Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Re:Em nhờ các bác tư vấn mua máy nước nóng NLMT.

Em cám ơn các bác đã tư vấn. Dạo 1 vòng thì hãng nào cũng như nhau , đều là linh kiện China.Cuối cùng em chọn Megasun 150l. Lý do là vì nó hạ được chiều cao từ đỉnh bình xuống chân bình từ 130cm -> 110 cm. Nếu có hãng nào xuống được 80 cm thì em quất luôn.:D

Hạng D
5/5/07
1.358
15.154
113

orderchung.com nói:
mỗi tội TADT không bao công lắp đặt đường ống, nghĩa là bán máy cho bác, giới thiệu nhân viên làm ngoài để đi ống cho bác( bác có thể tự mua ống hoặc nv đó đem đến), công >500k

Bao công bác ạ, ghét mỗi cái sau đó bồn nước nhà em bị lốc giật đổ vào cái máy năng lượng, vỡ mất 9 ống. TAĐT báo 9 ống + cái máng dưới 2,8tr, em gọi thợ ngoài lắp 1,5tr y chang

Hạng C
4/8/12
708
11.154
93

hiep luc nói:
orderchung.com nói:
mỗi tội TADT không bao công lắp đặt đường ống, nghĩa là bán máy cho bác, giới thiệu nhân viên làm ngoài để đi ống cho bác( bác có thể tự mua ống hoặc nv đó đem đến), công >500k

Bao công bác ạ, ghét mỗi cái sau đó bồn nước nhà em bị lốc giật đổ vào cái máy năng lượng, vỡ mất 9 ống. TAĐT báo 9 ống + cái máng dưới 2,8tr, em gọi thợ ngoài lắp 1,5tr y chang
kỳ dậy ta, đợt trước em mua TADT bên Lý Thường Kiệt, thằng thợ nó giới thiệu chém mình 500k:cool:

Tập Lái
6/6/12
6
1
0

sẵn vụ này cho em hỏi: khi xài nước nóng NLMT, mỗi lần phải xả ra cả xô nước lạnh thì mới đến nước nóng, có cách nào khắc phục không ạh

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

airship nói:
sẵn vụ này cho em hỏi: khi xài nước nóng NLMT, mỗi lần phải xả ra cả xô nước lạnh thì mới đến nước nóng, có cách nào khắc phục không ạh
Không khắc phục được đâu Bác, tại cái máy cách vòi lấy nước xa quá nên nước trong ống từ máy đến vòi nó nguội. Bác phải xả hết rồi mới tới nước nóng được.

Hạng C
4/8/12
708
11.154
93

tonngocnghia nói:
airship nói:
Không khắc phục được đâu Bác, tại cái máy cách vòi lấy nước xa quá nên nước trong ống từ máy đến vòi nó nguội. Bác phải xả hết rồi mới tới nước nóng được.
cách hạn chế duy nhất là đi ống nhỏ thôi, nếu nhà không thường xuyên dùng nước nóng cùng lúc, mà như tắm chẳng hạn, tỉ lệ vòi nó pha khoảng 5~7 lạnh 1 nóng, xài ống chính 19 luôn, các bác cửa hàng hay tv ống lớn lắm, bán cho có tiền

Status
Không mở trả lời sau này.