Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: em test đèn và độ dày vỏ xe santaFE

dù sao cũng xin chia buồn với bác Chevol vì vợ 2 mất gin và chúc mừng bác đã tai qua nạn khỏi.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Ôi ... công nghệ hiện đại thì vợ nào mất gin mà chả làm lại được !!! Lo giề !!! :):D:D

Nhiều khi cứ xác định là trầy trụa là chuyện nhỏ, bể mông cũng chả sao , nát đèn cũng ... phình phường phôi ... :):D Cứ thế cho nhẹ cái đầu các bác ơi !
Chịu khó đóng xiền phì cho BH ... rùi thì mất tý thời gian đưa vợ 2 vào thẩm mỹ viện ... ra lại mới cóng y như ... gái gin "keng xà beng" !!! :):D

Chiện vui buồn thì ... cũng là tý tâm sự với ae OS cho bớt lăn tăn và trôi cái cục tức lúc vợ 2 bị dính chưởng . Thế thôi . Các bác đồng ý với em đê !!!!

:):):)

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Trích đoạn: chevol

Chào các bác cai vụ test xe, là nỗi đau chôn kín của em đó ạ! Sự việc như thế này, hôm qua em đang từ ngã tư Thủ Đức hướng về Q9 dường thì đông đang di chậm, bất thình lình từ trong đường cắt ngang nhò xuất hiện một em xe máy wave với hai em gái nhò tuổi teen từ trong phóng ra đột ngột cắt mặt xe em ,phản xạ tự nhiện em phai đạp thắng dừng lại ( chứ nếu không là hốt gọn hai em lên lề rổ!) , thế là xe máy phía trước thoát nạn chạy mất , em nghe cái rầm từ phía sau bên phải dội vào xe em, em vội vả dừng xe lai và mờ cửa bước xuống thì thấy 3 em xe máy ủi vào phía sau xe em đang hấp tấp rút xe tháo chạy vào đường cắt ngang nhỏ bên đường mất tiêu. Em tấp xe vào lề kiểm tra , thì ôi thôi mât jin con vơ hai , còn lòng tái tê đến tận tim cang!!! ( mịa nó xe mình cưng như trứng hứng như hoa mà trông tan nát đến nao lòng!) em đứng chon chân một chỗ mà nhìn con xe hơn 10 phut , mới gọi đthoại báo bảo hỉem và tự nhủ lòng cũng còn may : nếu mà hốt xe máy phía trứơc , thì giờ này chạy lo bệnh viện và giải trình công an thêm nhiều phiển phức có khi khỏi ăn Tết luôn và cũng còn hên dàn đèn chưa bị nát (tư động viên!) . Nhiểu lúc tai nạn giao thong xảy ra chỉ trong tích tắc do chạy ẩu rất nguy hiểm nhất là đối với xe máy. Hôm nay, với kỹ thuật hiện đại công nghệ tuôt xe , nên con vợ hai em đã trở lại nét quyến rủ như ngày nào và được gắn thêm số đồ chơi mới trông càng long lanh hơn! Thôi của đi thay người các bác ạ , còn ngồi viết cho các bác là hạnh phúc lắm rồi
Đôi dòng tâm sự cùng các bác, ngôn ngữ thiên về văn nói nhiều qúa nên hơi lộn xôn các bác bỏ qúa nhế.

Đi đường SG và đường HN thì không bị mới là lạ Bác ạ! Vấn đề ở chỗ ai bị trước ai bị sau thôi!:D:D:D
Mừng bác còn nguyên bộ đèn sau!
3 ly chia buồn với Bác!

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Trích đoạn: sonicR

em ép chú xe gắn máy đấy lại nhưng bác ý già rùi, nói năng run rẩy, xe thì chở toàn hành` với tỏi thì iem bắt đền làm sao được, lại để cho bác ý đi thôi.

