Hạng B2
1/4/13
141
100
43
34
Re:Em mới sang tên xong chiều nay

vonam06011962 nói:
tí toét 4 nói:
Em dự tính sáng nay đi xét xe ở 282 nhưng vì xe em có gắn baga mui và cản Inox sau nên sợ xxx không xét làm mất thời gian nên em tính sẽ tháo cản sau và baga ra rồi đi xét nhưng không biết gara nào tháo giúp rồi gửi đó sau khi xét xe xong về gắn lại.Các bác nào biết chỉ giúp em , em ở Phan Xích Long , quận Phú Nhuận. Cám ơn các bác.
Bác cứ tới đó, coi con cò nào giá thấp nhất bao từ A tới Z rồi cò làm hết, từ cà số máy, sườn đến các thiếu đủ về giấy tờ.... Bác chỉ việc chờ xác nhận lần cuối thông tin V2 & bấm ngẫu nhiên biển số nếu không muốn mua theo yêu cầu là xong. Việc gì phải lòng vòng tốn $ rồi khi làm cà vẹt vẫn phải tốn y vậy chứ có thoát được đâu.
Em tự làm được nên không cần phải thuê cò . E chỉ hỏi gara nào để em vào tháo baga và cản sau rồi vào 282 xét xe . Xét xong em ra gắn lại . Vừa đúng pháp luật , không làm hư cán bộ , chi phí tự làm rẻ hơn cò. Em thấy bác chủ từ đầu đã khuyên như thế nên em thấy hợp lý và thực hiện . Cần chi phải dấm dúi , năn nỉ xxx .

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52

redsun nói:
Cảm ơn bác. Rất chi tiết. Em đang ở chi cục thuế GV. Nghe lời bác ngồi bên kẹp 50k nhưng không đđược ưu tiên gì cả. Biết vậy để dành uống nước mía cho mát kkkk.
---------
Cập nhật: 50k có tác dụng đó các bác, chí ít là em nghĩ vậy. Em được cán bộ bảo là chắc 11h mới đến lượt (lúc đó là 8h15). Em ung dung đi ăn sáng. Lúc vào được bảo là gọi tên nãy giờ kkkk. Các bác cứ mạnh dạn :))

Cũng chưa chắc đâu bác, chiều qua mình tới CCT GV lúc 3g, mà 3g30 đã đóng xong TB, không thêm xu nào :)

Hạng D
22/6/10
1.608
31.440
113

ngoc_fanclub nói:
e làm ở an sương nè,nói chung là dễ
nhưng xe bác có gắn gì thì nên gui tiền cafe trước,(luc bác dân mây a ra xet xe thì đua đai 2,3 trăm gì đó )
nôp giấy ngồi đoi thui,nêu bác điền sai gì thì ca sẽ kêu bác ghi lại
ko gì phức tạp

Chào Bác, xe mình mua tính để Bà xã đứng tên => vậy bắc buộc lúc lên An Sương sang tên phải có Bà xã đi chung hả Bác.

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48

haiautrinh nói:
ngoc_fanclub nói:
e làm ở an sương nè,nói chung là dễ
nhưng xe bác có gắn gì thì nên gui tiền cafe trước,(luc bác dân mây a ra xet xe thì đua đai 2,3 trăm gì đó )
nôp giấy ngồi đoi thui,nêu bác điền sai gì thì ca sẽ kêu bác ghi lại
ko gì phức tạp

Chào Bác, xe mình mua tính để Bà xã đứng tên => vậy bắc buộc lúc lên An Sương sang tên phải có Bà xã đi chung hả Bác.
Chủ xe không đi thì ai ký hả bác..

Hạng F
14/9/04
9.907
28.650
113
Q3

DANG PHAT nói:
Bác chủ thớt nhiệt tình quá, thông tin bổ ích cho những người chưa chính chủ, nhân tiện đây các bác cho em hỏi thăm là xe em mua cầm UQ chạy thôi, bây giờ em muốn sang tên nhưng muốn giữ lại biển số cũ lại được không ạ ( biển cũ 4 số) ? các bác cò lái có giúp được chuyện này không ạ? Cám ơn các bác nhiều.

Kg làm dc đâu bác ơi

Hạng D
24/11/10
1.050
10
38

vonam06011962 nói:
tí toét 4 nói:
Em dự tính sáng nay đi xét xe ở 282 nhưng vì xe em có gắn baga mui và cản Inox sau nên sợ xxx không xét làm mất thời gian nên em tính sẽ tháo cản sau và baga ra rồi đi xét nhưng không biết gara nào tháo giúp rồi gửi đó sau khi xét xe xong về gắn lại.Các bác nào biết chỉ giúp em , em ở Phan Xích Long , quận Phú Nhuận. Cám ơn các bác.
Bác cứ tới đó, coi con cò nào giá thấp nhất bao từ A tới Z rồi cò làm hết, từ cà số máy, sườn đến các thiếu đủ về giấy tờ.... Bác chỉ việc chờ xác nhận lần cuối thông tin V2 & bấm ngẫu nhiên biển số nếu không muốn mua theo yêu cầu là xong. Việc gì phải lòng vòng tốn $ rồi khi làm cà vẹt vẫn phải tốn y vậy chứ có thoát được đâu.

Bác này nói chuyện như là cò vậy...
Thớt này dành cho các bác, mợ muốn trải nghiệm làm giấy tờ xe mà

Hạng C
24/6/10
509
3.699
93

Tôi cũng mới làm xong thủ tục sang tên xe, công chứng HĐ, nộp trước bạ Bình Thạnh và đăng ký lấy biển số trong buổi sáng thứ bảy. Hôm nay lên lấy cà vẹt mới. Cà vẹt có thêm mỗi 1 dòng cỡ lốp thui mà làm to hơn mẫu cũ, giờ không biết nhét vào ví nào cho vừa, nghe nói giấy đăng kiểm mới cũng to tổ bố như vậy. Éo mịa, cải tiến gì mà bằng lái thu nhỏ còn giấy khác lại to ra như thế chứ.

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45

thời buổi giờ dính đến chính quyền chỗ nào cũng có tiêu cực, hối lộ các bác nhỉ
Cậu tui trước đi bộ đội mấy chục năm về nói " thời gian trước dân ở đâu mà thấy vài chú mặc quân phục, cảnh phục là coi như an tâm. Còn giờ đi đâu mà thấy mấy chú thì coi liệu đường mà trốn đi trước chứ ko thôi là thấy mẹ " =)).

Nói chung công an nhân dân giờ mất niềm tin nơi công chúng.

Hạng B2
26/8/12
318
25
28
43

shark_sg nói:
Tôi cũng mới làm xong thủ tục sang tên xe, công chứng HĐ, nộp trước bạ Bình Thạnh và đăng ký lấy biển số trong buổi sáng thứ bảy. Hôm nay lên lấy cà vẹt mới. Cà vẹt có thêm mỗi 1 dòng cỡ lốp thui mà làm to hơn mẫu cũ, giờ không biết nhét vào ví nào cho vừa, nghe nói giấy đăng kiểm mới cũng to tổ bố như vậy. Éo mịa, cải tiến gì mà bằng lái thu nhỏ còn giấy khác lại to ra như thế chứ.
Bằng lái hiện tại cứng hơn nhưng to hơn ATM, khó nhét vào bóp, chán vãi "cải tiến" của các anh