onggiahoclai nói:
Bác chủ sai rồi thì hoặc nhận bb đi đóng phạt hoặc cưa đôi, việc gì mà lăng tăng.
Còn câu hỏi cắt cớ của Bác: em hỏi Bác là Bác đi câu cá thì bắt hết cá không mà lại hỏi
em lăn tăn là câu trả lời đèn hư mà không sửa thì phạt 800k kìa chứ em vẫn nhận biên bản mà, không cưa kéo gì cả.
Còn vụ câu hỏi thì cả đám mà chỉ bắt 1 mình mình thì thử hỏi gặp trường hợp của bác thì trong đầu bác có suy nghĩ như em không ? :)

Hạng B2
17/9/10
404
37
28
Đặc sản Cà Mau nói:
saigontoyota nói:
cuoi cung bac chu lam gi? het bao nhieu?
dạ em nhận biên bản và chấp nhận đóng 300k chứ không cưa kéo gì hết ạ
Quyết không làm hư cán bộ , bác thật là

Hạng D
14/8/11
4.204
89.934
113
Cookynguyen nói:
Sao bác không hỏi XXX về anh mặc quân phục công an quẹo không có tín hiệu như bác??!?

Vụ này đã quy định cụ thể trong luật rồi!!! Cụ bị phạt là đúng!! Trong luật thì không thể lấy một hành động sai luật để bào chữa cho một hành động sai luật khác!!!
Quan điểm rei6ng của nhà cháu là nếu sai thì nộp phạt, lấy biên lai... lần sau rút kinh nghiệm!!

Hạng D
10/9/08
2.884
6.149
113
fourwheel nói:
NĐ71:
4. Sửa đổi, bổ sung Điều 19 như sau:“ Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông.
3. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
b) Hệ thống chuyển hướng của xe không đúng tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật;
Cái này dành cho 4B, còn 2B thì có điều khoản nào không nhỉ?