Pác siêu thật, chứ cho em ép 2B chắc em chả làm được đâu ạ. Chẳng may pác 2B ấy lại làm cho thêm phát nữa thì chít, Ở HN phải chấp nhận sống chung với lũ thôi các pác nhỉ???

Hạng C
20/11/07
529
0
16

Chia buồn cùng Bác Chevol....... Thôi thì "trong rủi có may" Bác à.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Trích đoạn: sonicR
Có gì mà phải buồn với những cái lặt vặt thế này các bác ơi!
...
Cứ coi như là muỗi đi, rồi chúng ta lại mang ra bảo hiểm làm thôi:D.
Đồng ý với bác... em cũng cứ đi thoải mái... lúc trước xe cũ, cứ để lâu lâu dính nhiều thấy khó nhìn quá lại cho vô thẩm mĩ viện, vài hôm sau là láng lẩy thôi. Lăn tăn làm gì khi ta khó mà tránh khỏi việc đụng chạm, hơn nữa mình có bảo hiểm lo mà :D

Hạng C
20/11/07
529
0
16

@Bác Chevol: vậy là lần sau off Bác kể lại cải vụ này để AE có thêm kinh nghiệm nhé. và đặc biệt là cái vụ "bảo hiểm" phục vụ TÉT SF nữa.;):)

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Em mới cafe với bác Chevol và bác Hunguyen123 xong, xe bác Chevol trở lại long lanh như lúc mới về nhà chồng rồi, chẳng khác gì xe mới cả bác ạ. Em Cà Rem của em đậu cạnh 2 chàng SF của 2 bác ấy, tự nhiên thấy xe mình duyên dáng, quyến rũ đến lạ lùng [8D]

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: chevol

Chào các bác cai vụ test xe, là nỗi đau chôn kín của em đó ạ! Sự việc như thế này, hôm qua em đang từ ngã tư Thủ Đức hướng về Q9 dường thì đông đang di chậm, bất thình lình từ trong đường cắt ngang nhò xuất hiện một em xe máy wave với hai em gái nhò tuổi teen từ trong phóng ra đột ngột cắt mặt xe em ,phản xạ tự nhiện em phai đạp thắng dừng lại ( chứ nếu không là hốt gọn hai em lên lề rổ!) , thế là xe máy phía trước thoát nạn chạy mất , em nghe cái rầm từ phía sau bên phải dội vào xe em, em vội vả dừng xe lai và mờ cửa bước xuống thì thấy 3 em xe máy ủi vào phía sau xe em đang hấp tấp rút xe tháo chạy vào đường cắt ngang nhỏ bên đường mất tiêu. Em tấp xe vào lề kiểm tra , thì ôi thôi mât jin con vơ hai , còn lòng tái tê đến tận tim cang!!! ( mịa nó xe mình cưng như trứng hứng như hoa mà trông tan nát đến nao lòng!) em đứng chon chân một chỗ mà nhìn con xe hơn 10 phut , mới gọi đthoại báo bảo hỉem và tự nhủ lòng cũng còn may : nếu mà hốt xe máy phía trứơc , thì giờ này chạy lo bệnh viện và giải trình công an thêm nhiều phiển phức có khi khỏi ăn Tết luôn và cũng còn hên dàn đèn chưa bị nát (tư động viên!) . Nhiểu lúc tai nạn giao thong xảy ra chỉ trong tích tắc do chạy ẩu rất nguy hiểm nhất là đối với xe máy. Hôm nay, với kỹ thuật hiện đại công nghệ tuôt xe , nên con vợ hai em đã trở lại nét quyến rủ như ngày nào và được gắn thêm số đồ chơi mới trông càng long lanh hơn! Thôi của đi thay người các bác ạ , còn ngồi viết cho các bác là hạnh phúc lắm rồi
Đôi dòng tâm sự cùng các bác, ngôn ngữ thiên về văn nói nhiều qúa nên hơi lộn xôn các bác bỏ qúa nhế.

