Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/3/05
2.353
15.794
113
thanhvy nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Vì em cũng còn ôm 1 căn nên cũng xin bảo vệ quan điểm của mình 1 tí!</span>
oto01 nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Vì dự án khởi công đầu năm 2010 nên đến thời điểm hiện tại đóng 40-50% cũng là hợp lý. Đến tầng 10 mới tiếp 10% nên cũng OK. So với dự án khác thì giá quá mềm.</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Vì là dự án đầu tiên nên Đức Khải phải làm sao bằng mọi giá làm cho OK để lấy điểm UBND Thành phố (vì đã lỡ hứa với mấy sếp nhân ngày khai trương căn hộ mẫu rồi)</span>
4. Hòa Bình thì chỉ xây dựng block tái định cư thui, còn mấy block còn lại có cái anh nào đó đứng ra nhận mà e lại ko nhớ tên và cũng chẳng biết uy tín tới đâu?
<span style=""color: #ff0000;"">Theo thông báo là công ty Thời Đại, Vì là Khu TĐC mẫu của TP và Đức Khải đã cam kết chất lượng công trình với các sếp TP nên em cũng tạm yên tâm.</span>
Không biết CĐT hứa mà coi lại coi nhiệm kỳ này sếp còn tại vị hay là lời hứa đi theo sếp luôn nhe.

Tập Lái
11/10/10
30
0
0
Trong thời điểm này thì phải hy vọng và có niềm tin thôi :D chứ để chắc chắn thì ....

Tập Lái
13/7/11
2
0
0
Jimmy xin trả lời ý kiến của Bác Ôt01 , thấy bác cũng rất quan tâm và cũng biết nhiều về ERA này rồi .
Thứ 1 : Con đường Nguyễn Lương Bằng 48m nối dài xuống dự án đã có công văn rồi , dự kiến quý 4/2012 hoàn thành . Cứ cho chậm tiến độ 1 chút đi thì cũng khoảng quý 1 /2013 là sử dụng được rồi . Con đường nối xuống dự án không phải làm lợi riếng cho dự án của Đức Khải mà còn 5 6 cái dự án của khu Phú Mỹ bên đó nữa và 3 cái căn hộ là ERA , Belleza và căn hộ của Vinaland nữa . Nên con đường sẽ làm là điều chắc chắn .
Thứ 2 : ERA với 9 block (5Block A và 4 Block B) 5 block A thì xây trễ tiến độ là điều đương nhiên và ai cũng thấy vì mới lên tầng 1 thôi ,lúc này thị trường hơi chậm và nhà nước siết BĐS quá . Ở VN xây trễ tiến độ 1 thời gian là chuyện thường ở huyện rồi .
Thứ 3 : Đức khải hiện đang xây rất nhiều dự án ở SG và DK cũng có thể nói là 1 CĐT khá mạnh về tài chính vào lúc này .
Thứ 4 : Hòa Bình xây dựng 4 Block B . Chỉ có B4 là tái định cư , còn 3 block B123 còn lại đều là những block thương mại . Trong đó Hòa Bình có mua sĩ lại block B1 xây dựng và đang bán ra thị trường .
Nói chung với mức giá hiện tại gần như là giá đáy , nhiều dự án hầu như đang bán sản phẩm ra với mức giá huề vốn . Cũng theo nhiều người nhận định thì khả năng của ERA khá tốt . Khi con đường NLB kết nối xuống dự án thì giá trị tăng cao . Chỉ vài bước là có thể hưởng trọn tiện ích của PMH . Từ ERA vào quận 1 chỉ 15 20p mà lại không hề kẹt xe . Và với tiện ích nổi trội + khu công viên dọc bờ sông khá lớn + khu thể thao ngoài trời thì các bạn thử nghĩ bỏ tiền 1tỷ để sở hữu 1 căn hộ ở đây -> là đầu tư tốt chứ !

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Cảm ơn các bác đã nhiêt tình góp ý. Em để lại email cua em Bác nào có hàng giá tốt thì emai cho em hoặc để lại so dt, em sẽ contact. Nhu cầu của em là căn 97m2, tầng >10.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/10/10
1.678
14.086
113
oto01 nói:
Nhu cầu của em là căn 97m2, tầng >10.
Bác có thể chia sẻ những ưu điểm khi ở tầng cao >10 được không ? Em đã từng ở căn hộ tầng cao rồi nên thấy ngán lắm . Nếu xảy ra cúp điện là dẫn đến cúp nước, mà cúp nước là cúp lương thực . Máy phát điện nội bộ chỉ xài được một vài tiếng, sau đó tắt nghén , dân ở tầng cao đi làm về phải "đẻ con so" mới leo cầu thang lên đến căn hộ của mình . Nếu nhà bác có cụ già, con thơ hay bà cả bầu mà gặp hoàn cảnh này thì chắc méo mặt chứ không phải nói chơi đâu :D

