Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
25/7/10
69
1
8
Re:Em kinh doanh nội thất thời ảm đạm

tranvietanhtuan nói:
Bác xài gỗ thịt hay hàng bột giấy ép vậy?
Nếu hàng gỗ thịt thì e đang có nhu cầu đấy, tháng sau e phải mua đồ rời bỏ vào công trình nhà bt.
Bên em toàn xài gỗ thịt thôi bác ơi, hàng cao cấp mà xài bột lỡ đang xài nó ... rã ra thì chết
. Hàng gỗ thịt thông dụng bên em là: tràm / xà cừ / dái ngựa / oak / ash. Nếu khách hàng chịu chơi thì lên Căm xe / Gõ / Hương / Walnut, tùy theo phong cách. Tuy bên em mạnh về giả cổ nhưng hàng hiện đại vẫn làm, chủ yếu là Custom made. Bác có thể thấy qua nội thất của Hyatt DaNang mà bên em làm.
Tuy nhiên bên em vẫn dùng veneer cho một số mặt phẳng để đảm bảo an toàn / giảm giá thành, nếu bác muốn biết bữa nào qua showroom em chỉ cho bác coi chỗ nào thịt chỗ nào xương nhe
. Hàng mẫu giả cổ trên phân xưởng của em còn nhiều, nếu bác thích bữa nào đi coi chơi & mời bác ăn (em ko uống) chơi
. Em ở trên đó buồn héo hắt nên phải mò xuống TP mở showroom nè

Hạng B1
22/4/08
73
312
53
Vũng tàu
tienphat.vn

Ngày mai em có mặt ở SG,hy vọng được gặp bác ở showroom.Em cũng làm nt,em ở Vtàu và rất quan tâm tới hàng của bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.274
113
www.phindeli.com

Năm nay kinh doanh nội thất khó khăn quá. Đầu năm tới giờ, em gặp 1 số khách hàng có thu nhập cao, mua nhà khá đắt tiền, nhưng trang trí nôi thất lại chỉ chọn mua hàng chợ giá rẻ.

Chúc bác chủ thành công ở SG.

P/S: Nếu có thể, bác cho em thông tin về giá thuê showroom NTV qua PM nhé.

Hạng B1
25/7/10
69
1
8

@ bác Daysleeper: bữa nay sáng em bên showroom vì có khách hàng hẹn làm việc, riêng buổi chiều em chưa biết la cà ở đâu. Nếu bác qua buổi sáng thì tốt, còn không thì cứ qua showroom có cô bé cửa hàng...phục vụ bác
.
@tuando: em PM cho bác rồi đó, đồ giá rẻ em cũng có anh em cùng làm. Nó thuộc dạng ....rẻ lắm luôn đó
nhưng mẫu mã Hàn Xẻng bác ơi.
Nói chung thời buổi khó khăn, dù bên em làm hàng xuất cũng có, công trình cũng có & làm nhà lẻ cũng có mà còn thấy .... ngáp ngáp

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

Cụ ngủ ngày làm cái biệt thự khởi công trước em mà sao giờ đứng bánh vậy? chủ đầu tư hông bơm đạn nữa hay sao?

Hạng B1
25/7/10
69
1
8

Không có dữ đâu bác, bên em so với hàng của Ngô Gia Tự, Đài Lon ...đôi khi còn rẻ hơn mà. Trong khi về chất lượng + bảo hành thì vô tư đi
. Em đang up thêm một số hàng Hàn Xẻng giá rẻ bán rẻ như cho, có bác nào có nhu cầu không
. Em nghe ngta nói đồ của em mắc quen rồi, để chuyển qua bán rẻ nghe cho nó mới
.
@Bác ngủ ngày: em đang trên xưởng, nếu xong việc em chạy về kịp thì mời bác cà phê cà pháo nhá

Status
Không mở trả lời sau này.