Hạng D
28/7/08
2.285
3.718
113
Re:Em lai lang thang

DAI NGU nói:
mợ tài nói:
Ảnh của Lão Đại cứ ngồn ngộn sức sống ấy, cho dù la cảnh tĩnh cũng sôi sùng sục hơi thở đời sống. Thế này thì tâm không tĩnh nổi đâu nha lão...
...
Có tấm chộp Hoa Hậu quí bà, hạ hết HOẢ xuống mà em cũng vẫn thấy...sùng sục!!!
...

Bác Mợ tài quả là biết nhìn người!

Tập Lái
1/9/09
12
0
0

đoạn góc trái dưới cùng hơi nhoè,cái này em cũng bị mấy phát,nhìn ruộng lúa đã nhỉ.

Hạng D
28/7/08
2.285
3.718
113

trungarm nói:
đoạn góc trái dưới cùng hơi nhoè,cái này em cũng bị mấy phát,nhìn ruộng lúa đã nhỉ.

Hình như là do cành cây gần quá - gió đua đưa. Phải vậy không bác Đại Ngu ơi?

Thấy các bác chụp ham quá! Phải lên kế hoạch đu theo thôi! :D

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

viktor nói:
trungarm nói:

Hình như là do cành cây gần quá - gió đua đưa. Phải vậy không bác Đại Ngu ơi?

Thấy các bác chụp ham quá! Phải lên kế hoạch đu theo thôi! :D

Do em bắt nét ở dưới thung lũng bác ạ. Còn cành cây thì sát mặt đường nên ' DOF' nó thế ạ. Ngoài ra còn do em chộp khi xe đang di chuyển nữa... Cuối cùng là do...trình còi!!!!!

30/7/08
1.200
7
38

Lao Đại chơi ACD see và Photobucket mà được như thế thì em nể quá
Em lại lang thang
. 2 cái thứ đó I, tờ gì em cũng chẳng biết

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

BB.Aquarius nói:
Lao Đại chơi ACD see và Photobucket mà được như thế thì em nể quá
Em lại lang thang
. 2 cái thứ đó I, tờ gì em cũng chẳng biết

Chời ơi! ACD và photobucket thì...'Có cái giề ......' ( chôm câu của Đoàn Hoàng Gia)

em tiếp nha.

Cặp này cũng kiêu hãnh ko kém!
Chiến thắng!
Em lại lang thang

một gia đình người Thái bên đường.

Em lại lang thang

Rất niềm nở. ( cô vợ còn bé tí đã tay bế tay bồng)
Em lại lang thang

Đường nhỏ dần và ngày càng hiểm trở.
Em lại lang thang

Em lại lang thang

Đã vậy các 'phương tiện' ngược chiều lại lấn tuyến!
Em lại lang thang

Thấy tấm biển này, ruột gan thắt lại...
Em lại lang thang

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Cua tay áo!
Em lại lang thang

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Vòng vèo trên sườn núi.
Em lại lang thang

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53

Em lại lang thang

Cảnh dưới thung lũng.

Em lại lang thang

Về nhà.
Em lại lang thang

Đường về.

Em lại lang thang

Vườn rộng, rào thưa...
Em lại lang thang

Em lại lang thang

Nhìn tấm biển này tự dưng muốn ghé vào qwá!
Em lại lang thang

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Thấy các bác lang thang Tây bắc em hùng dũng bắt đầu tiên lên vùng Tây Bắc đầy hăm hở. Con đường 6 giờ không còn "tầu xe tấp nập" như dưới xuôi. Đường quanh co, uốn lượn, xe lên dốc, xe phải tắt điều hòa mở cửa và thưởng thức hương vị của núi rừng. Có mùi hoa, múi lá, mùi núi, múi mây và cả mùi xú uế của rừng núi...nhưng cũng thích như mùi nước hoa của ai đó bên cạnh...

