Thảo Luận Chung em ngu quá các bác ạ

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam
RE: em ngu quá các bác ạ

Chia sẻ với bác, lúc bị gọi lại, mình làm sao mà chắc chắn mình đúng được (trừ khi mình đề phòng trước). Bực hộ bác một chút nhé!

lhk
Hạng B1
18/2/08
60
0
6

Cám ơn các bác đã cho mức giá phạt. Hôm qua tôi bị xxx phạt vì lý do vượt đèn đỏ. xxx cứ nhất định nói khi đèn đỏ thì mình cón cách xa vạch dừng 1 khúc. Rõ ràng là mình kô vượt đèn đỏ vì lúc tới vạch dừng thì đèn còn xanh nhưng kô qua khỏi được giao lộ vì đường quá đông. Bực mình quá kô thèm cãi nữa và xxx nói là ghi lỗi nhẹ phạt vài chục ngàn "kô chấp hành hiêu lệnh vạch lái đường" (chữ viết đọc kô rõ lắm). Kô lẽ là xxx thì muốn phạt là cứ phạt sao!!!

Hạng B1
16/3/08
72
1
8
34

Các bác cho em hỏi chút : "Dưới tốc độ tối thiểu" là sao ạ?

Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Trích đoạn: aping

Em vừa từ HN về HP, tầm hơn 23h qua đoạn Phú Thái chạy đúng tốc độ 50km/h theo biển báo nhưng vẫn bị 1 dàn xxx ra tuýt lại. Bụng bảo dạ mình đã chạy đúng tốc độ quy định nhưng khi nghe xxx thông báo rõ to trên bộ đàm, nguyên văn "xe biển số ABC tốc độ 58 km/h, ảnh rất rõ nét" thì hơi bán tín bán nghi. Đã định bụng cãi đến cùng nhưng ngu thế nào lại dạ vâng cho em xin.
Chú xxx tuyên bố mức từ 500k đến 800k, em rút 300k còn bảo không giải quyết. Kỳ kèo mãi thì cũng cầm. Em vừa chạy về mà vừa nghĩ mình ngu quá. Rõ ràng chạy 50, chẳng lẽ đồng hồ mình sai hay máy bắn sai thì không biết cách nào mà cãi. Với lại vượt dưới 10km/h thì láng máng là mức phạt cũng thấp thôi.
Về nhà cất xe là online ngay, mở nghị định 146 ra thì chạy quá tốc độ quy định từ 05km/h đến dưới 10km/h mức phạt là từ 200k đến 400k. Thế mà nghe mức phạt từ 500k đến 800k cũng tin. Khốn nạn thật.
Còn nữa là xxx bảo ảnh rất rõ nét, liệu đêm như thế, máy bắn có chụp được rõ biển không nữa.

Chỉ là một bài học thôi bác, bực tức làm gì cho mệt. Biết đâu đây là cơ hội để bác biết thêm về 146.

Dù sao cũng chia buồn với bác.

Hạng B2
12/7/08
319
6
0

"Con ơi nhớ lấy câu này...." người xưa chẳng nói trước là gì ?

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
231
63
55

quê em 51km/h là tụi xxx quất rồi làm gì đến 55km , hình như máy soi còn khấu hao nhiều nên bắn lung tung giống như mấy Bác đi soi cá xài xiệc điện phải tận diệt vì mình không bắt tụi khác bắt cũng vậy . hehe :mad:

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Trích đoạn: PhuCamry

Các bác cho em hỏi chút : "Dưới tốc độ tối thiểu" là sao ạ?
Ví dụ trên xa lộ quy định tốc độ tối thiểu phải đạt là 100km/h, nếu bác chạy thấp hơn thì bị phạt.