Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Escape 2.3 báo check engine

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Cảm on anh nhé. Sang nay e xóa lỗi dc rồi. Bua nao rảnh e đi scan xóa hết luôn. Tạm thời chạy xa vẫn dc đúng ko anh?
Bác chốt lại giúp ae, cuối cùng là bị gì, xử lý ra sao, để ae rút kinh nghiệm

• Like
Reactions: smithnguyen
Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Bác chốt lại giúp ae, cuối cùng là bị gì, xử lý ra sao, để ae rút kinh nghiệm
E chỉ tháo cọc âm bình ra, de khoảng 1phut gắn vào lai. Chạy đều ga 1 đoạn là ok. Nhưng chiều nay chạy thay xe như có dấu hiệu ngợp xăng. Nên chac dem ra gara cho họ xúc béc phun va xóa lỗi trong bộ nhớ thôi.

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Cảm on anh nhé. Sang nay e xóa lỗi dc rồi. Bua nao rảnh e đi scan xóa hết luôn. Tạm thời chạy xa vẫn dc đúng ko anh?
A ơi. Xe hết báo lỗi nhưng giờ chạy thỉnh thoảng nó như ngợp xăng. Vay khả năng béc phun nó bẩn cần đem đi vệ sinh đúng ko anh?

Hạng C
19/9/14
955
1.793
93
Bác mang ra garage vệ sinh cách loại cảm biến, buri, rãnh thì làm luôn kim xăng.
Khi rút cọc bình, thì nhờ thợ learning lại luôn.
E chỉ tháo cọc âm bình ra, de khoảng 1phut gắn vào lai. Chạy đều ga 1 đoạn là ok. Nhưng chiều nay chạy thay xe như có dấu hiệu ngợp xăng. Nên chac dem ra gara cho họ xúc béc phun va xóa lỗi trong bộ nhớ thôi.

Hạng D
23/10/15
2.797
4.816
113
TPHCM
Chào các bác!
E xin vào chủ đề nhanh luôn ạ.
30/4 rồi e chay escape 2.3 từ tphcm ve Nha trang. Xe binh thường. Lúc đi về tới Phan Rang, ghé đổ xăng A95. Chạy về Phan Thiết ăn, nghỉ ngơi. Dậy khởi động xe , thấy báo check engine. Xe van chay bình thuong. Minh ko để ý xe báo lúc nào nhưng mình nghĩ sau khi đổ xăng.
Vậy nhờ các bác co kinh nghiệm vụ nay cho e xin ý kiến ạ. Xe báo lỗi gì ạ. Vi bua giờ e bận, chưa đem ra ngoài check.
Nhà Bác ở đâu . vụ này em cũng có chút xíu kinh nghiệm , nếu được sáng thứ 7 bác ghế qua em nhé

• Like
Reactions: smithnguyen