Hạng B2
3/5/14
316
291
83
Như tiêu đề em đăng, bác nào thông thạo đường tư vấn giúp em đi đường nào cho gần với ạ.
Em thấy hầu hết các xe (như xe khách, xe đò) đều đi hướng Trung Lương qua Mỹ Tho - Vĩnh Long - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu (hình như đi theo lối QL1A). Em thấy đường đó dài. Em tính đi Mỹ Tho - Bến Tre - Trà Vinh - Sóc Trăng - Bạc Liêu. Đi hướng này gần hơn khoảng 60km. Nhưng đi hướng này phải đi qua 3 con phà khá lớn là phà Cổ Chiên và phà Đại Ngãi 1+2. Bác nào biết thông tin thêm thì cm em cái nhé. về đường xá có dễ đi ko?, xe em CRV chạy qua 2 con phà đó có được ko?, và xe em 5chỗ, em chở 4 người lớn (kể cả tài) + 2 em bé thì có bị CSGT vịn ko ạ?
Em tính đi từ sài gòn ghé vào Đức Mẹ La Mã ở bến tre, sau đó chạy qua Cha Diệp ở Bạc Liêu nữa.
Với còn gì lưu ý các bác cứ cho em biết với. Thanks các bác đã đọc.

• Like
Reactions: maserati
Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Như tiêu đề em đăng, bác nào thông thạo đường tư vấn giúp em đi đường nào cho gần với ạ.
Em thấy hầu hết các xe (như xe khách, xe đò) đều đi hướng Trung Lương qua Mỹ Tho - Vĩnh Long - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu (hình như đi theo lối QL1A). Em thấy đường đó dài. Em tính đi Mỹ Tho - Bến Tre - Trà Vinh - Sóc Trăng - Bạc Liêu. Đi hướng này gần hơn khoảng 60km. Nhưng đi hướng này phải đi qua 3 con phà khá lớn là phà Cổ Chiên và phà Đại Ngãi 1+2. Bác nào biết thông tin thêm thì cm em cái nhé. về đường xá có dễ đi ko?, xe em CRV chạy qua 2 con phà đó có được ko?, và xe em 5chỗ, em chở 4 người lớn (kể cả tài) + 2 em bé thì có bị CSGT vịn ko ạ?
Em tính đi từ sài gòn ghé vào Đức Mẹ La Mã ở bến tre, sau đó chạy qua Cha Diệp ở Bạc Liêu nữa.

Theo cách 2 đi bác, xe CRV chiến ngon lành :)
Nhớ ghé ăn bánh canh Bến Có
Chắc đi lòng vòng mất 12 tiếng ah :)

• Like
Reactions: tranhieult
Hạng B2
3/5/14
316
291
83
Cảm ơn bác. Xe Mai Linh chạy hướng kia hết 7tiếng, mà chạy theo hướng này chỉ có qua 2 3 con phà mà lâu hơn dữ vậy hả bác.
CRV đi qua phà được bình thường nha bác. Tuy nhiên, bác nên xem xét lại thời gian vì nếu mình đi theo lộ trình của bác có thể lâu hơn
Theo cách 2 đi bác, xe CRV chiến ngon lành :)
Nhớ ghé ăn bánh canh Bến Có
Chắc đi lòng vòng mất 12 tiếng ah :)

Hạng D
29/11/06
2.951
38.614
113
53
Cảm ơn bác. Xe Mai Linh chạy hướng kia hết 7tiếng, mà chạy theo hướng này chỉ có qua 2 3 con phà mà lâu hơn dữ vậy hả bác.
Uh mỗi con phà mất mịa 1/2 tiếng - hên là đủ xe, nếu vắng quá đợi có khi lâu hơn :)
Đường đó ko dám đạp như QL1 được, bảng 50-60 nhiều lắm

Hạng D
16/5/14
2.298
2.280
113
E đi Bạc Liêu, Sóc Trăng toàn đi QL1 đường rộng thoáng hơn, đi đường BT-TV chắc đường nhỏ qua phà nữa nên tgian sẽ chậm hơn nhiều, bác lợi về quãng đường nhưng thiệt về công

• Like
Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Vì thời gian qua phà sẽ lâu hơn.đường xá lại ko rộng thênh thang như ql1a, nên thời gian sẽ lâu hơn.bác nếu muốn khám phá cung đường mới thì đi theo c2, còn ko thì theo c1, đường về bạc liêu giờ cũng thoáng lắm, còn 1 cung đường nữa là tới phụng hiệp bác ko đi ql1a mà đi dọc theo quản lộ phụng hiệp, đường vắng, chôc ra là gần tới nhà thờ cha Diệp luôn.

Hạng B2
3/5/14
316
291
83
Thanks các bác nhìu, giờ thì em đã hiểu. Nhưng chắc em vẫn chọn cách 2, đi thử 1 lần cho biết, vừa để khám phá cái gì mới mới. :)

Hạng C
8/7/14
928
1.380
93

Đi quản lộ Phụng Hiệp đi bác, nếu ko đi QL 61B ngang qua Vị Thanh, tuy xa hơn 10 km nhưng đường dễ đi hơn.

• Like