chuyện là chiều qua em đi giao hàng chạy từ đường Nguyễn Thái Bình quẹo trái ra đường Trường chinh thì bị xxx thổi vào phạt em với lỗi là chuyển hướng mà không bật đèn báo tín hiệu, rẽ trái cùng lúc với em là 1 xe 2 bánh của 1 chú mặc quân phục công an, em thấy xxx đứng thường ở khu vực đó nên cũng cố tình cho xe rẽ trái sao cho xe mình ra lan ngoài để cho xe chú công an chạy phía trong gần xxx hơn vì 2 xe đều không có bật đèn báo hiệu :D , mịa vậy mà cũng bị xxx lòn lách chạy ra lan ngoài ngoắc em vào :(, em cũng đồng ý là lỗi của em nhưng em không phải quên bật vì cái công tắc đèn xi nhan của em mới vừa bị hư, sau đây là đoạn đối thoại của em và xxx :
xxx : anh quẹo trái không xi nhan, cho kiểm tra giấy tờ....
em : anh thông cảm dùm vì công tắc đèn của tôi nó hư chứ không phải quên bật vì thông thường tôi rất để ý chuyện này
xxx : công tắc đèn bị hư sao anh không dùng tay làm tín hiệu
em : tôi nghĩ chạy 1 tay nguy hiểm và có thể bị phạt nên tôi không làm vậy
xxx : với lỗi chuyển hướng không có đèn báo hiệu thì mức phạt là 300k còn đèn hư mà không sửa thì bị phạt 800k..

- trong luật có điều khoản nào phạt đúng vậy không mấy bác ? nếu đúng thì thôi còn nếu không có mà phán bừa khi người dân không rõ luật thì chiều nay em sẽ tìm xxx đó hỏi cho ra lẽ ?

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
NĐ71:

1. Sửa đổi, bổ sung Điều 8 như sau:

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm i Khoản 4 Điều này;

4. Sửa đổi, bổ sung Điều 19 như sau:
“Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó);
3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
b) Hệ thống chuyển hướng của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật;

fourwheel nói:
NĐ71:

1. Sửa đổi, bổ sung Điều 8 như sau:

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm i Khoản 4 Điều này;

4. Sửa đổi, bổ sung Điều 19 như sau:Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó);
3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
b) Hệ thống chuyển hướng của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật;
em đi 2 bánh thì cũng áp dụng như ô tô luôn hả bác ?
Hệ thống chuyển hướng[/i] của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật bị hư thì có bị qui vào lỗi này không ?

Hạng B2
20/5/13
159
22
18
43
Sao bác không hỏi XXX về anh mặc quân phục công an quẹo không có tín hiệu như bác??!?

Tập Lái
9/5/13
18
11
3
Bác cứ nói là vừa hư và đang trên đường đi sửa là ok. Lần trước em bị bắt về lỗi ko có đèn cũng vậy

Hạng D
4/10/12
2.191
3.604
113
xxx muốn ăn đặc sản Cà Mau của bác mà bác cứ lằng nhằng! Sorry em dọt!

Hạng C
18/1/11
618
10
18
Bác chủ sai rồi thì hoặc nhận bb đi đóng phạt hoặc cưa đôi, việc gì mà lăng tăng.
Còn câu hỏi cắt cớ của Bác: em hỏi Bác là Bác đi câu cá thì bắt hết cá không mà lại hỏi