Hạng D
6/4/05
3.604
2.146
113
View attachment 545381 Mer E 300 2017 đi bạn , phải trải nghiệm sự khác biệt giữa xe Đức và xe Nhật , từ Camry lên Es250 có khác gì nhau đâu , chỉ hơn nhau cái nội thất ( mình vừa lấy E2017)
Tiền nuôi có khác nhau nhiều ko anh?
Camry đi bảo dưỡng thay nhớt lọc nhớt 5k km/lần giá dưới 2 trẹo
Lexus em ko bít
Còn mẹc của bạn em thay mỗi 7k km hay 10k km tuỳ loại nhớt, mỗi lần ko dưới 6,5trẹo

Em sợ tiền nuôi á, huhu!

• Like
Reactions: nemohappi
Hạng B2
29/1/16
178
110
43
www.lexustranhungdao.com
View attachment 545381 Mer E 300 2017 đi bạn , phải trải nghiệm sự khác biệt giữa xe Đức và xe Nhật , từ Camry lên Es250 có khác gì nhau đâu , chỉ hơn nhau cái nội thất ( mình vừa lấy E2017)
hi bác có thể Pr mẹc nhưng nói Camry lên Es chỉ hơn nhau đc cái nội thất thì e cũng chịu sự uyên bác của bác luôn ạ!!:). Bác quá uyên bác nên có thể phán ra những điều ấy! Nếu hơn mỗi nội thất thì Es bán cho ai mua bác?:)

Hạng B2
11/1/15
188
158
43
51
Moscow, Russia
Lexus em ko bít
Còn mẹc của bạn em thay mỗi 7k km hay 10k km tuỳ loại nhớt, mỗi lần ko dưới 6,5trẹo

Em sợ tiền nuôi á, huhu!
Mình mới chạy được 2000km nên chưa vào hãng ko biết bảo dưỡng có nhiều tiền ko ( hãng bảo chạy 15000km mới vào thay nhớt và bảo dưỡng luôn ) mà đã lên Lexus hay Mer , Bim thì lăn tăn gì chuyện bảo dưỡng đắt hay rẻ , cốt lõi là cảm giác lái sướng , sang trọng , đẳng cấp là đây bạn nhé

Hạng B2
11/1/15
188
158
43
51
Moscow, Russia
hi bác có thể Pr mẹc nhưng nói Camry lên Es chỉ hơn nhau đc cái nội thất thì e cũng chịu sự uyên bác của bác luôn ạ!!:). Bác quá uyên bác nên có thể phán ra những điều ấy! Nếu hơn mỗi nội thất thì Es bán cho ai mua bác?:)
Mình ko phải PR cho Mer , Es 250 hơn Cam ở ngoại thất và nội thất còn động cơ và hệ dẫn động như nhau , cho nên cảm giác lái chả khác gì , bạn là Sales Lexus nên PR cho Lexus cũng đúng thôi , còn người mua người ta tự quyết nên lấy chiếc xe nào ưng ý nhất ?Thân

Hạng B2
29/1/16
178
110
43
www.lexustranhungdao.com
Mình ko phải PR cho Mer , Es 250 hơn Cam ở ngoại thất và nội thất còn động cơ và hệ dẫn động như nhau , cho nên cảm giác lái chả khác gì , bạn là Sales Lexus nên PR cho Lexus cũng đúng thôi , còn người mua người ta tự quyết nên lấy chiếc xe nào ưng ý nhất ?Thân
Hi thưa bác, em cũng ko PR cho hãng xe của em nữa...:D.. Nhưng sale như em thì điểm mạnh xe mình là gì thì nêu ra cho khách hàng biết thôi bác. Khách hàng có thể cân nhắc tùy theo nhu cầu của mình thấy xe nào hợp lý thôi bác ạ..:D.. Nhưng bác nói ES hơn Cam cái nội thất này em cũng ko buồn nên giải thích cho bác hiểu nữa..:D.. Vì quan niệm bác vậy rồi thì thua rồi..
Ko hẳn là nhiều KH thấy hơn nhau cái nội thất ấy thì họ mua đâu bác..^^..

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Hi thưa bác, em cũng ko PR cho hãng xe của em nữa...:D.. Nhưng sale như em thì điểm mạnh xe mình là gì thì nêu ra cho khách hàng biết thôi bác. Khách hàng có thể cân nhắc tùy theo nhu cầu của mình thấy xe nào hợp lý thôi bác ạ..:D.. Nhưng bác nói ES hơn Cam cái nội thất này em cũng ko buồn nên giải thích cho bác hiểu nữa..:D.. Vì quan niệm bác vậy rồi thì thua rồi..
Ko hẳn là nhiều KH thấy hơn nhau cái nội thất ấy thì họ mua đâu bác..^^..
Bác Lexus cải với bác ấy làm gì, bác ấy ở Nga mà. Em mà sang Nga em cũng đập em Benley luôn chứ ấy. Mà cái ES chỉ khác Cam ở nội và ngoại thất, cái máy y chang Cam mà. Còn về bảo dưỡng thì Nhật khác Đức (mình chơi 0000 rồi), Nhật theo kiểu nồi đồng cối đá chạy đến khi nào hư rồi mới thay. Đức theo tiêu chuẩn khí thải euro nên tới thời điểm là phải thay những phụ tùng cần thiết nên chi phí nuôi sau 3 năm rất cao. Cái này mình cũng tìm hiểu kỹ và dc sale xe Đức tư vấn mua Lexus luôn. Tới giờ mình cảm thấy Lexus rất ok ngoại trừ động cơ. Giờ cho chọn lại sẽ lên GX chứ khg chơi GLE đâu. Còn về GLC bác vô fb vo group GLC xem: lỗi lặt vặt từa lưa. Mình cũng khg phải fan cuồng của Lexus mà chỉ là người bỏ đồng tiền sao cho đúng thôi. Chứ còn nhiều hãng đẹp và ngon hơn Lexus nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/3/12
282
61
28
Lexus em ko bít

Em sợ tiền nuôi á, huhu!
Bác bảo dưỡng ở đâu mà đắt thế? 5000-15000-25000-35000 thì ko tới 1 triệu nha bác.

• Like
Reactions: ck07ctm
Hạng B2
25/3/12
282
61
28
Nhà e có Mer C, E ( 2 con này bán rồi ) và Yaris 2015 Camry 2014 và mới lấy ES 250 2016 nha bác.

Em đang nói bảo dưỡng Camry nha, Mer thì bèo nhất 3 triệu đổ lên.