oài, bác thế là còn may chán:
mịa, hôm ông cậu em lấy xe về quê chơi, em ngồi sau,xe rẽ vào cổng ks rồi, dừng lại rồi, chuẩn bị mở cửa thì RẦM, em lao sang cửa bên trái rồi chạy vòng sang bên phải, thấy cửa xe lõm 1 khoảng lớn, bay cái nẹp body bên phải, xước bét nhè cánh sau bên phải. 2 thàng đi wave anpha nằm ra đó ăn vạ... xyz tới chiều hôm sau mới đc lấy xe về: mất 5tr cho CÁ để ko bị thủ tục "giữ xe lại điều cha" U_U

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Đươc các bác chia sẽ em thấy vui, em xin kể nốt đoạn cuối test xe STFE : trước khi mua bảo hiểm em đã chọn sẵn gara để bảo dưỡng và sữa chữa xe ( cái này cũng là một kinh nghiệm mua khi mua bảo hiểm các bác ạ) chỗ gara của này là service sữa chữa và đại lý kinh doanh ôto Mitsubishi AMC thuôc loại lớn của TPHCM. Khi dem xe vào gara thì có một vài em nằm chờ JOLIE, GRANDIS, PAJRO nằm chờ sữa chữa, lúc này em mới nhờ AE thợ đ6ng so sánh dàn đông sắt xi xe STFE so với PAJERO và GRANDIS ( vì xe này được cho dàn đồng thuôc loại cưng đối với xe SX VN) thì dàn sắt xi xe em được cho là dày và cứng hơn ( lúc này em mới nhớ lại là lúc bị đụng ủi từ phía sau em nghe tiếng động va chạm rất mạnh mà chỉ bị móp như thế chứng tỏ dàn đồng sắt xi xe mình tốt thật ).Lúc làm xe em cứ sợ tháo tung dàn nhưa nội thất phía sau xe , xả mối hàn sắt để tháo miếng bi mốp ra để gia công( vì nó là sắt xi đắp thêm ngoài thân xe) thì xót xe lắm ! đồng thời độ bền các mối nối bị giảm đáng kể , em đứng bên cạnh động viên chú thợ làm đồng tìm cách nào nhẹ nhàng mà không phải tháo đồ trong xe ( có thưởng ). May quá chỉ tháo miếng nắp chụp nhựa che bên trong có thiết kế sẵn của đèn sau , và tiến hành tháo đèn sau , làm đồng nguội bằng cách vỗ từ từ vào chõ móp thật nhẹ, tinh tế và phục hồi hiện trạng ban đầu ( dĩ nhiên là còn dấu vết gõ rồi ) rồi chuyển sang sơn lại thế là xong. Thưa các bác vì lo cho con vợ hai yêu qúy , em phải bỏ một ngày bám sát hiện trường làm xe tại gara để giám sát việc sữa chữa xe rất mệt cuối cùng được đền bù dứt điểm xong trong một ngày ( chứ không thì xe phải chờ đến lượt sữa chữa là hai ba ngày nằm tại gara ). Vì quá quan tâm đến con xe của em , nên em kể hơi dài dòng các bác thong cảm nhé!
À ! còn chuyện bảo hiêm nữa , không phải đơn giản là khi đã mua bảo hiêm rồi thì an tâm khi bị tai nạn , gọi đthoại báo rồi chờ sừa chữa là xong đâu.Vì những qui định về được bảo hiểm rất chặt chẻ và hạn chế thiệt hại về bên BH , do vây rất nhiêu khê , phải lý lẽ và ” khôn khéo” lắm khi làm việc với BH. Nhiều xe bị tai nạn nằm trong gara cả 6 tháng trời mà chưa dược sùa chữa mặc dù đã mua BH , mời cả luật sư tư vấn và “tham chiến “ cũng không xong. Đây cũng là một kinh nghiệm về BH , có thời gian em sẽ kể tiếp cung cấp thêm kinh nghiệm phục vụ các bác .Chào các bác