Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/7/11
2
0
0
<h1>Era Town q7- Căn hộ để đầu tư hay an cư tốt bậc nhất Sài Sòn hiện nay</h1> Căn hộ có diện tích 67m2, có 2 PN, 2 WC, 1 PK, 1 bếp, ban công, sân phơi. Giá 1tỷ1.
Tháng 8 /2012 giao nhà . Thanh toán giá gốc CĐTư 35% .
Gồm 9 block cao 27 tới 34 tầng , với 3 mặt giáp sông . 1 trung tâm thương mai 8 tầng với đủ tiện ích siêu thị , nhà hàng , phòng gym , coffe ,hồ bơi , và điểm nổi bậc nữa là công viên dọc bờ sông rất lớn + khu thể thao ngoài trời. Do công ty Hòa Bình xây dựng (1 trong 3 công ty xây dựng hàng đầu VN).

Thứ nhất : Nằm ở Q.7, ngay mặt tiền đại lộ NLBằng nối dài, cách Phú Mỹ Hưng 900m. Nơi đây được thụ hưởng mọi tinh hoa, tiện ích của PMH mà không phải trả chi phí cao như những cư dân tại PMH.

Thứ 2: Không phải là căn hộ loại thường mà giá bán rất bình thường, lại được đầu tư bởi Đức Khải, một tập đoàn hùng mạnh về tài chính. Rồi đây khi căn hộ được đưa vào sử dụng cũng là lúc đoạn đường NLBằng ndài (900m) được thông xe (quí 4/2012), giá trị c.hộ sẽ tăng không ngừng.

<span style=""color: #ff0000;"">Chủ thớt lưu ý: cấm quảng cáo mua bán trên forum.</span>

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Em cũng ngắm nghía thằng này, các bác vào ném đá dùm em cái:
1. Con đường NLB nối dài: Chả biết khi nào mới làm nhưng có chắc chắn là nó sẽ dc làm hay không vậy các bác? Nếu nói 5 năm nữa sẽ có con đường này thì cũng ráng ôm Era nhưng, haizz, các bác To ơ nhà mình thì cứ lên kế hoạch, còn thi nào xảy ra thì....
2. Thời điểm giao nhà: Em đồ là tháng 8/2013 chưa chắc đã có nhà nữa. Khoảng 3000 căn hộ mà anh Khải lại chơi trò xây cùng 1 lúc tất cả các tầng. Vậy các bác dự đoán thử khi nào mới có nhà dc ah?
3. Giá thì thật ra cũng mềm nhưng anh Khải lại bắt đóng 50% sau khi kí hợp đồng, có nghĩa là a này ko có nhiều tiền. Đúng không ah? Với lại đây là dự án đầu tiên của anh nên ko biết thế nào?
4. Hòa Bình thì chỉ xây dựng block tái định cư thui, còn mấy block còn lại có cái anh nào đó đứng ra nhận mà e lại ko nhớ tên và cũng chẳng biết uy tín tới đâu?
5. Căn hộ mẫu thì đẹp nhưng sau này ko giao cho mình đúng như thế thì seo ah? Hợp đồng thì ghi rất chung chung "A hoặc tương đương". vậy sau này mình so sánh "cái tương đương với A "như thế nào ah?

6. Cuối cùng, với tinh hình hiện nay thi đã múc dc chưa ah?

Hạng B1
12/5/11
79
0
0
48
Minh co to quyet dinh giao cho Duc Khai lam duong nay, 12/2012 se dua vao su dung. Hiên 1 so can block A4 va A5 gia tôt tu 13,851tr/m2 (85 - 161m2).

Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
chenyuyuan nói:
Minh co to quyet dinh giao cho Duc Khai lam duong nay, 12/2012 se dua vao su dung. Hiên 1 so can block A4 va A5 gia tôt tu 13,851tr/m2 (85 - 161m2).