Hạng B2
8/6/11
197
38
28
tamvo nói:
oto01 nói:
Bác có thể chia sẻ những ưu điểm khi ở tầng cao >10 được không ?
Đỡ tốn tiền đi tập thể dục hay chơi thể thao

jimmytruong nói:
Jimmy xin trả lời ý kiến của Bác Ôt01 , thấy bác cũng rất quan tâm và cũng biết nhiều về ERA này rồi .
Thứ 1 : Con đường Nguyễn Lương Bằng 48m nối dài xuống dự án đã có công văn rồi , dự kiến quý 4/2012 hoàn thành . Cứ cho chậm tiến độ 1 chút đi thì cũng khoảng quý 1 /2013 là sử dụng được rồi . Con đường nối xuống dự án không phải làm lợi riếng cho dự án của Đức Khải mà còn 5 6 cái dự án của khu Phú Mỹ bên đó nữa và 3 cái căn hộ là ERA , Belleza và căn hộ của Vinaland nữa . Nên con đường sẽ làm là điều chắc chắn .
Thứ 2 : ERA với 9 block (5Block A và 4 Block B) 5 block A thì xây trễ tiến độ là điều đương nhiên và ai cũng thấy vì mới lên tầng 1 thôi ,lúc này thị trường hơi chậm và nhà nước siết BĐS quá . Ở VN xây trễ tiến độ 1 thời gian là chuyện thường ở huyện rồi .
Thứ 3 : Đức khải hiện đang xây rất nhiều dự án ở SG và DK cũng có thể nói là 1 CĐT khá mạnh về tài chính vào lúc này .
Thứ 4 : Hòa Bình xây dựng 4 Block B . Chỉ có B4 là tái định cư , còn 3 block B123 còn lại đều là những block thương mại . Trong đó Hòa Bình có mua sĩ lại block B1 xây dựng và đang bán ra thị trường .
Nói chung với mức giá hiện tại gần như là giá đáy , nhiều dự án hầu như đang bán sản phẩm ra với mức giá huề vốn . Cũng theo nhiều người nhận định thì khả năng của ERA khá tốt . Khi con đường NLB kết nối xuống dự án thì giá trị tăng cao . Chỉ vài bước là có thể hưởng trọn tiện ích của PMH . Từ ERA vào quận 1 chỉ 15 20p mà lại không hề kẹt xe . Và với tiện ích nổi trội + khu công viên dọc bờ sông khá lớn + khu thể thao ngoài trời thì các bạn thử nghĩ bỏ tiền 1tỷ để sở hữu 1 căn hộ ở đây -> là đầu tư tốt chứ !
Khu đô thị mới hoàn chỉnh về hạ tầng kỹ thuật, nhưng thiếu hạ tầng xã hội như chợ, trường học, cơ sở y tế nên người dân chưa vào các khu đô thị. Ngược lại, nhà đầu tư chỉ đầu tư xây dựng trường học, chợ khi có đủ số dân nhất định, còn người dân thì trông chờ khu dân cư phải có những điều kiện thiết yếu như trên mới tính đến chuyện cư trú.
Con gà [/:)] Quả trứng

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/12/10
301
94
38
tamvo nói:
oto01 nói:
Bác có thể chia sẻ những ưu điểm khi ở tầng cao >10 được không ? Em đã từng ở căn hộ tầng cao rồi nên thấy ngán lắm . Nếu xảy ra cúp điện là dẫn đến cúp nước, mà cúp nước là cúp lương thực . Máy phát điện nội bộ chỉ xài được một vài tiếng, sau đó tắt nghén , dân ở tầng cao đi làm về phải "đẻ con so" mới leo cầu thang lên đến căn hộ của mình . Nếu nhà bác có cụ già, con thơ hay bà cả bầu mà gặp hoàn cảnh này thì chắc méo mặt chứ không phải nói chơi đâu :D
Nếu chất lượng chung cư thật sự tốt thì tất nhiên, tầng cao sẽ có những ưu điểm: mát mẻ, ít ồn ào, sạch sẽ, ít con trùng... nhưng nếu chưng cư bác ở chất lượng ko dc chủ đầu tư quan tâm thì...ở luôn tầng trệt cho nó lành :)
Nói chung là tùy vào sở thích của bác thui. Em ở 1 mình, cùng lắm là thêm 1 em nữa và còn trẻ khỏe nên vẫn khoái ở cao. Hiện giò e cũng chỉ ở tầng 9 thui, sáng sáng vẫn chay lên chạy xuống cấu thang tập thể dục hehe....

Mà sao không thấy các bác sâu vào BOM cho em mấy mối hàng tốt nhỉ hic

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.745
113
53
SG
Em thì chỉ nghe nói cái Era này đang là cái cối xay tiền của các nhà thầu có liên quan. Hàng bán ko dc, NH ko cho vay-->CĐT trả tiền cầm chừng--->các nhà thầu phải cắn răng thi công cầm chừng---> NĐT ko muốn mua vì ko biết khi nào giao nhà (các bác sales nên PV các khách hàng đã lỡ mua Ke...,Sun.... thì sẽ hiểu cảm giác tiền đưa nhưng nhà thì còn trên brochue :mad:)

Status
Không mở trả lời sau này.