Hạng B2
1/3/06
128
0
0
RE: Em mới độ xong vợ hai...Xin các bác ý kiến.

chúc mừng bác Calvin có con xe ngon, niềm mơ ước của em đây, con này máy V6 3.0 lại còn cupe chắc chạy điên cuồng lắm. Em nghe nói xe Honda ăn rất ít xăng bác cho hỏi xe của bác nếu đi bình thường đường bên chỗ bác thì hết nhiêu xăng. Bạn em chạy con Nissan Maxima QX đời 2005 máy 2.0 V6 AT mà chạy trong thành phố hết 18,6 lit ( computer đo ) cũng thỉnh thoảng tắc đường, đi tầm 40 km/1 ngày. Ra hãng thì nó bảo bình thường ( hehe choáng luôn ). Còn nữa con của bác ko biết khoang máy có bị kín không ( vì 6 máy ) nhiều con V6 hay V8 máy to quá kín hết khoang, mỗi lần thay đồ hỏng lặt vặt phải tháo bung cả máy ra. Thợ nó tính tiền công nghẹt thở luôn ( bên Châu Âu ), em nhớ có lần thay 1 cái gioăng cao su ở chỗ từ máy thoát khí thải ra ống xả ( em chẳng biết gọi đúng là gì ) mua cái gioăng hết 2 USD còn công thay là 180 USD :mad:. Bác chụp được hình máy thì show cho anh em xem nha. Thanks bác.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hạng B2
10/8/06
244
57
28
33
google.com.vn

em thấy body cần có nhiều khe gió với đuôi cá thì nâng cao hơn

Hạng B2
1/3/06
128
0
0

Em thấy độ xe có nhiều trường phái lắm. Dân độ chuyên nghiệp để đi đua thì nó độ máy dữ dằn luôn. Độ kiểu hình thức để lòe thiên hạ thì rất hoa lá cành, đề can nhằng nhịt vành mạ crôm bóng, ...trông rất hầm hố. Có người thì đơn giản hơn chỉ vì đam mê sự mới mẻ và thích xe của mình phải có phần tâm huyết sáng tạo của mình. Hay có người thích xe lịch sự nhưng vẫn mang dáng dấp thể thao khỏe mạnh ví dụ như bác CAN đây phải không ạ.... Cho nên em nghĩ độ thế nào thì trước tiên phải biết mình sẽ theo trường phái nào để đo nong mà độ. Riêng cá nhân em thích phong cách con Accord này, rất khỏe mạnh nhưng vẫn lịch sự.;)

Hạng B2
6/4/05
458
0
16
ON. CANADA

To bác PhamHuy : Xe của em tiêu hao nhiên liệu tầm khoảng 12lít/100km.....Xe em 6 máy nhưng kẹt cái AT nên tốn xăng cũng nhiều.Khoang máy của xe em thì rộng rãi lắm bác...để cuối tuần em làm vài shot rồi pot lên cho bác coi nhá. Về phần thay lặt vặt chỉ khi nào hỏng hóc nặng thì em đành chấp nhận cho tui thợ nó hớt đầu, tiền công mắc quá nhiều khi di thay nhớt cũng phát nản...Còn đa số em tự mày mò trên mạng hoặc hỏi bạn bè rồi về nhà tự xử...Chủ yếu là mình có đủ đồ nghề để làm không thôi. Còn về phần độ xe...Em đồng ý quan điểm của bác Phamhuy. Có nhiều sở trường độ, quan trọng sau khi độ mả mỉnh ưng ý là được...Em thì em thích vợ hai nhìn khỏe mà không mất phần sang trọng...Theo em thì sở trường độ xe của em gồm 4 thứ :
1.You want your car LOOKS FAST : xe của mình như xe đua, nhìn mạnh mẽ, dáng vóc thể thao.
2.You want your car LOOKS NICE : Xe của mình nhìn đẹp như hằng nga :D ( đẹp đẻ nhưng không kém phần sang trọng)
3.You want your car GO FAST : Phần này thì chủ yếu về máy móc rồi (Air Intake system, SuperCharger, Turborcharger
4.You want your car SOUND FAST : am thanh của xe...không bao gồm âm thanh. (Exhaust system, midpipe + catalyc converter + highflow cat back + header....)

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

Trích đoạn: calvinlinhtran

To bác PhamHuy : Xe của em tiêu hao nhiên liệu tầm khoảng 24 lít/40km.....

iem có nhìn nhầm ko [:eek:][&:]

Hạng C
1/2/05
683
127
43

co 3.0 ma het 24l/40km, bo tay, sap bang bugaty roi do

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Bác này đùa đấy à? 24lit/40km = 6 galon/ 25 miles = 4 miles/galon. Xe bác ăn xăng bằng 3 con hummer. Bác xem lại đơn vị quy đổi của bác đi.

Hạng B1
4/10/05
51
0
0
53

Trích đoạn: 318ti

Bác này đùa đấy à? 24lit/40km = 6 galon/ 25 miles = 4 miles/galon. Xe bác ăn xăng bằng 3 con hummer. Bác xem lại đơn vị quy đổi của bác đi.
:D:D:D Bác Bim phân tích hay ghê. Tui chạy em MDX mà 13MPG còn xót ruột huống hồ xe của bác gì đấy[8D]