Bác up cái quyết định lên cho mọi người coi đi

Tập Lái
11/10/10
30
0
0
<span style=""color: #ff0000;"">Vì em cũng còn ôm 1 căn nên cũng xin bảo vệ quan điểm của mình 1 tí!</span>
oto01 nói:
Em cũng ngắm nghía thằng này, các bác vào ném đá dùm em cái:
1. Con đường NLB nối dài: Chả biết khi nào mới làm nhưng có chắc chắn là nó sẽ dc làm hay không vậy các bác? Nếu nói 5 năm nữa sẽ có con đường này thì cũng ráng ôm Era nhưng, haizz, các bác To ơ nhà mình thì cứ lên kế hoạch, còn thi nào xảy ra thì....
<span style=""color: #ff0000;"">Theo ý em thì đường này chắc chắn sẽ làm vì là 1 trong những đường chính của Phường Phú Mỹ (và hình như đã có trên bảng giá đất của Q.7 từ lầu), vấn đề là thời gian nhưng chắc không quá 5 năm đâu :D</span>
2. Thời điểm giao nhà: Em đồ là tháng 8/2013 chưa chắc đã có nhà nữa. Khoảng 3000 căn hộ mà anh Khải lại chơi trò xây cùng 1 lúc tất cả các tầng. Vậy các bác dự đoán thử khi nào mới có nhà dc ah?
<span style=""color: #ff0000;"">Cái này có thể qua năm 2013 (thời hạn cho phép theo hợp đồng) vấn đề là nếu thầu chính, phụ đầy đủ thì tiến độ sẽ nhanh hơn thôi.</span>
3. Giá thì thật ra cũng mềm nhưng anh Khải lại bắt đóng 50% sau khi kí hợp đồng, có nghĩa là a này ko có nhiều tiền. Đúng không ah? Với lại đây là dự án đầu tiên của anh nên ko biết thế nào?
<span style=""color: #ff0000;"">Vì dự án khởi công đầu năm 2010 nên đến thời điểm hiện tại đóng 40-50% cũng là hợp lý. Đến tầng 10 mới tiếp 10% nên cũng OK. So với dự án khác thì giá quá mềm.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Vì là dự án đầu tiên nên Đức Khải phải làm sao bằng mọi giá làm cho OK để lấy điểm UBND Thành phố (vì đã lỡ hứa với mấy sếp nhân ngày khai trương căn hộ mẫu rồi)</span>
4. Hòa Bình thì chỉ xây dựng block tái định cư thui, còn mấy block còn lại có cái anh nào đó đứng ra nhận mà e lại ko nhớ tên và cũng chẳng biết uy tín tới đâu?
<span style=""color: #ff0000;"">Theo thông báo là công ty Thời Đại, Vì là Khu TĐC mẫu của TP và Đức Khải đã cam kết chất lượng công trình với các sếp TP nên em cũng tạm yên tâm.</span>
5. Căn hộ mẫu thì đẹp nhưng sau này ko giao cho mình đúng như thế thì seo ah? Hợp đồng thì ghi rất chung chung "A hoặc tương đương". vậy sau này mình so sánh "cái tương đương với A "như thế nào ah?
<span style=""color: #ff0000;"">Em tin là Đức Khải sẽ không để mất mặt về chất lượng công trình đầu tay này đâu.</span>
6. Cuối cùng, với tinh hình hiện nay thi đã múc dc chưa ah?
<span style=""color: #ff0000;"">Quyết định là do bác thôi :D, không ai dám chắc 100% hết. Thời gian sẽ trả lời ! (em đoán là cuối năm 2012)</span>

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
tình hình là đóng 60% mà vẫn hợp đồng góp vốn, xây dựng thì ... level 1 ... khách hàng của sàn bên e xem xong phán: để anh chị về suy nghĩ ... lại

Hạng B2
2/11/10
205
1
18
39
đóng 50% đã ký HđMB rôi các bác. Quan trọng nhất vẫn là cái đường 15B khi nào hòan thành và có rộng bằng Nguyễn Lương Bằng của PMH không thôi.
không hiểu tại sao Tiến đô Block A chậm hơn Block B nhỉ ???

Tập Lái
11/10/10
30
0
0
chaugiahien nói:
tình hình là đóng 60% mà vẫn hợp đồng góp vốn, xây dựng thì ... level 1 ... khách hàng của sàn bên e xem xong phán: để anh chị về suy nghĩ ... lại

Em không rõ hợp đồng khách hàng bên đó thế nào chứ theo qui trình của bên ĐK thông báo thì đóng 50% hoặc tối đa là 60% ra hợp đồng mua bán. Của em đã ra HĐMB nhưng chỉ đóng 40% :D

Tiến độ thì hiện tại Block B làm khá nhanh (> tầng 5) A4 (tầng 3-4) làm nhanh hơn các block A khác (tầng 1-2) vì hình như chờ gọi thêm nhà thầu hay sao đó.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.745
113
53
SG
Em thấy bác Lâm lên báo Đầu tư nói rằng mới gởi công văn cho PTT NSH xin được vay vốn giá rẻ thì phải, lý do là chụi nhiệt hết nổi với 22%, và đây là dạng nhà ở xã hội, thành phố sẽ kiểm toán và cho doanh nghiệp lời 10% thôi, bla bla... Tình hình này chắc CDT cũng cá đuối rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.