[font=arial,helvetica,sans-serif]Hai bên chỉ là núi đồi còn trên đường thì người và trâu đi lại tạo dáng...[/font]
[font=arial,helvetica,sans-serif]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Đất Hòa Bình đã qua, đèo núi cao đã tới. Tầm nhìn hạn chế nên chỉ rừng và cây... Hỏi cây gì, em tịt và chỉ khẳng định: cây chuối- có mõi cây chuối...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]và cây ngô... không thấy quả. Mùa ngô đã và đang được thu hoạch, thân ngô chết dần tạo nên những mả xám trên vùng núi rừng xanh biếc. và ai đó thốt lên: Hình như ở đó có hai trái tim vàng ?[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Rủ nhau lên núi hái ngô / Chỗ nào vắng vẻ em vồ lấy anh... đấy là mấy câu thơ của các chàng tưởng bở vẫn ngâm nga...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]câu thơ đtrên chẳng qua được "dịch" từ câu thơ gốc: Rủ nhau lên núi hái chè...đúng là chuyện thời nào cũng vậy, rủ nhau lên núi không đè thì cũng vồ...lúc thì anh, lúc thì chị...và chắc có như vậy người ta mới trồng ngô và chè trên núi, chứ chả ai dại đi trồng rau muống trên núi...Và nhắc đến chè thì cúng giới thiệu luôn: đây! chè ở cao nguyên Mộc Châu tỉnh Sơn La mà tôi đã đi qua...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Cao nguyên Mộc Châu không chỉ có chè mà còn nổi tiếng là có đàn bò sữa của anh Hồ Giáo... nhưng chắc là đàn bò hôm nay đi vắng nên Mộc Châu đã bố trí một nhân vật khác đóng thế. Đó là chú trâu trắng màu.. đen đen. Chú ta đang nói với hòn đá tảng: Bao giờ cho điện chăng dây/ Thì tao với mày đi Hà Nội chơi...chú trâu này sợ Nhà máy thủy điện Sơn La chậm phát điện nên máu xuống HN là vì vậy. Liệu hồn chú em! nhìn chú mỡ lắm/ Tắm rượu chú luôn![/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Nhưng nếu chú trâu này đi HN thì để đồng ruộng này lại cho ai cày...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Chú định để cho cái thằng cha trâu đỏ này hử... thằng này thì chỉ biết có vơ vào![/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Mà nó "uống" toàn đồ uống cao cấp... Nó thường vào đây lấy xăng, dầu lại còn vơ thêm cái khoản Chè-Sữa Mộc Châu. Đúng đây là cây xăng kinh doanh đồ uống đa ngành ít thấy ở Việt Nam. Mô hình tiên tiến theo kiểu Motel của Mỹ! đến cây xăng đủ cả: ăn-ngụ-ụ-ị... chơi luôn![/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif][/font]
[font=arial,helvetica,sans-serif][/font]
[font=arial,helvetica,sans-serif]Chả biết ai sướng ai hay, chỉ có driver thì nhìn biển chỉ dẫn giao thông mà suy tư đến tệ... con đường phía trước "quành quèo" bầu trời thì báo hiệu một điều không mong đợi...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Dù rằng, bãi ngô, ruộng lúa vẫn đẹp như cao nguyên...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Dù cho cái nhà ống hai tầng đầu tiên trong rừng mận... ai đến đây vào mùa mận nở hoa thì thấy trắng cả núi đồi, vào mua quả thì thôi rồi... ướt cả bàn phím...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Những ngôi nhà bên sườn đồi, những con đường quanh co uốn lượn...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Vì vậy mới có một Cty nước ngoài đã vào đây đầu tư... cả đoàn hỏi nhau họ kinh doanh cài gì ở đây? người giỏi hỏi người sắp giỏi nhưng kết quả cuối cùng chắc nằm ở chuyến đi tiếp theo...[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Họ kinh doanh ngô chăng? ngô để làm phỏng ngô chẳng hạn?[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Hay thu mua mật ong? để làm thuốc chữa bệnh đau dạ dầy... cũng có lý vì ở đây có nhiều hoa nên dân họ nuôi nhiều ong lấy mật.[/font]
[/font]

[font=arial,helvetica,sans-serif]Đây là ong của nhà khác nhé...[/font]
[/font]