Hạng B2
19/11/12
263
36
28
Bình Thạnh, TPHCM
Undo nói:
ngoc_fanclub nói:
trước luc xét xe
mấy bác dân ra xét thì nhét cho mây chú mấy xị (nếu xe ko còn nguyên bản )
mình chủ động trước cho vui vẻ để mấy ổng cho qua,xong vụ xét xe thì viết giây hẹn thui,tốn thêm mây trăm mà khoi phải lằng nhằng
giống e nè đưa 300k còn hơn cũng tốn 300k về tháo cản sau vs bệ bước rùi xét xong đi gắn lại
Em cũng nghĩ như bác, nếu sáng nay em kẹp vài xị lúc nộp hs thì đâu đến nỗi "chạy theo năn nỉ xét xe kèm 5xị nhưng vẫn k đc", buổi chiều sau khi đã tháo baga mui và cản inox sau, e vẫn chịu mất 5xị vì sợ xxx hành đến ngày mai chắc em chết quá (nhận 5xị xxx còn nhắc khéo e, xe này đúng ra còn phải tháo cả bệ bước nữa, bà mịa xxx :D)

Hnay e chầu chực ở 282 suốt từ 9g sáng đến 17g chiều mới có được cái biển số mới gắn vào xe, oải k thể tả :(

Nói chung đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, các cụ dạy quả k sai tí nào
Thks bác chủ. Có lẽ em còn gà mờ hơn bác nữa. Đây là kinh nghiệm quý báu cho anh em học tập.
Em đọc thôi mà cũng hình dung được nỗi khổ cực của bác... và bất bình thay vì mấy "thằng" xxx (phải gọi là thắng thì mới đúng bản chất sâu mọt) quá ư là thoái hóa.. trước khi vô ngành thề thốt "phục vụ nhân dân" xong rồi thì "hành hạ nhân dân " vòi vĩnh đủ điều. Người không trị được thì trời trị mà thôi.
Ghét đối mặt với thực tế cay nghiệt này nên em quyết định vẫn cầm UQ chạy..

Hạng B2
14/11/12
106
19
18
42
Re:Em mới sang tên xong chiều nay

Cảm ơn bác. Rất chi tiết. Em đang ở chi cục thuế GV. Nghe lời bác ngồi bên kẹp 50k nhưng không đđược ưu tiên gì cả. Biết vậy để dành uống nước mía cho mát kkkk.
---------
Cập nhật: 50k có tác dụng đó các bác, chí ít là em nghĩ vậy. Em được cán bộ bảo là chắc 11h mới đến lượt (lúc đó là 8h15). Em ung dung đi ăn sáng. Lúc vào được bảo là gọi tên nãy giờ kkkk. Các bác cứ mạnh dạn :))

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/8/12
318
25
28
43
redsun nói:
Cảm ơn bác. Rất chi tiết. Em đang ở chi cục thuế GV. Nghe lời bác ngồi bên kẹp 50k nhưng không đđược ưu tiên gì cả. Biết vậy để dành uống nước mía cho mát kkkk.
Kaka, em đến chi cục thuế chiều hôm kia, lúc đó là 16g, chỉ khai xong bộ hồ sơ nộp đó, sáng hôm qua quay lại đóng tiền luôn, e k kẹp đồng nào.

chắc mệnh giá 50k của bác chưa đủ ưu tiên ??? bác k kẹp thì thôi, chứ kẹp rón rén thì uổng tiền, chắc phải gấp 4 đến 10 lần 50k thì quyền ưu tiên mới mạnh hehehe, thôi ráng chờ đi bác, sắp xong 1/2 đoạn đường roài

Hạng B2
8/3/10
119
14
18
Re:Em mới sang tên xong chiều nay

Bác chủ thớt nhiệt tình quá, thông tin bổ ích cho những người chưa chính chủ, nhân tiện đây các bác cho em hỏi thăm là xe em mua cầm UQ chạy thôi, bây giờ em muốn sang tên nhưng muốn giữ lại biển số cũ lại được không ạ ( biển cũ 4 số) ? các bác cò lái có giúp được chuyện này không ạ? Cám ơn các bác nhiều.

