Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
RE: em xe cùi, mới nhận các bác ợ...

Trích đoạn: ph_h

He he, em cảm ơn các bác nhiều. Chắc em sướng quá nên không để ý, có bác Hải và bác Tuonglam confirm lại rùi.
Bác Tuonglam cho em hỏi, xe bác có bọc lại ghế da không ạ, vả lại không biết nếu xe thay nhớt thay ở garage ngoài không biết sao không bác nhỉ, cần thay dầu của Trường Hải, hay thay dầu gì cũng được à bác. Vì xe ở trong Vinh, nếu ra HN thay thì mất nhiều thời gian qua bác à.
Bác nên liên lạc chính hãng hỏi về vấn đề này. Vì liên can đến bảo hành.

Em có ông bạn đi xe Mer Printer ở ngòai tỉnh ông này cũng khá rành về xe nên thay nhớt ngòai đường ( đúng cấp độ nhớt luôn nhé ) thời gian sau có vấn đề về động cơ mọi người nhìn nhận chắc được bảo hành nhưng sau khi phát hiện không thay nhớt tại hãng nên đã bị từ chối bảo hành.

Tập Lái
15/4/07
13
0
0

Bác Tuonglam cho em hỏi, xe bác có bọc lại ghế da không ạ
toi thi chua boc lai ghe da vi chua thay can thiet lam. Neu bac muon boc thi bac mat them 10tr nua la ngon ngay thoi

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Cảm ơn bác Khôi, vấn đề nghiêm trọng bác nhỉ. Để em nói mâm gọi hỏi về vấn đề này.
Xe nàh em hôm mua xong bọc lại luôn rùi bác à. Vì lõ may đổ nuớc ko sạch lên nỉ thì để mùi lắm. Hôm xe bọc lại da Anh, trong ngon hẳn bác à.

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Chiều nay em có qua Trường Hải hỏi xem bao giờ thì được rước vợ 2 về nhà. Hợp đồng của em là cưới trong tháng 7. Nhà gái nói là vợ 2 sắp cưới của em đang trên đường từ Nam ra Hà nội. Chắc cuối tuần về đến nơi. Nhưng giấy tờ để đăng ký kết hôn thì chắc phải 1 tuần sau mới có. Em thấy mấy em CR máy xăng AT chân ngắn để ở sân chuẩn bị lên sàn catwalk Autotech tại Cung văn hóa Hà nội từ 22Jun. Nhà gái lăng xê cô dâu là có thêm Radio Cassette CD/MP3 và ốp cửa là giả da (trước đây là nỉ). Em nhìn bộ CD/MP3 theo xe cũng ngon các bác ạ. Âm thanh tốt (với người mà nốt nhạc bẻ đôi không gãy như em).

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Em cũng hỏi TH về ABS thì họ mở lắp máy và chỉ bộ phận phía dưới hộp dầu trợ lực lái. Em thấy có ghi chữ ABS, một số chữ nữa nhưng nhỏ quá và cong cong như con giun chết ngạt nên em không biết là gì. Tạm tin là như vậy. Em không có chuyên môn về 4B nên chưa biết kiểm tra thế nào. Bác nào có cao kiến thì chỉ cho em và các bác chưa biết khác với nhé. Đa tạ, đa tạ

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: ph_h

Cảm ơn bác Khôi, vấn đề nghiêm trọng bác nhỉ. Để em nói mâm gọi hỏi về vấn đề này.
Xe nàh em hôm mua xong bọc lại luôn rùi bác à. Vì lõ may đổ nuớc ko sạch lên nỉ thì để mùi lắm. Hôm xe bọc lại da Anh, trong ngon hẳn bác à.
Da Conoly gì đó của Thành ( Sài gòn Part...gì đó ) à ??

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: dmkienvna

Em cũng hỏi TH về ABS thì họ mở lắp máy và chỉ bộ phận phía dưới hộp dầu trợ lực lái. Em thấy có ghi chữ ABS, một số chữ nữa nhưng nhỏ quá và cong cong như con giun chết ngạt nên em không biết là gì. Tạm tin là như vậy. Em không có chuyên môn về 4B nên chưa biết kiểm tra thế nào. Bác nào có cao kiến thì chỉ cho em và các bác chưa biết khác với nhé. Đa tạ, đa tạ
Xe đó có ABS mà bác lăn tăng làm gì. Em có xem qua hôm 16/6 tại Dinh rồi.
Mà bác rước bác gái uống dầu hay xăng vậy ?

Hạng B1
31/3/06
64
0
0

Mua xe KIA của Trường Hải - thì chế độ bảo dưỡng thế nào vậy các bác? TH có đầy đủ máy móc để test ko?

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Chúc mừng bác Kien nhé, chắc bác sốt ruột lắm rùi bác nhỉ. Giá chung kết em nó bao nhiêu vậy bác, thêm đầu CD hình như tăng mỗi xe thêm 200$ thì phải, vì hôm em nghe sale nói vậy.
Hôm em đi bọc xe chỗ đường bưởi, họ đem ra mấy loại: giả da, da sin, vơi da anh. Rờ thấy da anh xịn nhất nên lắp thui bác à. Về giá em cũng yên tâm vì em hỏi chỗ rồng đỏ, với một nơi nữa kô nhớ tên thì chỗ đó đều cao hơn 2-->3 triệu bác à.
Bác zuize yên tâm. Nếu bác trong Nam còn đỡ bị hành, chứ ở ngoài Bắc mua được cái xe of TH bị hành lên hành xuống bác à...:mad:

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Em cưới CR diesel MT các bác ạ. Xăng dầu Việt nam hơi mất vệ sinh - giống như thực phẩm khác ở Việt nam thôi. Phải chăm sóc cẩn thận hệ tiêu hóa của vợ 2 vậy. Em nó mà bị Tào Tháo đuổi thì ông chồng cũng đứt hơi. Em mua ở TH HN thì không thấy bị củ hành gì cả, ít nhất là cho đến lúc này, khi mà em chưa nhận được xe. Mặc cả giá. Chốt hạ: 29k7. Hẹn giao xe tháng 7 - lúc đó em mới đủ tiền cưới vợ 2. Tuần trước TH gọi điện cho em t/báo là có thể nhận xe sớm (20-25Jun). Hôm nay có gọi điện lại cho em thông báo là xe đang trên đường từ SGN ra HAN, đến ngã ba Đồng lộc rồi
. Cuối tuần về đến showroom. Giấy tờ chưa có ngay. Phải đợi vậy.
Da Anh thì mềm mại hơn da SIN rồi. Em nghĩ da SIN lấy từ mông con bò già - bền và dày còn da Anh là da ở đùi non con bê - mềm như da em bé. Em chắc chỉ đủ tiền ôm mông con bò già thôi