giờ,chỉ nghe đồn rồi phán)
Em đọc báo thấy vụ dính xăng đểu đợt vừa rồi thì xe hàn nhật chỉ mất 2 - 3 tr để khắc phục. Còn xe đức lắm con mất 2- 300 củ
Bác cũng nghe nói mà. hihi
mà trường hợp đó xui thôi :v

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Mua của người quen thì lịch sử bảo dưỡng ok rồi. Vẫn còn trong thời kì trăng mật ;)) Hết trăng mật thì vỡ mật ngay.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng F
29/10/14
8.651
11.420
113
Bác cũng nghe nói mà. hihi
mà trường hợp đó xui thôi :v
Thì đúng rồi. Nhưng cùng đổ phải xăng đểu mà 1 con 2-3tr còn con kia 2-300tr thì bán nhà pác ạ.
Ai cũng chỉ nghe nói nhưng thực tế ở xứ mình nuôi con xe sang vô cùng tốn kém. Ko cần phải bàn cãi. (Người quen và bạn bè em đi mẹt nhiều em nghe nói thế). Nếu kinh tế mà ko phải dư dả đại gia thì theo em vẫn nên chơi xe nhật. Ko nên vì cái sướng trước mắt mà để lại hậu quả đau đớn về kinh tế cho cả gia đình.
Chính vì lý do đó mà xe nhật vẫn là thánh ở việt nam. Nghèo cần cái gì nó bền nó lành nó dễ bán lại và nó dữ giá. Người việt mình đâu có ngu đến mức cứ để cái thùng tôn nó vặt lông mãi. Nhưng thùng tôn nó có giá của thùng thôn.
Đó là quan điểm cá nhân
- còn xe của pác chủ thì chúc mừng pác đã nên đời con 4 bánh cho gia đình và vợ con được hưởng thụ cuộc sống. Chứ mài đít trên 2 bánh mãi cực khổ và nguy hiểm làm sao.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NGBGroup
Tập Lái
3/5/13
33
13
13
Chúc mừng bác đã chọn đúng, ko có gì quan trọng bằng việc mình thích cả. Chi phí tăng thêm thì nhịn uống bia tháng 1 lần là ok ah.

Tập Lái
22/12/17
47
51
18
27
Nếu không nhầm thì xe này là của ông anh bên Tinhte - cuhiep :D

Hạng C
10/12/12
909
2.065
93
Chúc mừng bác có xe mới, hãy cứ tận hưởng đi bác vì e biết trước sau bác cũng sẽ....bán/đổi/mua thêm xe. Vì với yếu tố duy nhất và quan trọng nhất thì bác đã...bỏ qua. Đó là 1 vợ 2 con - ko biết 2 bé lớn chưa chứ F30 đi chơi xa vài ngày, hành lý vali nhiều rồi mua đồ về hay có thêm "phụ huynh ông bà" thì F30 khá chật, ko thoải mái.
À, cái dòng này nó hay hư...kèn nữa, thay hãng khá chát đó nha :)