Hạng B2
26/8/12
318
25
28
43
aladinsaigon nói:
Undo nói:
ngoc_fanclub nói:
trước luc xét xe
mấy bác dân ra xét thì nhét cho mây chú mấy xị (nếu xe ko còn nguyên bản )
mình chủ động trước cho vui vẻ để mấy ổng cho qua,xong vụ xét xe thì viết giây hẹn thui,tốn thêm mây trăm mà khoi phải lằng nhằng
giống e nè đưa 300k còn hơn cũng tốn 300k về tháo cản sau vs bệ bước rùi xét xong đi gắn lại
Em cũng nghĩ như bác, nếu sáng nay em kẹp vài xị lúc nộp hs thì đâu đến nỗi "chạy theo năn nỉ xét xe kèm 5xị nhưng vẫn k đc", buổi chiều sau khi đã tháo baga mui và cản inox sau, e vẫn chịu mất 5xị vì sợ xxx hành đến ngày mai chắc em chết quá (nhận 5xị xxx còn nhắc khéo e, xe này đúng ra còn phải tháo cả bệ bước nữa, bà mịa xxx :D)

Hnay e chầu chực ở 282 suốt từ 9g sáng đến 17g chiều mới có được cái biển số mới gắn vào xe, oải k thể tả :(

Nói chung đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, các cụ dạy quả k sai tí nào
Thks bác chủ. Có lẽ em còn gà mờ hơn bác nữa. Đây là kinh nghiệm quý báu cho anh em học tập.
Em đọc thôi mà cũng hình dung được nỗi khổ cực của bác... và bất bình thay vì mấy "thằng" xxx (phải gọi là thắng thì mới đúng bản chất sâu mọt) quá ư là thoái hóa.. trước khi vô ngành thề thốt "phục vụ nhân dân" xong rồi thì "hành hạ nhân dân " vòi vĩnh đủ điều. Người không trị được thì trời trị mà thôi.
Ghét đối mặt với thực tế cay nghiệt này nên em quyết định vẫn cầm UQ chạy..
thanks bác đã cảm thông và chia sẻ,

em đến 282 lúc 9g, loay hoay hỏi hết người này đến người khác để điền tờ khai, nhưng vẫn thiếu một vài chỗ vì có làm bao giờ đâu, chạy ra đầu cổng, mua chai nước uống cho tỉnh táo, thì tình cờ bà bán nước gợi ý cho bả 10k, bả chỉ cho viết từ đầu chí cuối k sai chỗ nào, đúng thật.

hồ sơ em nộp hs từ 9g30, không phải bổ sung hay chỉnh sửa gì, đến 11g40 thì xxx dẫn đi xét xe, xong gặp tình huống em bị hành phía trên.

em phải chờ đến 13g để nộp hs lại từ đầu, xxx khác xét duyệt, ok đến 15g ra xét xe, xxx này ra cũng vừa tới xe chỉ "cái cản inox sau chưa tháo" rồi quay đít vào phòng, cái cản đó tháo ra chỉ chừng 1p nhưng xxx k chịu chờ, cũng xui là xe e đậu xa, xxx xét xe em cuối cùng xong quay về phòng luôn, nếu đậu gần thì em có đủ tgian tháo ra, xxx xét xe khác xong quay lại xét xe em, đây chính là lý do em khuyên các bác đậu xe càng gần phòng nộp hs càng tốt.

xxx hồi sáng thì bảo "tháo cái baga mui ra" lúc 11g40, em nộp lại hs lúc 13g, xxx hồi chiều bảo "tháo cản inox sau ra" lúc 15g, bà mịa nó, chẳng lẽ em lại phải nộp lại hồ sơ rồi chờ đến sáng mai????. Đang ngồi chán chường và thất vọng với cách hành xử của xxx, đồng thời cũng tự trách mình k kẹp tiền trước, thì khoảng 16g em thấy xxx hồi sáng dẫn 1 tốp khác ra xét xe, e cầm bộ hs lon ton chạy theo, năn nỉ xét lại xe trước giờ nghỉ trưa, k quên kẹp 5xị, lúc này mới xong nhưng xxx còn nhắc khéo "xe này đúng ra còn phải tháo vây cá và bệ bước", bà mịa xxx (xlỗi các bác cho e văng xíu vì e bực quá), nếu k có cụ Hồ thì 100% sáng hôm sau e phải bắt đầu lại từ đầu :mad: