Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Chào các ace trong hội ford. Tình hình là em mới lấy Escape 2.3L 2005 dc 1 tuần nên nhiều cái còn chưa quen xe. Gần đây khi bắt đầu cho xe de ( lùi) , lúc rà phanh và nhả phanh, nếu mạnh chân thì gnhe tiếng rít rất khó chịu, tiếng rít như ở bố thắng.Lúc đậu đèn đỏ cũng vậy, lúc đông người, ra phanh cung hơi nghe thấy. E có hỉ chủ xe cũ và mấy ae chạy escape thì đều nói tất cả escape đều vậy. Xin ace trên diễn đàn nhiều kinh nghiệm chỉ giúp.
- E tình ráp thêm 2 màn hình gối đầu sau, xin cho biet loại nào xài ổn định ( giá bình dân).
- ACE có of khu vực gần quận Bình tân thì cho e theo để học hỏi với.
E xin chân thành cảm ơn trước ah !

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Bác cho xe đi kiểm tra và vệ sinh bố thắng là ổn. Gần chỗ bác ở đường lê trọng tấn có gara chuyên về vụ này đấy./.
dạ cảm ơn bác, e ở bình tân , gần westen ford , chac mang vo đó kiem tra quá. mà cho e hỏi, bác cung chay escape hả? co bị hiện tượng nay ko?

Không bác, nhưng đó là hiện tượng chung của xe lâu ngày không bảo trì hệ thống thắng, bác cứ ra gara cho họ tháo hết thắng ra vô dầu, mỡ, vệ sinh bằng dung dịch chuyên dụng, nếu bố mòn quá thì thay là xe hết kêu ngay.

• Like
Reactions: smithnguyen
Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Không bác, nhưng đó là hiện tượng chung của xe lâu ngày không bảo trì hệ thống thắng, bác cứ ra gara cho họ tháo hết thắng ra vô dầu, mỡ, vệ sinh bằng dung dịch chuyên dụng, nếu bố mòn quá thì thay là xe hết kêu ngay.
cảm ơn bác nhiều. để em mang ra ford cho họ check. có gì thì th6ng báo bác sau .

• Like
Reactions: Tien Hoa
Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
e đem ra ra gara ben chỗ bác nói đó. lam vệ sinh thắng ko hết, check day cura cam, họ nói khả năng dây nay bị cao. e thấy đúng là kêu ở day curoa này bác ạ. để thay xem hết không

Hạng D
23/10/15
2.797
4.816
113
TPHCM
dạ cảm ơn bác, e ở bình tân , gần westen ford , chac mang vo đó kiem tra quá. mà cho e hỏi, bác cung chay escape hả? co bị hiện tượng nay ko?

Bác có vào Western Ford kiểm tra thì chịu khó xuống tận chổ kiểm tra mấy bác thợ ở đó làm luôn nhé bác . Đừng để em nó nằm ờ đó với mấy bác thợ , sửa một món là hỏng một món đo bác à . Em sợ Western Ford lắm rồi ...

• Like
Reactions: smithnguyen