Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG
Very clean!, xe đời 2005 hả bác? Sao touring mà bên trái vô lăng lại ko có nút chỉnh âm thanh vậy nhỉ? Xe bác có bose audio ko? Nhìn thắng thì chỉ là thắng đĩa thuờng chứ ko phải brembo rồi đó.
Bác ko lên rim khác đi bác. Có làm máy gì không mở capo lên cho bọn em chiêm ngưỡng phát.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/8/08
109
0
0
Em khoe vợ bé 350Z Touring Roadster của em một tí ạh xin các bác đừng chê

Đời 05 đấy bác lên tới 06 thì em nó mới có nút control trên vô lăng bác ạ bên trong thay đổi tí, xe của em Bose System 6 loa và 1 sub. Của em là touring còn grand Touring sẽ có thêm 4 cái Brembo..Em cũng có đi bỏ vài kiểu Rim rồi nhưng em không thích lắm, cái em thích thì hơi mắc nên em đang đợi Sale là em làm liền

Hạng B1
23/6/09
80
0
0
bác độ lại thành hard top đi,nhìn mui bác mà em nản quá,bác về nhà độ vành cho nó lành,còn nếu muốn vành hiệuthif bác mua bển,bác mổ đèn trước đi,em nhìn soft top em chỉ thích 645Ci của bim thôi.Mà lúc kéo mui lên thì kính ở đằng sau là bạt trong hay kính ạ?soft top thì hay cái là đi nó kô bị rung trần,nhưng hard top thì nó cứng hơn,bác nhớ mua cái wing carbon ở bển nữa,bác mà nghe em,con của bác mà về VN thì độc nhất vô nhị luôn,nhớ có drift thì phải chỗ rộng rãi,không là khổ vợ 2 đấy!

Hạng B2
25/8/08
109
0
0
Hic hic ước vọng của em là đặt TwinTurbo cho vợ bé của em nhưng em coi rồi nó đòi 11k của GREDDY :( còn đèn bên ngoài em đã tune lên hết rồi và bên trong cũng vậy

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG
@350ztt: Bác thay đúng 18 thôi. 20 in sẽ làm giảm performance và handling. Nhưng nếu muốn chạy đẹp thì chơi 20 nhưng đừng chơi mâm 19 vì loại này khó chọn vỏ và giá lúc nào cũng mắc hơn các size khác.

Cefiro: đô hard top hả? mổ đèn hả? drift nữa hả? Về vn độc nhất vô nhị luôn há:mad:

Hạng B2
25/8/08
109
0
0
Hiện giờ cái Rim của em là 18" rồi em kiếm cái 20" cho xe đẹp thêm thôi ạ

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG
350zTT nói:
Hic hic ước vọng của em là đặt TwinTurbo cho vợ bé của em nhưng em coi rồi nó đòi 11k của GREDDY :( còn đèn bên ngoài em đã tune lên hết rồi và bên trong cũng vậy

Nếu bác muốn tốc độ và performance mà muốn chơi hạng tầm tầm ít ít tiền tí thì bác đổi Corvett Z06 cũ hay hơn là độ tùm lùm vô máy móc. Tại vì chi phí sau khi bác độ đầy đủ cho máy móc phải ít nhất là 15-20K tùy theo bác chơi đồ hiệu nào. Và khi độ máy xong rồi thì bác phải độ lại handling, dàn nhún suspension, brembo brakes,....Chỉ tính riêng cái brembo brakes 6 piston ở trước và 4 piston ở sau cũng phải ít nhất 4-5K tính luôn cả tiền installation. Chính vì vậy mà ngay cả trên trang 350z.com những người đam mê dòng Z cũng công nhận là độ như vậy thì đúng hơn là nên nâng cấp lên hẳn con Corvett Z06. Với 286hp như vậy để bác chạy cruise là đẹp rồi. Vì cũng như bác nói bác chỉ muốn độ mâm 20 in cho đẹp vậy thì bác độ twin turbo làm gì cho tốn kém. Mà độ cái này xong thì ticket của bác cũng tỉ lệ thuận với tốc độ xe :D Nói chung xe bác đẹp và clean, có gì mới thì nhớ post hình nhé.

Hạng B2
7/7/09
210
0
0
Windy City
xe bác vậy là đẹp rồi, để vậy chạy cho vui thôi chứ độ lên làm chi. Với lại độ lên cũng chẳng nhanh được bao nhiêu. C6 Z06 giờ cũng tương đối rẻ. hôm rồi tui thấy có chiếc Z06 đời 07 bán có $45k ah. Mua vậy cho nó đáng chứ bỏ $20k ra độ Z thì hơi phí. THấy sao nói vậy thôi, heheh

Hạng B2
7/7/09
210
0
0
Windy City
nếu bác bỏ ra $2k mua 4 cái RIM + Tires (350Z 35th anniversary edition) thì xe bác chắc nhìn đẹp hơn. 4 cái RIM trên xe nhìn nó hơi basic

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG
Mâm này cũng ko có aniversary gì lắm đâu bác. Từ đời 2006 lên 2009 đều lắp mâm này. Giá một cái là $800 bao gồm tax nhưng chưa có tire. Hồi đó xe em chạy vô automatic car wash bị xướt mâm em mua nguyên cái mới thay tốn $800. Nhưng nếu chơi rim thì chơi hàng after market chứ chơi hàng stock làm gì. Mấy cái BBS thấy tụi nó hay gắn cho 350Z, Giá một cái chắc khoảng $500-800. Bác muốn mua rim thì lên mạng mua cho rẻ, nhiều khi né được thuế.
www.tirerack.com
www.customwheels.com